• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Hero trên Kaiser( Android + SenseUI)

nam470

Cài đặt thành công. Trong quá trình setup đã lỡ setup giờ thành múi giờ +7 (đúng) thành ra nó lấy giờ today là 15h + 7 tiếng nữa là 22h =)) bó tay. Cố gắng chỉnh lại cũng ko được. Nhấn vào cái đồng hồ nó hiện 2 ô là 1 ô mình kiểm 22h và 1 ô là Today 15h, hic. Đồng hồ bên ngoài thì hiện là 22h. Giờ làm sao cho đồng hồ chạy đúng đây?

nam470

Đã set lại được thời gian rồi. Nhưng còn mấy trang bên cạnh nếu mình add shocut rồi thì xóa thế nào hả bác? Tưởng là kéo kéo xóa được chứ té ra ko kéo xóa được, chỉ kéo qua trang như spb mobile shell thôi

cupidon192

Cài đặt thành công. Trong quá trình setup đã lỡ setup giờ thành múi giờ +7 (đúng) thành ra nó lấy giờ today là 15h + 7 tiếng nữa là 22h =)) bó tay. Cố gắng chỉnh lại cũng ko được. Nhấn vào cái đồng hồ nó hiện 2 ô là 1 ô mình kiểm 22h và 1 ô là Today 15h, hic. Đồng hồ bên ngoài thì hiện là 22h. Giờ làm sao cho đồng hồ chạy đúng đây?

Bạn vào menu "All Prográm", chọn "setting", chọn "Date & time". Khi đó hiện lên bảng "Date & Settings" bạn bỏ check cái "Automatic", lúc đó các menu kia sáng lên, chọn "Set time". OK?

cupidon192

Đã set lại được thời gian rồi. Nhưng còn mấy trang bên cạnh nếu mình add shocut rồi thì xóa thế nào hả bác? Tưởng là kéo kéo xóa được chứ té ra ko kéo xóa được, chỉ kéo qua trang như spb mobile shell thôi

Rất dễ, cái này hơi vui nè. Bạn nhấn giữ cái icon cần xóa, khi đó máy sẽ rung một cái, cái icon cũng to ra và có màu đỏ thì phải. Bạn kéo xuống cuối màn hình thả vào chỗ "Remove". Done

nam470

Nói chung cái này chỉ là giao diện thôi. Trong mục phần mềm có cái chạy được, có cái không. Vọc được 1/2 ngày rồi cũng chán, đồ giả mà

huypt

Android+Sense UI (Giao diện của Hero) trên Kaiser đã chạy được Wifi

Tình hình là Hero trên Kaiser đã chạy được Wifi rồi nhé :)). Mình đã thử rồi và thành công mỹ mãn :))
Các bạn download các file sau:
1. http://vogue-hero.googlecode.com/files/Zenulator_SuperHero_Kaiser-wifi-su--081609.img
2. http://vogue-hero.googlecode.com/files/zImage-14-08-09a
3. http://vogue-android.googlecode.com/files/rootfs-2009-08-16.zip
Bạn đổi tên file đầu tiên thành system, file thứ 2 thành zImage, file thứ 3 giải nén, sau khi giải nén đổi tên thành rootfs.
Bạn copy 3 file trên về thẻ nhớ để thay thế các file system, zImage và rootfs cũ trong thẻ. Nhớ là phải xóa file có tên data.img cũ trên thẻ nhớ rồi mới boot Hero nhé :D
(Các mod đừng xóa, di chuyển hoặc thay đổi chủ đề này nhé :D; vì trong chủ đề Hero cũ Wifi chưa chạy được :D).

nam470

Đang tải về, để thử xem sao đã nhé. Nhìn chung là vẫn còn phải sửa chữa nhiều

qkhaihoan

Cái này thấy cũng hay, nhưng xài thấy vẫn không thật lắm nên đành đợi các bản sau thui.

firedragon78

mình boot nó chạy tới cái logo HTC rồi đứng im chẳng thấy động đậy gì nữa hết, mà cái màn hình bị quay ngược lại nữa chứ

boo

Trời ơi không biết có sai cái gì không mà cái màn hình boot có hình con chim cánh cụt ở trên cứ chạy hoài. 15' luôn mà vẫn chưa thấy xong. Kiên nhẫn cỡ bao lâu mới đạt vậy bro?

sonlam2009

chào bạn boo.bạn chưa coppy vào đúng thư mục gốc nên nó báo lỗi đo.coppy lại vào thư mục gốc rồi chạy lại đi.

nguenlap

cái này đổi tất cả giao diện hả bác ?????;;)
có cái giao diện ko mà 103mb sao ???

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

2 file trên sử dụng ko dc !

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

bạn ơi mình đơi 30 phút roi ma cha thấy nó lên

Chỉnh sửa cuối:

vishiha368

cái này đổi tất cả giao diện hả bác ?????;;)
có cái giao diện ko mà 103mb sao ???

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

2 file trên sử dụng ko dc !

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

bạn ơi mình đơi 30 phút roi ma cha thấy nó lên

căn bản là bạn để nguyên cả cái forder vừa giải nén cop luôn vào thẻ nhớ
bạn phải để tất cả file trog forder ấy ra ngoài thẻ nhớ là ok
mà phiên bản android này cũ lắm rồi
bjo có 2.3 cho kaiser trên NAND luôn rồi đấy
cần thì pm mình hướng dẫn cho :D

thannaubg

sao cu hien len chu htc mai nhi