• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gif Tailor v1.12 S60_OSVIET HT

nguoiqualoicu

Công cụ tạo và giải nén ảnh động trên S60, chương trình nhỏ gọn nhưng lại hiệu quả và nhanh hơn so với Giftool của python, có thể chèn hình nền cho ảnh động. Ngoài ra trong chương trình này còn có các chức năng chuyển đổi giữa các định dạng ảnh (gif,mbm,bpm,jpg...) và chụp ảnh màn hình để đóng gói thành ảnh gif (rất hữu ích với nhưng ai hay up phần mềm và up hình ảnh kèm theo).

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
thank trước ! phần mềm này nghe hay đấ để mình test thử rồi cho ý kiến

jimmi_qyu

THank anh trai,ứng dụng này rất hay.
Mình khuyên các bạn nên load ứng dụng này về để tiện việc up ảnh kèm theo bài viết của mình cho phong phú đẹp mắt hơn.
Ah sẳn đây cho em hỏi bro người qua lối cũ có ứng dụng tạo ảnh động trên mobile không vậy,nếu có xin share cho em.Thank

nguoiqualoicu

Mobile thì chỉ có vậy thôi em trai ah, chứ muốn tạo 1 bức ảnh động đúng nghĩa thì phải làm trên PC thôi. Cái này chỉ để kết hợp các bức ảnh đơn lẻ lại với nhau thành ảnh dạng gif rồi trình diễn dưới dạng slide với thời gian giữa các bức ảnh do mình tự đặt(1s,2s,3s...), nói chung cái này xài cũng đc, nhất là up hình gif thì sẽ tiết kiệm kô gian và kool hơn :D.

manhtu

trong quá trình tạo ảnh, những file tạm đc lưu vào bộ nhớ máy vì thế nếu để ảnh ở chất lượng Cao nhất và gộp nhiều file ảnh lại để tạo 1 ảnh gif thì sẽ dẫn đến tình trạng full bộ nhớ máy

jimmi_qyu

trong quá trình tạo ảnh, những file tạm đc lưu vào bộ nhớ máy vì thế nếu để ảnh ở chất lượng Cao nhất và gộp nhiều file ảnh lại để tạo 1 ảnh gif thì sẽ dẫn đến tình trạng full bộ nhớ máy

Uhm hèn chi em chỉnh chất lượng cao nhất,gộp lại bị full thấy lạ quá chừng :-/.Mà nếu như mình chỉnh chất lượng bình thường hay cao thì có giảm thiểu dung lượng không vậy anh ManhTu :-?.Và có thể cho em biết thời gian giữa các ảnh bao nhièu là okey nhất ah:-??.Thank

jimmi_qyu

đã fix lỗi này nha
anh em down dùng thử

Thank anh đã fix lỗi.Có thể chỉ dạy em 1 tí về viẹc up ảnh động lên forum được không ah.Hiện nay em up ảnh thông qua web upnhanh.com.Web này không hổ trợ ảnh động thì phải:-??