• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Giới thiệu] CUSTOM iOS 4.2.1 - PV002 - Dành cho Game Thủ - Yêu Tốc Độ

Status
Không mở trả lời sau này.

tuancan

bỏ xung thêm
1. wallpaper ko vào được. vào trắng tinh @@
2. Ko có mail, contacs ( ko có cái này thì copy danh bạ thế nào được đây )

còn nữa ............

Thực sự đây là 1 bản với tốc độ rất nhanh. nhưng mình gặp khó khăn với danh bạ
ở bản này ko có phần chỉnh mail, contacs nên khi sync danh bạ đã lưu thì ko xếp theo đúng họ và tên. toàn chạy tên và họ
Rất khó để xử dụng và tìm kiếm trong danh bạ
Bạn nào có cách sử lý hộ mình chút nhé
( Mình đã thử dùng Simmanager 2.0 để copy danh bạ sim vào iphone nhưng ko biết xài )

Chỉnh sửa cuối:

tuancan

Của mình 3G W. SR vì ko làm gì giúp các bác.
Em cũng ngứa tay lắm tối hôm trước pm cho bác TLG + Chờ đợi ^^

ngothangno1

Của mình 3G W. SR vì ko làm gì giúp các bác.
Em cũng ngứa tay lắm tối hôm trước pm cho bác TLG + Chờ đợi ^^

bác ngứa tay nhưng cũng đã đc test, bọn mình 3GS ngứa cả chân rồi mà vẫn chưa có link test này :((

HTC_VUTHANH

Moderator
bỏ xung thêm
1. wallpaper ko vào được. vào trắng tinh @@
2. Ko có mail, contacs ( ko có cái này thì copy danh bạ thế nào được đây )

còn nữa ............

Thực sự đây là 1 bản với tốc độ rất nhanh. nhưng mình gặp khó khăn với danh bạ
ở bản này ko có phần chỉnh mail, contacs nên khi sync danh bạ đã lưu thì ko xếp theo đúng họ và tên. toàn chạy tên và họ
Rất khó để xử dụng và tìm kiếm trong danh bạ
Bạn nào có cách sử lý hộ mình chút nhé
( Mình đã thử dùng Simmanager 2.0 để copy danh bạ sim vào iphone nhưng ko biết xài )
3gl vẫn có danh bạ nha.wallpaper đúng là ko vào được. vào trắng tinh văng za:((.chắc phải chờ bản pv003 wa' à

hminh

Nói đúng hơn là phần "tùy chỉnh" của Mail và Contact bị xóa đi nên không xếp tên xem thứ tự nếu tên có 2 ký tự .. chứ cái Danh Bạ còn nguyên ;;)
Mình Syn danh bạ từ Outlook qua nên không có vấn đề cho cái khoản này \-/

tuancan

máy mình 3G W phải chăng vì thế mà lỗi nhiều hơn ^^
nhưng kết cái tốc độ. nhanh ngang OS3.
chờ bản chính thức của TLG thôi.

Bác TLG mấy hôm nay ko thấy tăm hơi đâu hì hì

PS: sẵn tiện bác nào giao lưu IP trao đổi kinh nghiệm vui lòng để lại yahoo nhé.
:D

ducthang

Các bác 3G co FW để thử sướng thật bọn em 3GS ngứa ngáy quá hi vọng sớm có cho 3gs mất công bằng quá bác TLG

E ngứa tay quá lại bỏ bản CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001 ra up lại cho đớ bùn hjxxxx:(

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Wallpaper TLG xóa hết rồi thì vào làm gì nhỉ ?! Phải tự chép vào hoặc có Camera Roll thi vào ! Chổ này không lổi nhá

Đêm qua máu lửa quá Noel tẹt ga giờ hết máu ở nhà bù lại 1 tháng :((

tinh_la_gi

Administrator
Các bác 3G co FW để thử sướng thật bọn em 3GS ngứa ngáy quá hi vọng sớm có cho 3gs mất công bằng quá bác TLG

E ngứa tay quá lại bỏ bản CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001 ra up lại cho đớ bùn hjxxxx:(
TLG ko đủ tiền mua 3GS nên ghét ;;)
Đùa thôi .. sáng thứ 2 sẽ hết ngứa .. anh em thông cảm t7 và cn là ngày dành cho gia đình (ba mẹ TLG) nên TLG ko "làm" khuya CN TLG sẽ fix lại cho 3GS --> 3GS sướng hơn 3G vì 3G bị thử nghiệm đầu tiên =))
Tối cn tlg up lên hy vọng sáng là có link ... net Long An tự nhiên điên thế ko biết :(( ước gì quen bác nào VNPT Long An cho sướng thân :D

ducthang

HI vọng sáng thứ 2 sẽ có link cho ae 3gs.E có quen 2 bác ở bưu điện đấy e sẽ ý kiến hộ bác để sángthuw2 có link cho ae 3gs hee:)):))

tuancan

PS: sẵn tiện bác nào giao lưu IP trao đổi kinh nghiệm vui lòng để lại yahoo nhé.
:D

mình có lưu danh bạ trên PC rồi nhưng lưu dưới dạng wab. ai chỉ cách để cho vào iphone được ko. híc. có hình càng tốt .

TatDat_Canon

mình có lưu danh bạ trên PC rồi nhưng lưu dưới dạng wab. ai chỉ cách để cho vào iphone được ko. híc. có hình càng tốt .

dùng itunes để sýnc contact đó qua bạn.

Đầu tiên mở address book trong win downs ra, import file wab vào. mở itunes lên ket nối IP với pc cho itunes nhận IP, qua tap info, chon sync contact rồi sync thì OK!

tuancan

dùng itunes để sýnc contact đó qua bạn.

Đầu tiên mở address book trong win downs ra, import file wab vào. mở itunes lên ket nối IP với pc cho itunes nhận IP, qua tap info, chon sync contact rồi sync thì OK!

thanks bạn đã chỉ giáo. chờ lâu quá đành phải tự mò rồi ^^

tinh_la_gi

Administrator
Anh em nào nhận link rồi thì restore và ý kiến nhá ... sau này ưu tiên cho anh em làm chuột bạch luôn khỏi đăng ký nửa ... dùng iphone cứ lâu lâu restore cho vui .. chứ xuốt tháng xuốt năm cứ thế thì chán lắm :))

PS: còn những ai nhận link rồi mà PM hỏi những cái kỹ thuật cơ bản như : cài deb thế nào, syn danh bạ qua lại, chép hình nên .v.v.. thì TLG không trả lời pm nhé ... (không phải xem thường anh em hay TLG chảnh... nhưng đây là test FW mà những cái cơ bản thế anh em chưa nắm thì test FW kiểu gì đây .. trong khi những cái đó trên PV rất nhiều topic - bài viết nói đến rồi)

sonny

Mình hỏi bác TLG và các bác khác giúp đỡ nhé
Hiện tại mình dùng IP4 của VIETTEL BẢN LOCKED CỦA VIETTEL, (4.1)
( Mình mua thi nó la 4.0, sau đó mình up lên theo itunes và JB )
NẾU up lên 4.2 theo itunes thì cũng được thôi
nhưng mình sợ không JB được ( hoặc JB chưa ổn định) Nên định dùng bản custon 4.2.1 của các bác

Vậy a e hướng dẫn là bây h mình up trực tiếp từ bản hiện tại của mình lên 4.2.1 có dược k?
Xin loi nếu hỏi gà , mong ae bỏ qua và chỉ dạy

Status
Không mở trả lời sau này.