• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp em với! Format toàn bộ và up rom lại cho S2 T989!

pottervn

Cái máy Samsung galaxy s2 t989 của em sau khi cài phần mềm CMC antivirus vào thì bị lỗi làm liệt 4 phím cảm ứng! Em có gọi hỏi một số chỗ thì họ bảo là chỉ cần format toàn bộ các dữ liệu + file hệ thống cũ sau đó up lại rom là sẽ được!
Nhưng em không biết làm cách nào để format toàn bộ cái file hệ thống cũ trong máy! Up rom thì em biết nhưng em ko tài nào format toàn bộ được!
Ai có thể chỉ em cách làm chi tiết cụ thể được không ạ?
Em xin cảm ơn nhiều!

tommynguyen1961

Cái máy Samsung galaxy s2 t989 của em sau khi cài phần mềm CMC antivirus vào thì bị lỗi làm liệt 4 phím cảm ứng! Em có gọi hỏi một số chỗ thì họ bảo là chỉ cần format toàn bộ các dữ liệu + file hệ thống cũ sau đó up lại rom là sẽ được!
Nhưng em không biết làm cách nào để format toàn bộ cái file hệ thống cũ trong máy! Up rom thì em biết nhưng em ko tài nào format toàn bộ được!
Ai có thể chỉ em cách làm chi tiết cụ thể được không ạ?
Em xin cảm ơn nhiều!

Nếu bạn biết up Rom thì chắc chắn bạn biết vào chế độ recovery rồi.
Bạn vào recovery , trong đó có chế độ format internal và external storage đó.
chúc bạn thành công.