• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Tiếng Việt cho iPhone FW 2.x

Status
Không mở trả lời sau này.

bodyguard

Sao em ko thấy mục Settings các bác ơi? chắc là do em chưa cài openssh. Nhưng trong mục Cydia ko thấy có openSSH các bác ơi, nên ko thể cài Tiếng Việt dc? Em mới up lên FW 2.0.1 hồi sáng, cũng có thể là chưa bik xài rành. Mong các bác thông cảm và jup em với...

Chỉnh sửa cuối:

hasitinh

cho mình hỏi cop vào ip thì cop vào theo đừong dẫn nao vậy

Hướng dẫn cài đặt :
Giải nén và dùng winscp copy vào iphone và khởi động lại sẽ thấy kết quả . Chúc vui ..
Cách chuyển Tiếng Việt :Vào Settings/General/Internaltional/Language'
( ngay đâu bài đã có mà bạn

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi cop vào ip thì cop vào theo đừong dẫn nao vậy

Các thư mục trong Applications thì copy vào Applications trên iPhone, còn các trong System thì copy vào System trên iPhone (Dùng WinSCP copy cho tiện)!:D

bodyguard

Bác ơi, lấy cả mục application bỏ vào thư mục app trên ip? Hay lấy hết trong thư mục con trong application bỏ vào app trên ip hả?....dùng cai WinSCP co cần set j ko?

XuanTruong

Super V.I.P
Bác ơi, lấy cả mục application bỏ vào thư mục app trên ip? Hay lấy hết trong thư mục con trong application bỏ vào app trên ip hả?....dùng cai WinSCP co cần set j ko?

Dùng kiểu nào cũng được, miễn là khi nó hỏi thì nhấn Yes All!:)) Không cần Set gì hết!:D

quynhlam

Mới up lên 2.0 xong.
Chỉ mình cách cài BSDSubSystem cụ thể với! mình tìm hoài k thấy.
Thanks.......

kitaro

với 3G chính thống thì làm sao để có cái Cydia vậy ? mình xách tay về chỉ thấy cái iTunes và cái Appstore thôi !

XuanTruong

Super V.I.P
với 3G chính thống thì làm sao để có cái Cydia vậy ? mình xách tay về chỉ thấy cái iTunes và cái Appstore thôi !

Topic tiếng việt cho iPhone sao Bạn lại hỏi vấn đề này?:D

vuthanhbh

Xin hỏi mình cài cho IP 3G không biết xài Winscp như thế nào, mong mọi người chỉ dẫn dùm. Xin cảm ơn.

hasitinh

Xin hỏi mình cài cho IP 3G không biết xài Winscp như thế nào, mong mọi người chỉ dẫn dùm. Xin cảm ơn.
bạn thử dùng pc suite xem mình không có máy nên không biết nữa .chúc vui nhé

vutrunghoa

Với FW 1.1.4 thì có cài được tiếng việt ko hả các bác? em thấy chỉ dành cho FW 2.x và 1.1.1 ; 1.1.2 thôi. em muốn cái tiếng việt cho FW 1.1.4 thì làm sao được ?

XuanTruong

Super V.I.P
Với FW 1.1.4 thì có cài được tiếng việt ko hả các bác? em thấy chỉ dành cho FW 2.x và 1.1.1 ; 1.1.2 thôi. em muốn cái tiếng việt cho FW 1.1.4 thì làm sao được ?

Bạn sang khu vực iPhone 1.X - ỨNG DỤNG VÀ GAMES có đầy đủ cả đó, chịu khó tìm chứ đừng hỏi nữa nhé!;;):))
Nói vậy chứ chỉ cho Bạn kẻo lại hỏi nữa mệt lém => http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21880 :))

QuaLong

Iphone v2.1, mình dùng IPhone Tunnel Suite, rồi mở vào <root>, copied Applications vào Applications, và Systems vào Systems, sau khi RESTART thì vào trong International, kô thấy Vietnamese đâu hết ? Help

hasitinh

Iphone v2.1, mình dùng IPhone Tunnel Suite, rồi mở vào <root>, copied Applications vào Applications, và Systems vào Systems, sau khi RESTART thì vào trong International, kô thấy Vietnamese đâu hết ? Help

bẠN down về giải nen` ra có gì chép hết vào root không chép vào application gì vết cứ coppy vào r00t là đc bạn làm lại nhé .rồi rétart mày lại là ok thôi .còn không thì bạn có thể cài đặt nó bằng install cũng đc mà dùng source cua hhvn đó có tất cẢ VÀ RẤt nhanh chóng thôi .

kidq12

cho mình hỏi sao mình vào phần language trên iphone thì nó bị văng ra màn hình home vậy :-s ko set dc language

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi sao mình vào phần language trên iphone thì nó bị văng ra màn hình home vậy :-s ko set dc language

Copy phải đúng đường dẫn và khởi động lại máy trước khi Set Language!:D

Status
Không mở trả lời sau này.