• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp đỡ bật 3G cho EVO 3D

thanhphu3110

Chào các bác ạ,
Máy em là EVO 3D bản Hong Kong. Em cố bật 3G thử nhưng vẫn chưa thành công. Đã tick vào Mobile Network rồi ạ. Giờ phải cấu hình thế nào nữa ạ?
Lúc trước em dùng microSIM bật 3G trên IP 4 bình thường, sau đó em đổi EVO 3D, em bẻ SIM đó đi, lên Vina làm lại SIM mới (vẫn dùng số cũ), thì ko lên 3G đc nữa. Mong bác nào giúp em với ạ.

ancola66

Super V.I.P
Chào các bác ạ,
Máy em là EVO 3D bản Hong Kong. Em cố bật 3G thử nhưng vẫn chưa thành công. Đã tick vào Mobile Network rồi ạ. Giờ phải cấu hình thế nào nữa ạ?
Lúc trước em dùng microSIM bật 3G trên IP 4 bình thường, sau đó em đổi EVO 3D, em bẻ SIM đó đi, lên Vina làm lại SIM mới (vẫn dùng số cũ), thì ko lên 3G đc nữa. Mong bác nào giúp em với ạ.
Vấn đề là khi bạn làm lại SIM họ có tiếp tục mở lại dịch vụ 3G cho bạn không?

thanhphu3110

Vấn đề là khi bạn làm lại SIM họ có tiếp tục mở lại dịch vụ 3G cho bạn không?

Dạ cái này con..ko rõ lắm. Tại con nghĩ Vina quản lý thuê bao 3G theo số thuê bao chứ đâu theo SIM...

ancola66

Super V.I.P
Chữ E bác ạ. Lúc mới factory reset thì nó hiện chữ 3G đàng hòang, nhưng bây giờ thì chỉ hiện chữ E.
Bây giờ bạn vào chế độ mạng thử chọn CDMA Only xem sao? Bởi vì nếu sóng 3G yếu thì nó luôn chọn GSM >>> Bạn không vào được 3G

thanhphu3110

Bây giờ bạn vào chế độ mạng thử chọn CDMA Only xem sao? Bởi vì nếu sóng 3G yếu thì nó luôn chọn GSM >>> Bạn không vào được 3G

Lúc đầu thì nó hiện chữ 3G, nhưng sau đó là chữ H ạ. Vậy là sao ạ?

anhhung_245

Vậy là rõ rồi bác .Đây là do chỗ bác đang ở không có sóng 3G chứ ko phải tại máy

vấn đề sơ đẳng (^

thanhphu3110

Vậy là vấn đề coi như giải quyết xong. Con cảm ơn chú Ân, cảm ơn bác anhung_245. Nhờ chú giúp con close topic này đi ạ.