• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện WM 5.0 sang WM crossbow không cần uprom

Huycl2507

Các bán làm theo tuần tự theo các bước sau nha

-Các bạn chạy file cab CrossbowWelcome sẽ chuyển giao diện Welcome Screen sang Crossbow

-Giải nén file Crossbowtheme, chép các file *.tsk thư mục My documents trên máy rùi chạy

-Giải nén file CrossbowWMPSkin , chép 2 cái thư mục con đó vào thư mục Programs files\Windows media player tren PPC rùi chạy cái WM

Chọn options --> skin để nó quét cái skin.Xong giờ có thể thưởng thức giao diện WM crossbow

Đây là cách chuyển đổi nhanh nhất cho bạn nào thích đẹp mà ko thích Up Rom

Chúc vui:D

sưu tầm

sptthoa

Thanks bác, nhưng cho em hỏi con BA của em có dùng đc ko? Giao diện Welcome Screen của BA hình như ko thay đổi đc thì phải ?!

Oxy

Thanks bác, nhưng cho em hỏi con BA của em có dùng đc ko? Giao diện Welcome Screen của BA hình như ko thay đổi đc thì phải ?!

Dùng tốt cho BA bạn ạh, chắc bạn nhầm giao diện Welcome Screen (có thể thay đổi) với Boot Screen (ko thay đổi được)
:|

LamAnhThu

anh ơi anh có thể up ảnh của hệ điều hành WM crossbow đươc không ạ?

Huycl2507

Anh Hai ui cái này cài trên WM 2003se được ko bác như con Alpine ấy bác. Thanks

Cái này chưa thử trên WM03 do không có máy test.Nếu bạn thích có thể thử rồi thông báo cho anh em PV nha

poiuy

Cái welcom và ƯMP skin là còn thấy mới chứ cái theme thì không khác gì nguyên bản default (rom helmi AKU3.5 R2 trên BA), màu xanh thẫm hơn 1 chút, vẫn không giống rom crossbow của exec

kenpham

có cách nào từ 2003se mà có giao diện 2006 ko nhỉ? bác nào biét thì chỉ giúp anh em với. mình đang dùng cái WA2 mà vẫn chưa hoàn chỉnh, có nhiều chỗ vẫn còn trắng trợn Win03SE

NguyenNhan

nghe hấp dẫn quá ta.Nhưng cho mìn hòi là mình thay đổi như vậy.When mình mún đổi lại như cũ có đc hun.Vì mình rất hay chán nên sợ ko đổi lại như củ đc ^^"

ThaiKien

Super V.I.P
nghe hấp dẫn quá ta.Nhưng cho mìn hòi là mình thay đổi như vậy.When mình mún đổi lại như cũ có đc hun.Vì mình rất hay chán nên sợ ko đổi lại như củ đc ^^"

Muốn trở lại như cũ bạn chỉ cần remove những gì đã cài đi là được mà!

LamAnhThu

Các bán làm theo tuần tự theo các bước sau nha

-Các bạn chạy file cab CrossbowWelcome sẽ chuyển giao diện Welcome Screen sang Crossbow

-Giải nén file Crossbowtheme, chép các file *.tsk thư mục My documents trên máy rùi chạy

-Giải nén file CrossbowWMPSkin , chép 2 cái thư mục con đó vào thư mục Programs files\Windows media player tren PPC rùi chạy cái WM

Chọn options --> skin để nó quét cái skin.Xong giờ có thể thưởng thức giao diện WM crossbow

Đây là cách chuyển đổi nhanh nhất cho bạn nào thích đẹp mà ko thích Up Rom

sưu tầm

Anh Huy ơi! cái Skin cho WM là dành cho QVGA! em vừa cài thử cho MDApro mà không chạy được! Anh cho em xin bộ VGA với nhé!:p

kenpham

các pác ơi,có cái nào dùng được cho win03 ko?sao win03 thiệt thòi wa. cài wisbar crossbow mà nó củng chỉ đổi được 1 số thứ thôi, lai căng xấu lắm

Dvha79_ddt

Super V.I.P
các pác ơi,có cái nào dùng được cho win03 ko?sao win03 thiệt thòi wa. cài wisbar crossbow mà nó củng chỉ đổi được 1 số thứ thôi, lai căng xấu lắm
Bạn đang dùng loại nào nếu có thể thì bạ có thể upROM WM05 rồi cài theme đó vào hoặc nếu up được WM06 thì khỏi cần bạn à

Các bạn cho mình hỏi: Mình xài Atom có cài được không? thx
Atom hoàn toàn dùng được bạn nhé

Last edited by a moderator:

hanemnhieu

Active Member
Một câu hỏi nữa nha bạn, tại sao mình giải nén ra rồi nó có đuôi zip2 là sao kà, bây giờ phải làm gì với nó nữa hả bạn?

hoamitocnau

sao bác không post hình lên để anh em xem thử đẹp hay không? thank kiu nếu bác có lòng post tiếp nhé

LINHTHSM

Mình cũng đang rất tò mò mà chưa biết hình thù nó ra làm sao nên chưa muốn thử.