• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Winphone 7 dành cho Windows mobile

Một bản giả lập giao diện WP7 khác dành cho các máy chạy WM6.x. Hỗ trợ các loại màn hình. File cab cài đặt đơn giản.

E thấy cái này hay nên Post lên,E củng ko biết bài này đã có Mem nào Post hay chưa nữa,Nếu có rùi xin Mod xóa dùm e.Tks!

Link : http://www.mediafire.com/?4ykocgze2eamwto

Chỉnh sửa cuối:

MrBeOaRT

MÌNH cài rồi..từ hồi còn touch pro 2 cơ :) . tương đối mượt nhưng 1 số app ấn vào toàn ghi error XD nÓI CHUNG nhìn cho nó lạ thôi :D

huydong0164

MÌNH cài rồi..từ hồi còn touch pro 2 cơ :) . tương đối mượt nhưng 1 số app ấn vào toàn ghi error XD nÓI CHUNG nhìn cho nó lạ thôi :D

Nói chung phải chờ WM7 thôi chứ giao diện của nó nếu sử dụng với WM6.5 thì thua xa Sence. Nếu ai thích lạ thì cài chơi cũng được. Còn nhiều bản khác bên xda đề cho các bạn trải nghiệm

jerryvietnam

đã từng cài, nhìn đẹp hơn, 1 phần vì lạ, 1 phần vì máy cùi ko xài dc win 7, nhưng nếu dùng 1 ứng dụng nào đó thì nó cũng thoát ra cùng với ứng dụng luôn, về lại màn hình 6.5 zin, :(
ko thể chỉnh trong home dc
=> về zin là tốt nhất

badman_87

Member
về giao diện wm mình thấy sense là đẹp nhất rồi chưa thấy giao diện nào đẹp hơn.giờ đang chờ spb mobile shell v5 xem thế nào .

anhthai

Update] Giao diện WP7 Host V1.5

[Update] Host V1.5

Hôm qua ashiqiqbal bên XDA đã phát triển tiếp bản Host V1.5 với nhiều cải tiến hơn so với bản Host V1.0. Trong khi chờ đợi bản rom WP7 thì có thể dùng bản này cho đỡ ghiền ;)..

Hình minh họa:

Video:

[video=youtube;1eO2_AaPe74]http://www.youtube.com/watch?v=1eO2_AaPe74[/video]

LINK TẢI

badman_87

Member
cái này không biết có tùy biến 3d của win7 không nhi? như bản v1 dùng chán quá.

cuongnvhaui

mình dùng WM6.0 tải về cài đặt nó đòi Microsoft R.NETCompart Franmework.vậy phải làm sao để dùng đc hả các bạn?juo mình với.

hoadainhan70

Active Member
mình dùng WM6.0 tải về cài đặt nó đòi Microsoft R.NETCompart Franmework.vậy phải làm sao để dùng đc hả các bạn?juo mình với.
Thiếu cái giề thì tìm cái đó mà cài vào !
Chỉ là themes sài cho đỡ nghiền thôi ! Đẹp và tiện lợi thì theo Tớ vẫn là SBP Shell Đợi bản 5.0 Vậy

ngoctuyen

Theo mình nên dùng bản ROM 6.5 đã ổn lắm rồi, phần mềm này chỉ thay đổi giao diện bên ngoài và sử dụng cũng không mượt lắm

BIBUBO

mình đang dùng bản Host v1.5, nói chung là tốt hơn phiên bản cũ ( v1.0 và v2.0 ),mượt hơn,đẹp hơn, nhưng vẫn chưa hỗ trợ Picture size lớn hơn, và mất tiêu hiệu ứng trượt của bản v1.0 ( có lẽ để làm nhanh hơn )
Đợi tiếp v1.7

chieubuon_na

bản này dùng khá mượt, nhưng không hiểu tại sao khi tắt màn hình (bấm phím power) thì không thể bật lại được phải reset lại máy, nhưng để tự động tắt màn hình thì lại bật lên được, mình dùng O2 mini. Có ai bị lối này không nhỉ?

phat30111995

bản này dùng khá mượt, nhưng không hiểu tại sao khi tắt màn hình (bấm phím power) thì không thể bật lại được phải reset lại máy, nhưng để tự động tắt màn hình thì lại bật lên được, mình dùng O2 mini. Có ai bị lối này không nhỉ?

mình xài o2mini cũng bị, nhưng nghĩ chắc tại con o2 yếu quá thui :(

meomun208

Cảm ơn bác chủ, mình dùng cho Asus P320 tuyệt vời...rất mượt và lạ, các ứng dụng ngon hết...

khang_bk

Vừa cài thử cho em HTC Touch HD. Chạy rất mượt mà và không có lỗi nào cả. Bản 1.5 ^^