• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp khắc phục lỗi HTC One Max chính hãng khi úp lên 4.4.2.

milkthanh

Hiện mình đang dùng HTC One max, lúc mới mua về mở máy lên thì máy báo có bản ROM mới nên mình nhấn up lên luôn qua OTA.
Sau khi up xong thì vào xem là bản kikat 4.4.2 và senso là 5.5. Tuy nhiên máy bị 1 lỗi mình mò hoài mà không khắc phục được, thậm chí reset máy khôi phục nguyên bản lại mà vẫn bị lỗi như sau:

1. Phần mềm quản lý file không còn trên máy. Phải cài các phần mềm quả lý file khác từ CH Play. Trước đây mình dùng máy android nào cũng có phần mêm quản lý file hết, ko biết HTC ko tích hợp hay gì nên ko rành lắm.

2. Chép file từ bộ nhớ máy vào thẻ nhớ ngoài, hoặc chép hay di chuyển file trong thẻ nhớ ngoài đều không được, máy luôn báo lỗi ko chép được. Mặc dù vào thẻ nhớ tạo thư mục, chụp hình quay film cài đặt là ghi lên thẻ đều okie. Chép file từ bộ nhớ máy sang các thư mục khác cùng bộ nhớ máy thì okie nhưng thao tác trên thẻ nhớ ngoài thì không được.
Đảm bảo là thẻ nhớ okie ko lỗi lầm gì, và ko có chốt gạt chống ghi xóa luôn.

Rất đang đau đầu cái lỗi này, thậm chí reset máy luôn cũng vẫn còn. Bác nào gặp tình trạng này hay biết cách khắc phục chỉ mình với.
Thank các bạn!