• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Giới thiệu - 22/11) Rom RunnyDrOiD v1.1 By PVTEAM 2.3.5 | Sense 3.5

lebonghoatan

Sao down bản 5.1 gì có 4MB vậy bác ?

Bản 5.1 là bản cải thiện thêm của bản 5.0 nên bạn down bản 5.0 flash trước sau đó down bản 5.1 rồi flash it over.
Nói chung là bạn flash bản 5.0 rồi flash tiếp 5.1

cu9x

Bản 5.1 là bản cải thiện thêm của bản 5.0 nên bạn down bản 5.0 flash trước sau đó down bản 5.1 rồi flash it over.
Nói chung là bạn flash bản 5.0 rồi flash tiếp 5.1
Giờ cài bản 5.0 zô roi cài lun bản 5.1 lun hả bạn ? Hay là fai cài bản 5.0 zô, sau đó reboot máy, rồi lại restart vào recovery j đó falsh tip 5.1 ???

venusian

Moderator
Giờ cài bản 5.0 zô roi cài lun bản 5.1 lun hả bạn ? Hay là fai cài bản 5.0 zô, sau đó reboot máy, rồi lại restart vào recovery j đó falsh tip 5.1 ???

Cài tất cả các Rom hay Theme( chủ đề) .zip qua Recovery thì khi cài xong một cái thì tốt nhất bạn nên khởi động lại máy và vào lại Recovery up tiếp để tránh lỗi treo khởi động.

khangxuan

Cài tất cả các Rom hay Theme( chủ đề) .zip qua Recovery thì khi cài xong một cái thì tốt nhất bạn nên khởi động lại máy và vào lại Recovery up tiếp để tránh lỗi treo khởi động.

HI anh

rom này có tiếng việt không anh?????
mong anh hướng dẫn giúp em.

xin cám ơn anh

Last edited by a moderator:

khangxuan

anh ơi

phần market appp bị lỗi không vào được, có cách nào khác phục không anh ???
chỉ em khắc phục vụ này nhé

xin cám ơn anh

venusian

Moderator
HI anh

rom này có tiếng việt không anh?????
mong anh hướng dẫn giúp em.

xin cám ơn anh

Các bản rom Sense nói chung. Nếu ko có Ngôn ngữ Tiếng Việt bạn vào Market tìm ứng dụng Morelocale 2 cài và Set ngôn ngữ Tiếng Việt nhé.

anh ơi

phần market appp bị lỗi không vào được, có cách nào khác phục không anh ???
chỉ em khắc phục vụ này nhé

xin cám ơn anh

Market báo lỗi như thế nào hả bạn. Không vào đc hay là lỗi FC. Rất có thể ứng dụng Market của Rom này cũ rồi nên lỗi không vào đc. Bạn có thể gỡ bỏ ứng dụng Maket cũ và cài bản mới nhé.
Market tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ên-bản-mới-(UP-Google-Play-Store-v3-5-19-Mod)

khangxuan

Các bản rom Sense nói chung. Nếu ko có Ngôn ngữ Tiếng Việt bạn vào Market tìm ứng dụng Morelocale 2 cài và Set ngôn ngữ Tiếng Việt nhé.

Market báo lỗi như thế nào hả bạn. Không vào đc hay là lỗi FC. Rất có thể ứng dụng Market của Rom này cũ rồi nên lỗi không vào đc. Bạn có thể gỡ bỏ ứng dụng Maket cũ và cài bản mới nhé.
Market tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ên-bản-mới-(UP-Google-Play-Store-v3-5-19-Mod)

Dear anh Venusian

em làm theo hướng dẫn của anh và đã vào được market. theo nhận xét riêng của em thì bản ROM này chạy mượt, tuy nhiên RAM free ít quá dưới 200M mặc dù mới restars. mình có cách nào khắc phục điểm này không anh ????
mong anh hướng dẫn dùm.

xin cám ơn anh

khangxuan

Tweaks for optimize ram : Chức năng này trong bản Rom này có thể giúp bạn tăng chỉ số Ram đó . Nghiên cứu đi bạn nhé

anh Ơi

bản 5.1 này trong phần Tweaks không có mục optimize ram.
nên em dùng deamon controller nhưng không hiểu cách setup thế nào cho nó. mong anh hướng dẫn dùm.

thanks anh

venusian

Moderator
anh Ơi

bản 5.1 này trong phần Tweaks không có mục optimize ram.
nên em dùng deamon controller nhưng không hiểu cách setup thế nào cho nó. mong anh hướng dẫn dùm.

thanks anh

Ram Free 200 là ok rồi bạn ạ.
Bạn không cần quan tâm tới vấn đề thừa nhiều hay ít đâu.
Trước mình cũng dùng DHD chỉ cần quan tâm máy chạy ko giật, và Pin tốt là đc rồi.

xuantoan9100

cảm ơn bác chủ nhiều nhé, nhờ bản rom của bác mà máy e sống lại rồi, thank bác nhiều ạ