• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp đỡ DHD không bật lên được?

ultrakill

Active Member
Tình hình là rất tình hình. Máy DHD của mình chạy rom V5 của bác Quang. Lúc chiều vẫn dùng bt. Cả tối chả động gì đến máy. H động vào máy ko bật nguồn lên đc. Đã thử cắm sạc bật nguồn nhưng ko đc. Kết nối máy tính thì có nhận usb nhưng PC ko biết là cái gì đang kết nối. Tháo pin ra lắp lại vẫn tương tự. Các bác giúp em với. Em cảm ơn.

PhamQuang

Manager
Tình hình là rất tình hình. Máy DHD của mình chạy rom V5 của bác Quang. Lúc chiều vẫn dùng bt. Cả tối chả động gì đến máy. H động vào máy ko bật nguồn lên đc. Đã thử cắm sạc bật nguồn nhưng ko đc. Kết nối máy tính thì có nhận usb nhưng PC ko biết là cái gì đang kết nối. Tháo pin ra lắp lại vẫn tương tự. Các bác giúp em với. Em cảm ơn.

Tháo thẻ, SIM ra vào lại xem sao.
Có thể PIN của máy đã cạn kiệt rồi cũng nên. Máy đang chạy sao có thể tự chết như vậy đc, nếu tại phần cứng nguồn thì bó tay.

ultrakill

Active Member
Tháo thẻ, SIM ra vào lại xem sao.
Có thể PIN của máy đã cạn kiệt rồi cũng nên. Máy đang chạy sao có thể tự chết như vậy đc, nếu tại phần cứng nguồn thì bó tay.

Dạ cháu cũng ko rõ ạ. Lúc chiều cháu dùng vẫn còn 70 % pin. Cháu đã thử tháo tất cả. Lắp lại vẫn ko có hiện tượng gì. Cắm sạc thì ko lên đèn. Bật nguồn thì ko thấy có hiện tượng gì ạ. Cháu cũng đang ko hiểu bị làm sao ạ. Bác có cách gì chỉ cháu với ạ. Cảm ơn bác

PhamQuang

Manager
Dạ cháu cũng ko rõ ạ. Lúc chiều cháu dùng vẫn còn 70 % pin. Cháu đã thử tháo tất cả. Lắp lại vẫn ko có hiện tượng gì. Cắm sạc thì ko lên đèn. Bật nguồn thì ko thấy có hiện tượng gì ạ. Cháu cũng đang ko hiểu bị làm sao ạ. Bác có cách gì chỉ cháu với ạ. Cảm ơn bác

Trước mắt cứ kiểm tra thỏi PIN trước đã, mình nghi ngờ viên PIN có vấn đề.
Nếu tại máy hay ROM thì kiểu gì máy vẫn phải còn tín hiệu.

ultrakill

Active Member

Dạ vâng ạ. Cháu cảm ơn bác. Có khi mai cháu kiếm cục pin khác thử xem tn ạ. :((

ultrakill

Active Member

Bác quang ơi. Cháu đã kiểm tra pin rồi ạ. Lắp vào DHD khác vẫn chạy. Lắp pin DHD khác vào máy cháu vẫn chết. Máy cháu h là ko có tí tín hiệu gì cả. Nguyên 1 cái chặn giấy bác ạ. Có khả năng là do phần cứng nguồn ko hả bác. Cháu cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

hungcola

Bác quang ơi. Cháu đã kiểm tra pin rồi ạ. Lắp vào DHD khác vẫn chạy. Lắp pin DHD khác vào máy cháu vẫn chết. Máy cháu h là ko có tí tín hiệu gì cả. Nguyên 1 cái chặn giấy bác ạ. Có khả năng là do phần cứng nguồn ko hả bác. Cháu cảm ơn.
Thế là chết nguồn rồi, hồi trước tôi dùng S620, up rom nhiều quá cuối cùng cũng đi nguồn, bạn ở đâu thì đến trung tâm của hãng mà thay nguồn xịn

ultrakill

Active Member
Thế là chết nguồn rồi, hồi trước tôi dùng S620, up rom nhiều quá cuối cùng cũng đi nguồn, bạn ở đâu thì đến trung tâm của hãng mà thay nguồn xịn

Uh trước mình up rom con desire mãi ko sao. Sang con này mới thử mấy bản Rom của bác Quang. Chưa chạy rom gì khác. Đang dùng bt lăn ra chết. Cũng hơi nản. Đã mang đi bảo hành rồi. Ko biết tình hình em nó thế nào.
:((

thongdtk3

Uh trước mình up rom con desire mãi ko sao. Sang con này mới thử mấy bản Rom của bác Quang. Chưa chạy rom gì khác. Đang dùng bt lăn ra chết. Cũng hơi nản. Đã mang đi bảo hành rồi. Ko biết tình hình em nó thế nào.
:((
Bạn mua hàng xách thay tay hay của fpt ???

binhmogas

ha ha.... y như mình. thai main là cái chắc. mình cũng vậy đó. tối cắm sạc cắm tai nghe nghe nhạc chuẩn bị ngũ bấm nút tạm dừng trên tai nghe sáng ra y như bạn ra bảo hành được cái main mới. bó tay tức quá đem về làm y như vậy sáng ra cũng y chang nhưng khác ở chổ là do pin cạn tối đa ( vẫn cắm sạc). tháo pin ra ráp vô sạc lại khoảng 1 phút đèn cam mới sáng lên nhưng chớp chậm rồi lẹ rồi sáng bình thường lúc đó mới khởi động được.

thongdtk3

Máy mới mua à. Hàng cty FPT.

Bạn mua của FTp đem ra nó có hỏi bạn hack root không? Máy bật không lên thì nó ko bit mình S-off với hacsk root nhỉ ??? Nhưng sau khi nó thay xong nguồn bật máy lên lại thấy hack root rồi ... Không biết nó có nói là máy đã hack root thì không bảo hành không .. hehe

binhmogas

Bạn mua của FTp đem ra nó có hỏi bạn hack root không? Máy bật không lên thì nó ko bit mình S-off với hacsk root nhỉ ??? Nhưng sau khi nó thay xong nguồn bật máy lên lại thấy hack root rồi ... Không biết nó có nói là máy đã hack root thì không bảo hành không .. hehe
không hề hỏi.
chỉ hỏi bị gì thôi.

ultrakill

Active Member
Uh cũng đang mong em ý ra viện xem tình hình thế nào. Dùng tạm 1 2 tháng kiếm em HTC Sensation có vẻ ngon. :D