• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU SENSE 5U.I CHO HTC SENSATION

phamlevan124

Mình có nhận xét thế này, sau khi dùng thử 2 rom v5.0 và v4.5 , beats trên v5 hay hơn rất nhiều, nhưng vẫn bị lỗi chụp ảnh restart máy, hic uổng thật, xuống lại rom v4.5 âm thanh thua hẳn

vietcad

Member
bản v4.5 ko co flash player phải ko anh Vietcad oi? ko xem clip trên web dc ạh
Khi muốn xem được file video nhúng thì bạn nên xem ở chế độ "XEm dạng máy tính" và " Mở Flash Player" lưu ý cài thêm Adobe Flash Player nhé

cupciti

A Vietcad ơi có thể làm sao mà mình up file boot.img trực tiếp qua fast boot luôn dc ko? Kiểu như úp file PG58IMG.zip vậy đó

vietcad

Member
A Vietcad ơi có thể làm sao mà mình up file boot.img trực tiếp qua fast boot luôn dc ko? Kiểu như úp file PG58IMG.zip vậy đó
Có thể flash boot.img thông qua Recovery. để tối về anh Post lên cho. Mà em định boot.img của Kernel nào?

cupciti

Có thể flash boot.img thông qua Recovery. để tối về anh Post lên cho. Mà em định boot.img của Kernel nào?

tội là máy e chưa S-Off nên mỗi lần úp rom thì phải có laptop mới flash cái boot.img được. nên nếu úp qua recovery được thì tiện hơn

thanminhnhat

Anh Vietcad ơi, e xài rom này được khoảng 1 tháng, thấy rất ok a ạ, nhưng mấy ngày nay tự nhiên xuất hiện lỗi sóng chập chờn, đàm thoại nghe ko rõ a ạ, help me. :(

Anh Vietcad ơi, e xài rom này được khoảng 1 tháng, thấy rất ok a ạ, nhưng mấy ngày nay tự nhiên xuất hiện lỗi sóng chập chờn, đàm thoại nghe ko rõ a ạ, help me. :(
Tốt nhất là bạn backup dữ liệu qua Recovery rồi Factory data reset lại xem sao nhé.

Snow8x

Cám ơn bác chủ thớt nhiều nhé. Rom chạy nhẹ và mượt lắm. Nhưng font em nhìn thấy nó cứ thế nào ý, dài dài, có vẻ hơi bị răng cưa. Bác có font nào thay thế đẹp hơn không?

Cám ơn bác chủ thớt nhiều nhé. Rom chạy nhẹ và mượt lắm. Nhưng font em nhìn thấy nó cứ thế nào ý, dài dài, có vẻ hơi bị răng cưa. Bác có font nào thay thế đẹp hơn không?
Bạn dùng ứng dụng Font Changer để thay đổi font mà mình thích nhé. Nếu muốn dùng font của bản cũ hay font của bản rom nào đó mà bạn thích thì bạn có thể mở file rom dạng .zip ra rồi thay thế thư mục font của rom đó thành thư mục font trong bản rom mà bạn thích.

phantom9790

Thực sự là rất đẹp.cám ơn bác nhiều nhé.hôm nay mới up thử của htc.mặc dù chưa S-Off.

phantom9790

các b cho m hỏi muốn kết nối với máy tính kiểu gì vậy?up rom này xong tìm mãi ko thấy

vietcad

Member
Anh em yêu thích sự đơn giản như Stock ROM thì sài bản mới này nhé:
http://4share.vn/f/4477707675707470
* Work: - All things Smooth and Best Performance
* Bug : - Không chụp được liên tục
Edit: Fix link

Chỉnh sửa cuối: