• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt cho 7610

TruBic

Well-Known Member
sau bài Gao diện tiếng việt cho N70 và N72 thì trubic lại sưu tầm cái giao diện cho 7610 up cho các bạn dùng
các bạn bung tập tin rar lấy tập tin Applications.dat chép đè vào đường dẫn: C\system\data sau đó tắt nguồn khởi động lại máy nhé
lưu ý phải cài font tiếng việt và chỉ áp dụng cho 7610 và những máy có giao diện và hệ điều hành giống 7610 nhé
hình hơi mờ vì tăng kích thước nên các bạn thông cảm
trubic không có máy để test nên các bạn tự khám phá nhé
chúc các bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Cái này em nhớ là có bài rồi mà( thời kỳ chú cuội lên ông Trăng), bài đó còn hướng dẫn tự đổi tên cho các icon PM cả mặc định lẫn PM cài thêm mà
đâu em dẫn link nếu đúng anh xin mod delete bỏ nè
cảm ơn em đã góp ý mà anh tìm không thấy link nào mà em nói.

onlylove80

Cái này em nhớ là có bài rồi mà( thời kỳ chú cuội lên ông Trăng), bài đó còn hướng dẫn tự đổi tên cho các icon PM cả mặc định lẫn PM cài thêm mà

Cái này trên diễn đàn PV làm gì có đâu bạn:-?? Bạn không dùng thì thôi chứ sao lại làm nản lòng người khác như vậy..Người ta mất công sức và thời gian để Share cho anh em những cái hay..tiện ích. đã không động viên tinh thần thì chớ lại còn làm mất hứng như thế.:-?. Rõ chán:(

hunterviet

Well-Known Member
Cũng lâu quá rồi anh, nếu muốn thay đổi icon trong máy (chỉ áp dụng cách này cho S60v2 như 6600, 7610...) thì ta chuyển icon cần đổi tên ra ngoài màn hình chính của Menu tại góc phía trên cùng bên trái-->vào File mngr( hoặc PM quản lý file cài thêm như Fexplorer, X-plore) cài 1 file bất kỳ( Nên cài file nhẹ cỡ vài kb hoặc vài chục kb cho nhanh như file Themes), trong lúc đang chạy để cài file ấy thì bấm nút Menu để vào màn hình Menu rồi bấm nút Option tại 1 folder bất kỳ( nhớ là bấm Option tại folder chứ ko phải các icon PM khác nhé, ta cứ đợi đến khi cài đặt song file lúc nãy thì thanh option sẽ tự bật về icon tại vị trí đầu tiên góc trên cùng bên trái, sau cùng di chuyển con chỏ xuống dòng Rename và đổi tên thôi, mún tên gì cũng được, nhưng đảm bảo phải đủ ngắn để có thể nhìn thấy hết chữ nhé. Nếu mún đổi tên icon thành tiếng việt có dấu thì cài PM gửi tin nhắn tiếng việt rồi copy sẵn từ mún đổi cho icon, rồi làm các bước như trên. Chúc các bạn có bộ màn hình đầy icon tiếng việt hoàn chỉnh nhé. He:p

TruBic

Well-Known Member
Cũng lâu quá rồi anh, nếu muốn thay đổi icon trong máy (chỉ áp dụng cách này cho S60v2 như 6600, 7610...) thì ta chuyển icon cần đổi tên ra ngoài màn hình chính của Menu tại góc phía trên cùng bên trái-->vào File mngr( hoặc PM quản lý file cài thêm như Fexplorer, X-plore) cài 1 file bất kỳ( Nên cài file nhẹ cỡ vài kb hoặc vài chục kb cho nhanh như file Themes), trong lúc đang chạy để cài file ấy thì bấm nút Menu để vào màn hình Menu rồi bấm nút Option tại 1 folder bất kỳ( nhớ là bấm Option tại folder chứ ko phải các icon PM khác nhé, ta cứ đợi đến khi cài đặt song file lúc nãy thì thanh option sẽ tự bật về icon tại vị trí đầu tiên góc trên cùng bên trái, sau cùng di chuyển con chỏ xuống dòng Rename và đổi tên thôi, mún tên gì cũng được, nhưng đảm bảo phải đủ ngắn để có thể nhìn thấy hết chữ nhé. Nếu mún đổi tên icon thành tiếng việt có dấu thì cài PM gửi tin nhắn tiếng việt rồi copy sẵn từ mún đổi cho icon, rồi làm các bước như trên. Chúc các bạn có bộ màn hình đầy icon tiếng việt hoàn chỉnh nhé. He:p

nói như em thì cũng đúng nhưng mất thời gian và không phải ai cũng biết làm như em đâu nhé,thôi thì cứ dùng cái người ta làm sẵn cho nó nhanh, còn cái topic này anh đã kiểm tra chưa ai post cả
cảm ơn em đã góp ý.

loveandlove

nói như em thì cũng đúng nhưng mất thời gian và không phải ai cũng biết làm như em đâu nhé,thôi thì cứ dùng cái người ta làm sẵn cho nó nhanh, còn cái topic này anh đã kiểm tra chưa ai post cả
cảm ơn em đã góp ý.
Cái này là anh ãy làm sẵn đỡ mãt công ngồi cài rồi gỡ pm rồi đổi tên. Trên diễn đàn chî HD làm còn chưa có fastfood như thẽ này :D
Posted via Mobile Device

ngocthanhdhgtvt

Cái này là anh ãy làm sẵn đỡ mãt công ngồi cài rồi gỡ pm rồi đổi tên. Trên diễn đàn chî HD làm còn chưa có fastfood như thẽ này :D
Posted via Mobile Device
Nếu vậy mau mau ủng hộ cho anh Trung cái Thanks nha các bạn. Thanks anh Trung nha để em down về rồi chỉ cho con em họ nó cài. Ha ha

Posted via Mobile Device

youngknow

Cái này em cũng có 1 bản! Shared cho anh em dùng thử coi xem thế nào ! Anh em down về dùng thử nha!
Nhét vào : C:/system/data

thanhtu8888

góp ý thêm chút nhé là không cần thiết phải cài phần mềm chỉ cần dùng xplore vô đổi tên một app nào đó xong nhấn menu ra ngoài là icon tự bật lại vị trí lúc đầu :-?

TruBic

Well-Known Member
góp ý thêm chút nhé là không cần thiết phải cài phần mềm chỉ cần dùng xplore vô đổi tên một app nào đó xong nhấn menu ra ngoài là icon tự bật lại vị trí lúc đầu :-?

nhưng mà cái này là thay đổi toàn bộ giao diện theo máy mà các bạn trả lời góp ý hơi lạc đề đó
cảm ơn các bạn đã góp ý

hunterviet

Well-Known Member
Cái này trên diễn đàn PV làm gì có đâu bạn:-?? Bạn không dùng thì thôi chứ sao lại làm nản lòng người khác như vậy..Người ta mất công sức và thời gian để Share cho anh em những cái hay..tiện ích. đã không động viên tinh thần thì chớ lại còn làm mất hứng như thế.:-?. Rõ chán:(

Em làm anh nản ah, sorry anh, em ko cố ý, chỉ là góp ý kiến xây dựng 4rum, sao anh căng thẳng với em thế, có gì nói nhẹ em sẽ tiếp thu

thanhtu8888

nhưng mà cái này là thay đổi toàn bộ giao diện theo máy mà các bạn trả lời góp ý hơi lạc đề đó
cảm ơn các bạn đã góp ý

không lạc đề đâu bạn mình góp ý như vậy là để những bạn nào không thích tên đặt sẵn thì vẫn có thể sửa lại như ý mình muốn >> ví dụ như Xem AVI thì có thể đổi lại là Xem Phim :D

saodoingoi142

Moderator
Xin hỏi bạn trubic786484 chút síu...!!!

nhưng mà cái này là thay đổi toàn bộ giao diện theo máy.......

Bạn trubic ơi!Mình sẽ làm thử xem nó ra sao?Cái vấn đề này mình cũng nhiều lần định đưa ra trên PDA để thảo luận,nhưng vì sợ nói Spam,ko đúng thì mọi người lại cười và trách mình thì tội lắm!Nhưng ko ngờ hôm nay bạn đã đưa ra và lại up lên_bài cách cho anh em! Thật là quý hóa!
Nhưng bạn ơi!Cho mình hỏi tý?Thế trường hợp sau này mình muốn chuyển về lại giao diện ban đầu thì có dc ko?Có ảnh hưởng gì đến các ứng dụng bình thường + và các ứng dụng khác chạy trên Python ko?
Và lúc ấy sẽ làm như thế nào?:-/:-/:-/:-??
Hay là copy file gốc ban đầu cất đi đâu đó,sau đó mới chép đè file của bạn.Rồi sau này nếu muốn chuyển đổi thì chép đè file gốc đó lại là dc phải ko???:-/:-/
Hãy giúp mình làm rõ điều này nha...!!!cảm ơn bạn!!!!;;);;):p

NGUYENTRANDUNG

Bạn trubic ơi!Mình sẽ làm thử xem nó ra sao?Cái vấn đề này mình cũng nhiều lần định đưa ra trên PDA để thảo luận,nhưng vì sợ nói Spam,ko đúng thì mọi người lại cười và trách mình thì tội lắm!Nhưng ko ngờ hôm nay bạn đã đưa ra và lại up lên_bài cách cho anh em! Thật là quý hóa!
Nhưng bạn ơi!Cho mình hỏi tý?Thế trường hợp sau này mình muốn chuyển về lại giao diện ban đầu thì có dc ko?Có ảnh hưởng gì đến các ứng dụng bình thường + và các ứng dụng khác chạy trên Python ko?
Hay là copy file gốc ban đầu cất đi đâu đó,sau đó mới chép đè file của bạn.Rồi sau này nếu muốn chuyển đổi thì chép đè file gốc đó lại là dc phải ko???:-/:-/

Muốn trở lại ban đầu thì del bỏ cái Aplication.dat đi. Restar lại máy nó tự động lôi ra ở ỗ Z nguyên si.Ok. Không ảnh hưởng gì đâu mà lo:D Năm ngoái mình có đổi tên toàn bộ rồi, giờ thì không còn vì thích để nguyên thôi:D

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Devicebạn cứ yên tâm nó ko liên quan hay ảnh hửơng tới python đâu. Còn muốn máy trở lại như cũ thì làm như NGUYENTRANDUNG nói nhé

ngocthanhdhgtvt

sau bài Gao diện tiếng việt cho N70 và N72 thì trubic lại sưu tầm cái giao diện cho 7610 up cho các bạn dùng
các bạn bung tập tin rar lấy tập tin Applications.dat chép đè vào đường dẫn: c:\system\apps\data sau đó tắt nguồn khởi động lại máy nhé
lưu ý phải cài font tiếng việt và chỉ áp dụng cho 7610 và những máy có giao diện và hệ điều hành giống 7610 nhé
hình hơi mờ vì tăng kích thước nên các bạn thông cảm
trubic không có máy để test nên các bạn tự khám phá nhé
chúc các bạn thành công

email thông báo nhanh . kết khả rất khả quan , tiếng việt 100%100 trong , cảm ơn anhTRung nha(clicked)
đọc thêm em chỉ cho con em họ cái này về nhà nó cài xong cười suốt ngày, mà lại hay là con nhỏ này có cái tánh keo kiệt :nó đi khoe khoan với tụi bạn học cùng lớp là nó giao diện tiếng việt vì nó chỉ cho tụi bạn nó xem menu mà không cho xem các thanh tác vụ và ngôn ngữ khi vào các ứng dụng , vì vậy tụi bạn nó cứ tưởng con này vớ được của quý mà không chia sẻ ch:O bạn bè:)) ai ngờ.......:)):)):))

langtu13493

Muốn trở lại ban đầu thì del bỏ cái Aplication.dat đi. Restar lại máy nó tự động lôi ra ở ỗ Z nguyên si.Ok. Không ảnh hưởng gì đâu mà lo:D Năm ngoái mình có đổi tên toàn bộ rồi, giờ thì không còn vì thích để nguyên thôi:D
Posted via Mobile Deviceông vh dc hết à dùng n70 phải ko? Up lên test thử nào

hunterviet

Well-Known Member
Posted via Mobile Deviceông vh dc hết à dùng n70 phải ko? Up lên test thử nào

Khổ quá, chủ topic đã đưa lên rồi đó bạn, hầu hết đã được mod sang tiếng việt rồi chỉ có PM cài thêm là chưa được đổi sang thôi, nếu mún đổi các icon PM mới tạo thêm bạn có thể tham khảo bài mình tại trang đầu tiên trong topic này ấy