• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao điện IP kết hợp hoàn hảo Gdesk& iphone dark

Hoden

Super V.I.P
Dưới đây là danh sách các tính năng:

tạo giao điện iphone với tính năng thật đẹp mắt là sự kết hợp hoàn hảo của các ứng dụng với nhau chặc chẽ không gây xung đột

các bạn load về test và cho ý kiến.

1) Hoàn toàn màn hình touch -
2) iPhone Trang chủ / Desktop

4) Bản quyền truy cập vào quay số
5) chế độ landcape

6) hoàn toàn tùy chỉnh
7) nhanh và mất ít bộ nhớ

line video :youtube
các bạn cài đặt theo hưóng dẫn:

. Cài đặt GDesk.0.33g.sis,
GDeskClockS60.0.33g.sis và GDeskInfoViewS60.0.33g.sis.

. unzip GDesk iTube của Milk.zip và sao chép các tập tin GDesk iTube của Milk.gdd vào bất kỳ thư mục trên điện thoại của bạn hoặc thẻ
Chạy GDesk.

GDesk iTube Milk.gdd. .
.

sau khi cài đặt xong các phần mềm down về bạn thiết lập chế đô chạy ẩn khi khởi đông máy

cài đặt unzipping và JBak Taskman 1.13.zip..cài cho phần mềm autorun GDesk và nUnlock trên điện thoại khởi động.chọn luôn chạy khi khởi động máy

WFvirtualKeyboard 0.9.4.rar các bạn cài bản này thiết lập cho chạy ẩn

chú ý hack trứoc khi cài đặt. chạy tốt 5800XM RM-356 FW 30.0.011, . 61.5MB bộ nhớ RAM đã test M.panrai

down load pm tại đây http://www.4shared.com/dir/11761430/ec7642d9/bin.html

line mediafire:download

symbian by m8 : http://www.mediafire.com/file/yutjjdo1zk0/Gdesk k-phone.rar

Last edited by a moderator:

tadyluu

cho mình hỏi là mình lỡ đánh cái dấu check vào disabled menu tap xong nó mất cái bảng menu khi vào gdesk luôn, xin chủ topic chỉ mở ra với. Xin chủ topic hướng dẫn kĩ hơn 1 tí mình cài theo hướng dẫn khởi động lại máy thì kô gì xảy ra cả

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
cho mình hỏi là mình lỡ đánh cái dấu check vào disabled menu tap xong nó mất cái bảng menu khi vào gdesk luôn, xin chủ topic chỉ mở ra với

bạn mở bàn phím ảo lại .rồi ẩn nó .rồi vào giao điên chính ensable lại xem

Inuyasha1987

Oạc hồi trước mình lấy Gdesk 0.33 bên S60v3 chơi thử rồi nhưng nó chưa hợp với 5800 đâu, xoay màn hình là lòi hết ra trông xấu lắm >"<

Hoden

Super V.I.P
Oạc hồi trước mình lấy Gdesk 0.33 bên S60v3 chơi thử rồi nhưng nó chưa hợp với 5800 đâu, xoay màn hình là lòi hết ra trông xấu lắm >"<

cái này tất cả điều chạy ẩn .nên bạn cài ứng dụng quản lí mình kèm theo đó. cho nó chạy khi khởi động còn không thích thì closed nó.

loè thiên hạ chơi rồi xong thì tắt....

phongtinh

cái này ngốn nhiu ram bạn? thấy kiểu này chạy ứng dụng lên chắc đơ quá!

tadyluu

sao mình cài đầy đủ hết mà sau khi khởi động lại máy thì mành hình nó xanh lè ah, phải bấm vào phím menu để vào menu thì nó mới bt đc, ai hướng dẫn cụ thể đc kô vậy

panrai

Super V.I.P
sao mình cài đầy đủ hết mà sau khi khởi động lại máy thì mành hình nó xanh lè ah, phải bấm vào phím menu để vào menu thì nó mới bt đc, ai hướng dẫn cụ thể đc kô vậy

bạn cài đầy dủ hết và có theo trình tự ko vậy bạn,mà bạn cài cái nào nó ra lỗi như vậy

bosscarrot

Hic, 5800 cảm ứng điện trở, vuốt tay cho nó chuyển trang đau hết cả tay. 5800 vẫn là 5800. Tốt nhất là đừng chuyển qua cái khác. Mất công

moment_musical

Mình đã thử cái này. slide để qua các trang mượt lắm nhg mình gặp một điểm k thik lắm, đó là các icon mặc định ở các trang đó. Có bạn nào biết cách để đổi các icon này k hay cứ phải giữ nguyên như vâyj ??/

Hoden

Super V.I.P
Mình đã thử cái này. slide để qua các trang mượt lắm nhg mình gặp một điểm k thik lắm, đó là các icon mặc định ở các trang đó. Có bạn nào biết cách để đổi các icon này k hay cứ phải giữ nguyên như vâyj ??/

http://pdaviet.net/showthread.php?t=58251 bạn vào bài này tải them7 themes chép vào thẻ như hưóng dẫn sẽ có hình ảnh mới thôi.

tadyluu

mình cài theo trình tự hướng dẫn luôn mà vẫn kô đc
Cài đặt GDesk.0.33g.sis,

. unzip GDesk iTube của Milk.zip và sao chép các tập tin GDesk iTube của Milk.gdd vào bất kỳ thư mục trên điện thoại của bạn hoặc thẻ
Chạy GDesk.
tới bước này thì nó ra màn hình xanh lè nè

panrai

Super V.I.P
Cài đặt GDesk.0.33g.sis,

Chạy GDesk.

khởi động lại xem có đc ko bạn,nhớ là cài theo trình tự nhé,:D

bosscarrot

Cài đặt GDesk.0.33g.sis,

Chạy GDesk.
Bạn làm theo hướng dẫn nha. Làm tiếp ở bước 3 á. Bấm vào bấm kì chỗ nào trên màn hình và.. Bạn tự dịch nhé, dễ mà
1. Unzip GDesk s60v5 0.33g.zip. Install GDesk.0.33g.sis, GDeskClockS60.0.33g.sis and GDeskInfoViewS60.0.33g.sis. The other plugins are not needed for the iPhone look.
2. Unzip GDesk iTube by Milk.zip and copy the file GDesk iTube by Milk.gdd to any folder on your phone card or internal memory.
3. Run GDesk. Tap anywhere on the screen and choose Load Design. Select the file GDesk iTube by Milk.gdd. Tap again anywhere and select Done.
4. This is very important: tap again on an empty area, choose Options and make sure the following (and ONLY the following) itens are checked: Replace Main, Full Screen, Long Flick, List System Apps, Left soft key: close, Hide title caption, Remember Last Menus, Disable Menu Tap, in this order (see the screenshot below).
5. Now you must have the iPhone home/desktop ready to use.
6. If you want the slide unlocking app, google for "nUnlock v2", download and install it. It's a pretty straight forward process.
7. For the menus and general system dialogs, unzip and install the theme iPhone 5th by Dsma.zip.
8. Finally, I recommend unzipping and installing JBak Taskman 1.13.zip. Among other things, you can have it autorun GDesk and nUnlock (buggy autostart setting) on phone boot.

ljz282

Em thấy cái clip có Slde to unlock nữa mà. Sao anh không cho luôn vậy ?_?