• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện HTC Hero cho 5800 XM!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
HTC sense for 5800

Đây là một cách giúp cho 5800 XM có một bộ giao diện cực pro giống với giao diện trên HTC Hero.

Các bước cài đặt bao gồm:

1. Chuyển các file sis từ "Gdesk + v0.33g + Signed.rar" vào điện thoại của bạn bằng cách sử dụng pcsuite, đầu đọc thẻ hoặc chế độ mass storage.

2. Bạn cần phải cài đặt ứng dụng chính là file GDesk.0.33g.sis, nhưng bạn không cần phải cài đặt plug-in. Tuy nhiên, chúng rất hữu ích và có dung lượng rất nhỏ, do đó bạn cũng có thể cài đặt nó!

3. Sau khi mọi thứ được cài đặt khi chạy GDesk và bạn sẽ thấy một màn hình màu xanh dương. Chạm vào bất kì vị tríi nào trên màn hình để đưa lên trình đơn chính và bạn đã sẵn sàng sử dụng!

4. Chép GDD file vào máy, cài đặt và chạy.
Sau đó chọn Load Design:
Main Menu -> Design -> Design Menu -> Load Design

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=7vqyu4s8NLA&feature=player_embedded[/YOUTUBE]

vuivitien

Đẹp quá. Quá pro. Nhưng đã có ai test chua vậy. Có thực sự là đầy đủ được các tính năng như trong clip không. Còn nữa trong đoạn clip mình thấy cái music player được mod lại nhìn rất bắt mắt, có bro nào biết làm chỉ mình với

hoangp7

làm tớ tưởng làm giao diện chính luôn nào ngờ là 1 phần mềm giao diện.dù sao cũng thank ^^

Zenki

Super V.I.P
Cái này bên Tinhte có từ lầu lăm rồi mà
Có lâu hay chưa không quan trọng, quan trọng là chưa có ai chia sẽ lên đây nên mọi người chia sẽ lên, bạn cần thì dùng không thì thôi, đừng vào comment kiểu như là "có lâu lắm rồi" hoặc "xưa rồi". PDAVIET không phải là nơi để comment như vậy.

kuongknight

Có lâu hay chưa không quan trọng, quan trọng là chưa có ai chia sẽ lên đây nên mọi người chia sẽ lên, bạn cần thì dùng không thì thôi, đừng vào comment kiểu như là "có lâu lắm rồi" hoặc "xưa rồi". PDAVIET không phải là nơi để comment như vậy.
Tớ thích tính bạn này đấy! HIHI giống tớ mà!

Ntv_79

Đúng là có cũ hay mới không quan trọng. Nhưng thực sự cái này đã có rồi và có cả một topic cho gdesk trong diễn đàn rồi.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=58251&page=6
Anh em post chia sẻ và góp ý đều là rất tốt nhưng vấn đề quan trọng là test chưa thôi. Cái này tôi đã thử nhưng không thể load được. Lúc nào cũng kêu bộ nhớ ổ C đầy xoá bớt dữ liệu (mình rất thích cái này nên đã tìm mọi cách để bộ nhớ ổ C trống trên 38M --> bó tay). Một số anh em bên topic kia thì kêu là đơ máy luôn phải format nên chủ topic hình như đã bỏ link đi rồi. Để tôi test lại cái này rồi báo luôn.

OK. Đã kiểm tra. Bản này load được. Rất đẹp!! Có vấn đề là thời gian như trong hình 14 30 và 08 15 --> Không phải là thời gian thực.

Chỉnh sửa cuối:

kuongknight

Help me! Tại sao e cài thì ko thể fullscreen đc? vẫn còn cái thanh cột sóng kìa làm phần dưới ko hiện lên đc! hix

panrai

Super V.I.P
thật tình là có cái nầy lâu rùi,mà ko sau dẫu có lâu nhưng file bị lỗi h ban buuphuc post lại cho anh em cũng ko sau:))

suzu_sugus

Cho mình hỏi, trong cái mục Gdesk v0399g Signed có nhiều file .sis lắm, có nhất thiết phải install nó khôg hay chỉ cần install cái Gdesk.0.33g.SIS. Thanks

Ntv_79

Help me! Tại sao e cài thì ko thể fullscreen đc? vẫn còn cái thanh cột sóng kìa làm phần dưới ko hiện lên đc! hix

Bấm vào màn hình để hiện lên cái menu của Gdesk, chọn Option, chọn Fullscreen nhé bạn!

Cho mình hỏi, trong cái mục Gdesk v0399g Signed có nhiều file .sis lắm, có nhất thiết phải install nó khôg hay chỉ cần install cái Gdesk.0.33g.SIS. Thanks

Tốt nhất là bạn nên cài tất cả. Vì nếu không giao diện sẽ không hiện đầy đủ! File cũng nhỏ mà, cài hết vào thẻ nhớ.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái Gdesk thì có lâu rùi nhưng mình thấy nó có cái giao diện mới cũng đẹp nên post lên cho a e test thử mà.:)
À quên các bạn nên cài hết các file SIS thì mới có giao diện FULL được nhé

Inuyasha1987

Tiếc quá cứ tưởng màn hình chủ luôn chứ, Gdesk chơi thì đẹp nhưng mất nhiều M mà mình thì chạy nhiều ứng dụng ko chơi đc loại này :(

2356

thật tình là có cái nầy lâu rùi,mà ko sau dẫu có lâu nhưng file bị lỗi h ban buuphuc post lại cho anh em cũng ko sau:))

Ngoài lề 1 tý, anh Panrai có thể sửa cái thói quen đánh "sao" = "sau" hok anh? Hok biết anh cố ý hay vô tình nhưng nhiều khi em đọc qua thấy hơi khó hiểu, phải đọc đi đọc lại mấy lần mới thông :D