• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu bản ROM android tốt chạy song song với WP7

thangld69

Mình cũng bị lỗi giống bạn. Bạn nên down bản DL V3.4 là hết bị Link down ở đây

Cảm ơn bạn. Bạn có thể hướng dẫn giúp mình trình tự Up ROM này? Mình đã xả nén cái data 1G chép vào folder Desire_DL và xả nén hết các file fix chép đè vào đó, nhưng bot chỉ vào được màn hình chính của Andoroid và treo cứng ở đó (mình đã forrmat lại cái thẻ nhớ theo đúng quy trình).

atungbk

Đây là lưu ý của tác giả, thấy bảo set format_ext4=1 vì ta xài WP7 nên kiểu gì cũng có từ 2 partition. Bác chủ xem có đúng không ạ?
Với lại, em update kernel lên 8.6eb bằng zimage, vẫn ko xài được pin DLC, buồn ơi là buồn :(
dandiest nói:
V3.4 final:

http://www.multiupload.com/SL5W63ARFI

PLEASE DON'T CHANGE THE FOLDER OF "Desire_DL" !!!

PLEASE boot you mobile twice after flashing, to activate some back-end optimization,

and again, it is advised to set the format_ext4=1 before 1st boot if you are using 2nd and/or 3rd partition,

Cảm ơn bạn. Bạn có thể hướng dẫn giúp mình trình tự Up ROM này? Mình đã xả nén cái data 1G chép vào folder Desire_DL và xả nén hết các file fix chép đè vào đó, nhưng bot chỉ vào được màn hình chính của Andoroid và treo cứng ở đó (mình đã forrmat lại cái thẻ nhớ theo đúng quy trình).

bác xài pin zin hay pin 2300Mah?

vietnamit

Bạn không cần update
Bạn cấu hình file config.txt với boot_mode=2, data_img=1 la ok thôi

thangld69

@ atungbk: Mình xài cả 2 cục, cả em zin lẫn em DLC, test cục nào cũng... chào cờ ngay cái màn hình chủ cùa AD :((. Đang reset lại hết, cả WP7, format thẻ và cài lại. Nếu ko ổn nữa là down xuống WP 6.5 và NAND Android cho mát mẻ giản dị...

thangld69

OK, vã mồ hôi, đã BOT Android được rồi nhưng lại... lỗi Wifi. Chả biết thế nào. Bản V3.4 final. BOT được cả pin DLC lẫn pin zil. Nhưng không có wifi thì tốn bạc cho cái 3G quá.
Xin hỏi các cao thủ: Giải nén Android này, có hai file Data 1G và 512M. Có phải cái cái 512 là dành cho LEO? Mình đã thử cả 2, cái nào cũng chạy nhưng Wifi báo lỗi, buồn hơn cả 15 phút...

vietnamit

OK, vã mồ hôi, đã BOT Android được rồi nhưng lại... lỗi Wifi. Chả biết thế nào. Bản V3.4 final. BOT được cả pin DLC lẫn pin zil. Nhưng không có wifi thì tốn bạc cho cái 3G quá.
Xin hỏi các cao thủ: Giải nén Android này, có hai file Data 1G và 512M. Có phải cái cái 512 là dành cho LEO? Mình đã thử cả 2, cái nào cũng chạy nhưng Wifi báo lỗi, buồn hơn cả 15 phút...

Mình thi chạy vô tư. Nếu vậy bạn nâng cấp kernel như hồi trên thẻ sd đó nhớ đưa vào root là wifi vù vù thôi

trinh12345

bác chủ topic cho hỏi:
1. nếu ko down data 1Gb về thì có sao ko? ý em là nó tự bung data 512mb cho nó nhẹ.
2. bản này có nhận thẻ nhớ ko ạ?

Thanks!!!

thangld69

Mình thi chạy vô tư. Nếu vậy bạn nâng cấp kernel như hồi trên thẻ sd đó nhớ đưa vào root là wifi vù vù thôi

Thiệt tình, mình càng ngày càng thấy mình rất gà... con :D...
Nâng cấp Kernet nó ra mần răng? Hoặc nếu có thể bạn dẫn cho mình một cái link tham khảo nhé. Không dám phiền bạn nhiều.
Thank You... Vinamit! :D

thangld69

Done!
Bạn nào cài bản DL V3.4 lỗi Wifi, thì vào đây down bản fix lỗi V3.5 upgrade from v3.4 từ XDA, giải nén và chép đè vào thư mục gốc của thẻ nhớ (sau khi đã bot V3.4), bot lại là vi vu sóng sánh wireless!
Phà phà...

atungbk

Done!
Bạn nào cài bản DL V3.4 lỗi Wifi, thì vào đây down bản fix lỗi V3.5 upgrade from v3.4 từ XDA, giải nén và chép đè vào thư mục gốc của thẻ nhớ (sau khi đã bot V3.4), bot lại là vi vu sóng sánh wireless!
Phà phà...

Bác chạy V3.5 trên Nand, SD hay Magdlr? Bác dùng Kernel nào mà chạy được pin 2300Mah? Em lỗi tùm beng :(

huydong0164

bác chủ topic cho hỏi:
1. nếu ko down data 1Gb về thì có sao ko? ý em là nó tự bung data 512mb cho nó nhẹ.
2. bản này có nhận thẻ nhớ ko ạ?

Thanks!!!

1. Bạn có thể không cần Download DATA cũng được. Tuy nhiên nếu có DATA thì nó sẽ Boot nhanh hơn lần đầu (Mà DATA cũng nén nhỏ mà)
2. Nếu bạn connfig và chia thẻ đúng cách thì nó nhận thẻ bình thường. Bạn nên Download bản 3.4 bên XDA về sau đó up lên luôn 3.5

trinh12345

Theo kinh nghiệm của em thì như sau: sau khi cài được winphone 7 rồi, các bác thích cài bản SD android NÀO CŨNG ĐƯỢC, miễn sao đó là bản SD. Các bác có thể chọn các bản Android trên SD từ hồi "xa xưa" khi chưa có NAND android cũng ok, hehe:)

diemhen_mobile

Theo kinh nghiệm của em thì như sau: sau khi cài được winphone 7 rồi, các bác thích cài bản SD android NÀO CŨNG ĐƯỢC, miễn sao đó là bản SD. Các bác có thể chọn các bản Android trên SD từ hồi "xa xưa" khi chưa có NAND android cũng ok, hehe:)

Khái niệm thứ nhất sai - không phải bản SD nào cũng ok. Cái thứ hai chưa chuẩn vì không phải ngày xưa gì cả, mới có mấy tháng thôi và như đã nói là hên xui, phải test qua mới biết. còn chuyện ok thì cũng chưa đúng, lúc trước mới là 2.1, sau lên 2.2 và bây giờ là 2.3.2, sắp đến là 2.3.3. nó khác nhau nhiều lắm đấy.

P/S Pin 2300mha úp vẫn bình thường như pin zin.

thangld69

Bác chạy V3.5 trên Nand, SD hay Magdlr? Bác dùng Kernel nào mà chạy được pin 2300Mah? Em lỗi tùm beng :(

Mình cài song song WP7, chia thẻ nhớ theo cách của Mr_PDA. Cài trên Magdlr 113. Rất ổn. Mình đã test thử ở cả hai loại pin. Tuy nhiên, cái LỖI lớn nhất chưa khắc phục được là không thể sạc pin bình thường, mà phải dùng cốc sạc ngoài luân phiên cho 2 cục. Lỗi này xuất hiện khi cài WP7 trở đi. Có lẽ máy mình có vấn đề với MAGDLR. Cao thủ nào trị được nan y này, xin giúp đỡ!

(Mình dùng gói Kernet đi kèm với bản 3.4 luôn)

huydong0164

Mình cài song song WP7, chia thẻ nhớ theo cách của Mr_PDA. Cài trên Magdlr 113. Rất ổn. Mình đã test thử ở cả hai loại pin. Tuy nhiên, cái LỖI lớn nhất chưa khắc phục được là không thể sạc pin bình thường, mà phải dùng cốc sạc ngoài luân phiên cho 2 cục. Lỗi này xuất hiện khi cài WP7 trở đi. Có lẽ máy mình có vấn đề với MAGDLR. Cao thủ nào trị được nan y này, xin giúp đỡ!

Bạn thử task29 lại và up MAGDLR113 và WP7 từ đầu coi sao. Mình không dùng pin 2300 nhưng dùng 2 loại 1 pin zin và 1 pin gallilio 1500 khi sạc bình thường mà

diemhen_mobile

nếu bị lỗi này thì up lại madlr 1.13 đi, úp thêm lần nữa xem sao.

atungbk

Windows Phone 7 thì đúng là em cũng không sạc được. Nhưng cài thêm Android chạy Magdlr thì vẫn sạc được cho pin 2300mAh. Lúc đó bản Android của em là "copeNwarren 020211" thì vẫn sạc bình thường, có lẽ em nghĩ vấn đề nằm ở Kernel của Android có hỗ trợ ko. Mỗi khi sạc thì em lại chuyển qua Android :)

Bạn thử task29 lại và up MAGDLR113 và WP7 từ đầu coi sao. Mình không dùng pin 2300 nhưng dùng 2 loại 1 pin zin và 1 pin gallilio 1500 khi sạc bình thường mà
Pin 1500Mah em xài thấy nó không khác gì pin zin cả, kể cả kernel, chắc ko giống cái cục to đùng 2300mAh. Cục này đi kèm với WP7 thì em ko làm gì được :(