• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện mới cho O2 EXEC

phongthanminh1

Glass Vista

Giao diện này mình tự làm chỉ dành cho 02 EXEC hoặc màn hình VGA nằm ngang.
Khi cài đặt sẽ có nhiều chuơng trình không đúng với các chuơng trình của các bạn,nên các bạn hãy tự chỉnh sửa cho thích hợp với các chuơng trình của mình đã cài,ở đây mình chỉ hỗ trợ giao diện thôi.
Khuyến cáo các bạn nên cài bản PVLIP để được hiển thị tiếng việt,và đúng phông chữ
Trong khi cài có gì thắc mắc các bạn cứ hỏi mình sẽ đáp ứng,nên nhớ CHỈ DÙNG CHO EXEC hoặc màn hình VGA thôi nhé.
Giao diện và hiệu ứng khá đẹp,các bạn xem và cho ý kiến nhé
Sau đây là hình ảnh của giao diện này
Đầu tiên bạn phải cài WisBar Advance Desktop 2 này,cài cái này trên thẻ nhớ nhé:

http://www.4shared.com/file/79385347/b7d3e91c/WisBarAdvancedDesktopv21bBuild_1WM5WM6.html
Tiếp theo bạn load bản này về và chép theo đường dẫn (Trên thẻ nhớ nhé)
Program Files\Lakeridge\WisBar Advance Desktop\Themes

http://www.4shared.com/file/79394629/8526efa3/Vista_glass.html

Bản này giải nén chép thẳng folder vào thể nhớ nhé

http://www.4shared.com/file/79392381/52b2122c/My_Soft.html

cuối cùng các bạn vào chương trình và giữ lì bút trên màn hình để vào phần setting để chọn giao diện,bạn chọn CHANGE THEME và chọn theme vista glass,là ok.

Chỉnh sửa cuối:

phamphuong_py

Mình đang dùng bản ROM việt V7.4 RC1 liệu có cài giao diện này của bạn được không?

beyeu0888

khó cài quá.thực hiện hết 3 bước rồi,SR rồi nhưng nó chỉ ra một cái giao diện.
có cái đồng hồ thôi à.
chỉ cụ thể chút được không

các folder đã có
\Storage Card\Giao dien
\Storage Card\Program Files\Lakeridge\WisBar Advance Desktop\Themes\Vista glass

phongthanminh1

khó cài quá.thực hiện hết 3 bước rồi,SR rồi nhưng nó chỉ ra một cái giao diện.
có cái đồng hồ thôi à.
chỉ cụ thể chút được không

các folder đã có
\Storage Card\Giao dien
\Storage Card\Program Files\Lakeridge\WisBar Advance Desktop\Themes\Vista glass

bạn phải vào trình quản lý của WAD mà chọn theme nhé,trong đó có cả mà,hi vọng bạn làm ok

minhdl

báo cáo : đã cài đặt thành công phần giao diện
đánh giá chung : đẹp nhưng chậm quá . các ứng dụng kèm them nhìn quá hay nhưng không thể sử dụng . không hỗ trợ khi xoay dọc màn hình
kiến nghị : viết ROM riêng dựa trên ý tưởng GDiện này ( em không làm được :D ) sử lỗi khi quay dọc máy
Chân thành cám ơn ! Năm mới chúc toàn thể anh em PDAV sức khỏe hạnh phúc thành công !
Trân trọng !

phongthanminh1

cái này mình thiết kế chỉ cho màn hình vga,mà nhất là chỉ dùng cho Exec thôi,bạn thông cảm nhé,còn viết rom theo phiên bản này hơi khoai,mà hình như đợi đến giữa năm có giao diên Windown Mobile 7.0 đó,bạn cố đợi mà thưởng thức nhé,hihi

minhdl

có cách nào để đẩy nhanh cái tốc độ lên không ? chứ chạy như rùa thế hay thì em cũng không ham ( đang dùng Exec ) . Bác nghiên cứu thêm vấn đề này nhé !
Trân Trọng !

phongthanminh1

Có nhưng mà thế thì không hay ban à,mình tạo thế để thưởng thức giao diện cho đẹp ấy mà,khi nào rỗi mình sẽ làm một bản cho ban ,nhưnng mà hơi lâu đó ,vì máy mình đã cho đi rồi hihi,đợi mình mượn được máy đã nhé

rubby1

bác ơi sao em cài vào đc gồy nhưng login thì nó có hình bông hoa và 1 thanh màu đen ở dưới chư ko giống login của vista và đa số các soft hình như là shortcut pải ko zạ, em click vào nó bảo sign gì đó chẳng hỉu nhưng mà hok xài đc mong bác giúp dùm em