• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Hero trên Kaiser( Android + SenseUI)

huypt

Gửi các bạn đường link: http://kaiser-hero.googlecode.com/files/kaiser-hero-120809.zip :)
Mình đã chạy Hero trên chú Kaiser của mình :)). GPS và GPRS chạy ngon. Wifi, Bluetooth chưa chạy. Có lẽ sẽ được khắc phục sớm :D.
Phần khởi động hơi lâu 1 chút, các bạn kiên nhẫn nhé :D
Các bạn tải về, giải nén, copy toàn bộ các file vào thẻ nhớ (giống hệt như đã làm với Android), nếu đã có các file Android cũ trên thẻ nhớ thì gom Android vào 1 thư mục riêng để tránh xung đột. Sau đó bấm Haret.exe cho nó chạy, tiếp theo là đợi Hero khởi động xong và trải nghiệm :))
(Bài viết hữu ích thì thank tớ 1 phát cho tớ phấn khởi nhé :D)

Last edited by a moderator:

huypt

Bạn cho mình hỏi: Hệ điều hành của HTC Hero là gì?

HTC Hero là điện thoại thế hệ sau của điện thoại Google G1 và HTC Magic. HĐH của Hero cũng dựa trên nền tảng HĐH Android của G1 và Magic, nhưng có một số cải tiến. Bạn đọc thêm bài viết sau nhé: http://www.vnexpress.net/GL/Vi-tinh/San-pham-moi/2009/06/3BA10852/
(Mod mà còn hỏi câu này thì lạ quá, định thử anh em hay sao :D)

PhamNhatThanh

HTC Hero là điện thoại thế hệ sau của điện thoại Google G1 và HTC Magic. HĐH của Hero cũng dựa trên nền tảng HĐH Android của G1 và Magic, nhưng có một số cải tiến. Bạn đọc thêm bài viết sau nhé: http://www.vnexpress.net/GL/Vi-tinh/San-pham-moi/2009/06/3BA10852/
(Mod mà còn hỏi câu này thì lạ quá, định thử anh em hay sao :D)
Bạn đã không hiểu Mod hởi gì rồi và Bạn nói không rỏ ờ bài 1:)
HTC Hero là tên của điện thoại thôi Bạn con hệ điều hành là HĐH Android:)
nói túm lại là HTC Hero chạy hệ điều hành Android:)

Chỉnh sửa cuối:

huypt

Bạn đã không hiểu Mod hởi gì rồi:)
HTC Hero là tên của điện thoại thôi Bạn con hệ điều hành là HĐH Android:)
nói túm lại là HTC Hero chạy hệ điều hành Android:)

:D mod hỏi 1 câu cụt lủn như thế làm tớ sợ quá, ko biết mod hỏi thật hay là thử mình :D
Đúng là HTC Hero dùng HĐH Android, nhưng nó có một số cải tiến so với Android trên G1 hoặc Magic (cũng giống như Windows mobile 6.5 so với 6.1 vậy, nhưng vẫn chỉ là Windows mobile :))).
K biết tớ nói vậy có đúng ko? :D

pnt_love_cty

bạn ơi mỉnh copy ra thẽ nhờ chạy bị đứng lúc load ko chạy nữa bạn cho mình hỏi foder media để ngoài thẻ nho hay sao z thân

NhatToai

Super V.I.P
Đã edit lại tiêu đề cho đúng ý nghĩa.
Theo mình ,lần sau bạn nên đặt tiêu đề cho sát với ý nghĩa của PM hơn nhé.Đồng thời rất cần vài hình ảnh minh họa,tốt nhất là ghi nhận lại từ máy của bạn,

huypt

bạn ơi mỉnh copy ra thẽ nhờ chạy bị đứng lúc load ko chạy nữa bạn cho mình hỏi foder media để ngoài thẻ nho hay sao z thân

Tất cả các file của Hero bạn copy để ở ngoài (gốc) thẻ nhớ (không đặt trong thư mục nào khác). Nó load hơi lâu nên bạn kiên nhẫn nhé. :D.

ndb0903401104

trước khi chạy haret, bạn nên cắm thẻ vào pc, right click, property, tôls, check now
cái này để chắc thẻ bạn có thể boot được

huypt

Đã edit lại tiêu đề cho đúng ý nghĩa.
Theo mình ,lần sau bạn nên đặt tiêu đề cho sát với ý nghĩa của PM hơn nhé.Đồng thời rất cần vài hình ảnh minh họa,tốt nhất là ghi nhận lại từ máy của bạn,

Gửi các bạn hình ảnh minh họa :D chú Kaiser của mình từ lúc khởi động cho đến khi vào được HĐH (chụp bằng Blackberry Storm 9500 :))). 2 tay 2 súng :))
Hôm nay làm việc bận quá, giờ mới up hình đc :D.
(Còn hình ở trang sau).

Chỉnh sửa cuối:

samhk

wifi hông sài đc hơi nãn, và nó bị 1 cái nữa là khi minh tác đèn màn hình khi mở lên lại nó co tình trạng nhiểu nhiểu nhìn thấy rất ái ngại

samhk

bạn có nick yahoo không có gì mình trao đổi riêng 1 chút
nick : Ly_Bach_Xuyen

huypt

wifi hông sài đc hơi nãn, và nó bị 1 cái nữa là khi minh tác đèn màn hình khi mở lên lại nó co tình trạng nhiểu nhiểu nhìn thấy rất ái ngại

Máy của mình khi tắt màn hình rồi mở lên cũng bị tình trạng nhiễu nhiễu như vậy. Nhưng khi bật màn hình xong rồi thì không thấy hiện tượng đó nữa.
Hy vọng vấn đề này và Wifi sẽ được giải quyết trong các phiên bản tiếp theo :D. Android for Kaiser trước đây cũng được giải quyết dần dần từng bước đấy chứ :D.

nam470

Cái này chép vào thẻ nhớ rồi chạy hả bạn? Vậy sau này ko muốn dùng thì chỉ cần xóa files đi là được đúng ko? Liệu có cần làm gì nữa ko? Đang muốn thử nhưng cũng đang muốn biết cách xóa nó mà

cupidon192

Cái này chép vào thẻ nhớ rồi chạy hả bạn? Vậy sau này ko muốn dùng thì chỉ cần xóa files đi là được đúng ko? Liệu có cần làm gì nữa ko? Đang muốn thử nhưng cũng đang muốn biết cách xóa nó mà

Cái này bạn cứ chép tất cả các file và thư mục của nó vào thư mục gốc của thẻ nhớ, rồi chạy file "haret.exe" là có thể sử dụng Adroid Hero rồi, khi nào khồn muốn sử dụng nữa thì "turn off". Bật máy sẽ tự động vào lại Window, không muốn dùng nữa thì cứ xóa bình thường, không thì để đó cũng chả sao:D

Chỉnh sửa cuối:

nam470

OK men, đang load thử. Cái này hơi buồn cười chút là lúc nó đang load mà mình đây bàn phím ra là nó quay ngược lại (chứ ko phải quay ngang)

cupidon192

OK men, đang load thử. Cái này hơi buồn cười chút là lúc nó đang load mà mình đây bàn phím ra là nó quay ngược lại (chứ ko phải quay ngang)

Thì cái này nó chạy nền Win mà, mình nghĩ nó không dược như H Đ H gốc, sử dụng chơi cho biết. Lâu lâu cầm lòe thiên hạ mình cũng có H Đ H của Hero cho tụi nó sợ chơi, hero đang hot mà