• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Acer Shell 2.0 trên ppc

tuonl

Nếu như HTC có giao diện Touchflo, Samsung có Touchwiz, Eten có SPB mobile shell thì nhà sản xuất laptop Acer có giao diện Acer shell cho những dòng pda mới ra của mình( trừ 1 số máy vẫn dùng spb)

Một số hình ảnh về acer shell:

Video xem thử Acer shell:

http://www.youtube.com/watch?v=OWPpUVSeRGU
Giao diện này sử dụng các widget thông qua một phong ảnh, các bạn có thể dịch chuyển,thêm bớt các widget này cũng như vuốt qua các phong khác. Nếu các bạn từng sử dụng spb, thì acer shell mang đến 1 trải nghiệm mới tuy có phần hơi giống spb.
Tuy nhiên, acer shell chỉ hổ trợ màn hình wvga và vga nên mình chưa có dịp thử(máy mình chỉ là qvga). Các bạn nào có máy thì thử rồi cho ý kiến giùm mình nha.
Download tại: http://www.sendspace.com/file/nz3ohi
Tham khảo thêm:http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?p=1005465

Thanks.;)

Last edited by a moderator:

nam470

Cái này chắc là nặng lắm đây. Nhưng mình xài QVGA nên bó tay rồi, với lại thấy 2 bác kia bảo đơ máy nên cũng ớn

JongZiZi

Không biết khi cài đc nó có đẹp ko, chứ xem web thấy thường wá.
Giao diện cái bàn cái cửa sổ thấy đơn điệu wá.
Màu sắc thì trắng trắng bạc bạc nhìn thấy kỳ kỳ.
Thêm chút hoa văn hoặc chút tông màu khác chắc sẽ đẹp hơn.
Màu lãng mạn kiểu L'Amour chẳng hạn. :D

nhattuong

Active Member
trên diễn đàn ppcgeeks có người post bài và nhờ người port từ WVGA sang VGA. Vì vậy có lẽ máy có màn hình WVGA thì ok còn máy có màn hình VGA thì chưa được

tuonl

uh, chắc vậy rồi. Mình hơi kém tiếng Anh nên ko hiểu mấy. Chắc chỉ cho wvga thôi, sr mấy bro nha.:D

connguab

mình cài vào tuoch HD, dứng máy, hjc hjc
fai HR lại máy
thật bực mình:(

tuonl

sao nhiều lỗi thế? Mình ko có máy wvga thử trước, chứ biết nhiều lỗi thế này chắc ko post đâu. hihix:(( .Sorry anh em nữa nha.

QuangThang89

sao nhiều lỗi thế? Mình ko có máy wvga thử trước, chứ biết nhiều lỗi thế này chắc ko post đâu. hihix:(( .Sorry anh em nữa nha.

Kinh nghiệm lần sau nếu trang nước ngoài thì bạn chịu khó dịch trước khi đăng để topic được đầy đủ thông tin hơn, hiện nay đa số toàn dịch bằng Google cả nên rất dễ dàng. Dù sao tinh thần post bài của bạn cũng đáng hoan nghênh và khen ngợi =D>

nhattuong

Active Member
Lưu ý: cái này chỉ hỗ trợ màn hình WVGA và VGA thui nha

bạn đã test phần mềm này với màn hình VGA chưa hả bạn ? hình như gốc topic này đang yêu cầu port từ WVGA sang VGA mà ? nếu bạn test thành công trên VGA thì hướng dẫn anh em với. Tại vì tôi đã test không thành công với VGA cụ thể là con O2 XDA Flame

xuandung11a2

Well-Known Member
bạn đã test phần mềm này với màn hình VGA chưa hả bạn ? hình như gốc topic này đang yêu cầu port từ WVGA sang VGA mà ? nếu bạn test thành công trên VGA thì hướng dẫn anh em với. Tại vì tôi đã test không thành công với VGA cụ thể là con O2 XDA Flame

Nghe nói Flame có thể chỉnh màn hình lên độ phân giải WVGA mà bác?Rom T05 Cotulla có tích hợp khả năng đó thì fải?Em hỏi thế đúng ko ạ?

QuangThang89

Mình ko có máy VGA để test nhưng mình vào trang mà chủ topic đưa ngồi dịch ra thì thấy ghi dành cho VGA và WVGA nên mình nói lại vậy thui, thân :)

zungnn

Cái này mình đã cài thử trên HD nhưng không chạy được, cứ dừng lại ở mức load chương trình

connguab

Cái này mình đã cài thử trên HD nhưng không chạy được, cứ dừng lại ở mức load chương trình

chính xác, mình đã thử nhìu lần ruj
rút cuộc HR máy, hjc hjc............chán