• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp E con HD2 khôg load đc sau khi Up Rom(xin Mod cho e để mấy ngày)

hanhbkhn

Tình hình là E mới tậu được 1 E HD2, E Up Android trên thẻ nhớ theo hướng dẫn của Mod "ancola66" http://www.pdaviet.net/showthread.php?115434-RECOVERY-(CLOCKWORKMOD-v4.0.0.0)-CHO-NAND-ANDROID-UPDATE-10-06-2011
Nhưng đến bước " 7. Chạy file DEF.exe ở thư mục Recovery" , Nó báo lỗi " Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)
"
E tháo pin ra lắp lại và Up bằng file room đã copy vào thẻ nhớ . Sau khi báo thành công và E làm đúng như hướng dẫn thì báo lỗi như sau:
CM Recovery v2.5.1.8 - hd2 mod by Raider X303
E:Can't find MISC :
E:Can't mount CACHE : recovery/command
E:Can'f find MISC.
E:Can't mount CACHE : recovery/log
E:Can't open CACHE : recovery/log
E:Can't find MISC:

-------------
Các Bác ai đã gặp trường hợp như vậy hoặc có cao kiến gì giúp E với nhé!Con HD2 E mới dùng đc có 1 phút thui. hichic
(xin Mod cho e để mấy ngày vì E không biết xử lý như thế nào cả, Ths alll!)

sheva2202

Tình hình là E mới tậu được 1 E HD2, E Up Android trên thẻ nhớ theo hướng dẫn của Mod "ancola66" http://www.pdaviet.net/showthread.php?115434-RECOVERY-(CLOCKWORKMOD-v4.0.0.0)-CHO-NAND-ANDROID-UPDATE-10-06-2011
Nhưng đến bước " 7. Chạy file DEF.exe ở thư mục Recovery" , Nó báo lỗi " Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)
"
E tháo pin ra lắp lại và Up bằng file room đã copy vào thẻ nhớ . Sau khi báo thành công và E làm đúng như hướng dẫn thì báo lỗi như sau:
CM Recovery v2.5.1.8 - hd2 mod by Raider X303
E:Can't find MISC :
E:Can't mount CACHE : recovery/command
E:Can'f find MISC.
E:Can't mount CACHE : recovery/log
E:Can't open CACHE : recovery/log
E:Can't find MISC:

-------------
Các Bác ai đã gặp trường hợp như vậy hoặc có cao kiến gì giúp E với nhé!Con HD2 E mới dùng đc có 1 phút thui. hichic
(xin Mod cho e để mấy ngày vì E không biết xử lý như thế nào cả, Ths alll!)
bạn vào htc sync tắt usb connection rồi up recovery lại đi xem thế nào :)

sheva2202

Dạ E thử rồi, nhưng nó vẫn không kết nối được Bác ah!
bạn flash thành công recovery chưa? bạn tải bản recovery mới nhất mà bác ancola có giới thiệu về sử dụng. sao lại xài v2.5.1.8 làm j 0_o

hanhbkhn

Dạ Vâng, Giờ E phải về quê rồi, Sáng mai E đi làm mới có mạng, Sẽ nhờ bác hướng dẫn thêm, Bác cho E xin cái Yahoo hoặc số fone được không cơ?

sheva2202

Dạ Vâng, Giờ E phải về quê rồi, Sáng mai E đi làm mới có mạng, Sẽ nhờ bác hướng dẫn thêm, Bác cho E xin cái Yahoo hoặc số fone được không cơ?
bạn cứ pm lên đây để mọi ng giúp bạn đi. còn nhìu thứ mình chưa bik lắm bạn :)

AK47_CCCP

Dúng là CWR đôi khi dở hơi thế, mình cũng từng dính rồi, cài CWR bản mới hơn sẽ hết!

hanhbkhn

Sau một hồi nghịch ngợm cố gắng cứu chữa thì máy của E bật lên nó chỉ hiện màn hình Stick Together thôi và đứng yên ở đó, E ko biết làm thế nào nữa các bác ah!

hanhbkhn

Bác nào có kinh nghiệm nhiều có thể TeamViewer giúp E 1 lúc đc không ah? Hoặc cho E Yahoo hoặc số fone E call E hỏi tí

mrducbao

Đưa máy về được bootloader không? nếu được bạn up lại Windows mobile đi, nếu thành công thì là tin vui đấy!

hanhbkhn

Vẫn vào đc Bootloader bác ah. E hơi gà món này nên khổ thế đấy. E thử đủ kiểu nhưng đến khi nó cứ báo Waiting for USB Connection ở đó thôi. Hiện giờ bật máy lên thì treo ở Logo Stick Together

thangld69

Vào Bootloader được thì yên tâm, sớm muộn gì cũng cứu được thôi. Cái lỗi không connect được, có khi là do cái cáp USB của bạn bị hỏng rồi đó. Mình cũng từng cay đắng vì cái cáp.

hanhbkhn

Vào Bootloader được thì yên tâm, sớm muộn gì cũng cứu được thôi. Cái lỗi không connect được, có khi là do cái cáp USB của bạn bị hỏng rồi đó. Mình cũng từng cay đắng vì cái cáp.
E đã thử cái Cable khác rồi bác ah, Cable này là Cable xịn theo máy, trước dùng WM E vẫn đồng bộ danh bạ đc mà

hanhbkhn

Xin chân thành cảm ơn Bác teoCPU đã rất nhiệt tình hướng dẫn và giúp đỡ E . E đã cứu được máy rồi (ah Bác teocpu đã cứu đc máy của E rồi hehehhhee) . Bác ấy Up lại rom WM cho E rồi Up Rom Android khác là được. Một lần nữa cám ơn bác nhiều!

mrducbao

Chia vui nhé!

Sorry, sáng nay PM cho bạn xong lại phải đi có việc nên không có cơ hội trao đổi, giờ vào thấy tỉnh lại rồi nên chỉ gửi lời Chúc mừng :D