• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp mình về mở ổ đĩa trong WinXP

doananh

Các bạn ơi giúp mình mới, ngày hôm nay khi mình mở My computer ra rồi nhấp đôi vào ổ đĩa C (hoặc D) thì nó không mở ra ngay mà ra bảng Open with ( trong đó hỏi chọn chương trình chạy.) Mọi lần mình cứ nhấp đôi vào là mở được ngay.
Còn bây giờ thì phải nhấp chuột phải rồi chọn Explore.
Giúp mình nhé. Cám ơn nhiều nhiều :-/

kipkip

theo mình thấy máy bạn bị dính con virus gì đó rồi.Bây h bạn vào DOS thật là tốt nhất,rồi xóa mấy cái file virus đi.nó nằm ngay tại thư mục gốc C hoặc D(ổ bị đó)OK.

lamtoanhong

Các bạn ơi giúp mình mới, ngày hôm nay khi mình mở My computer ra rồi nhấp đôi vào ổ đĩa C (hoặc D) thì nó không mở ra ngay mà ra bảng Open with ( trong đó hỏi chọn chương trình chạy.) Mọi lần mình cứ nhấp đôi vào là mở được ngay.
Còn bây giờ thì phải nhấp chuột phải rồi chọn Explore.
Giúp mình nhé. Cám ơn nhiều nhiều :-/

Bạn bị dính vius lây qua đường usb có tên là autorun . giải quyết con này không khó lắm ,bạn QUA ĐÂY đọc bài #7 và làm theo là đc.

Thân!

thanhhoa

Bạn bị dính vius lây qua đường usb có tên là autorun . giải quyết con này không khó lắm ,bạn QUA ĐÂY đọc bài #7 và làm theo là đc.

Thân!

Bận làm theo cách hướng dẫn trên sau khi đã quét sạch virú nhé, nếu không nó sẽ lây lại thôi, Có có cách nào kháưc phục tốt bằng hướng dẫn của yingzhou đâu bạn!

doananh

Thân!
cám ơn mọi người mình làm được rùi, cái con virut này làm mình bực mình quá. Ah các bạn cho hỏi luôn nó còn 2 file tên là System Volume Information và RECYCLER mà mình muốn xóa nó mà không được. Không biết nó có phải file hệ thống không nhỉ? tại đợt trước mình không thấy có 2 file này. Mình thấy nó dạng hidden và có cả ổ C và ổ D.

rockone1909

cám ơn mọi người mình làm được rùi, cái con virut này làm mình bực mình quá. Ah các bạn cho hỏi luôn nó còn 2 file tên là System Volume Information và RECYCLER mà mình muốn xóa nó mà không được. Không biết nó có phải file hệ thống không nhỉ? tại đợt trước mình không thấy có 2 file này. Mình thấy nó dạng hidden và có cả ổ C và ổ D.
đây là 2 file hệ thống mà, xóa làm sao được, cứ để thế đi bạn ạ,

Hungnokia3300

Well-Known Member
Bạn đã mở chế độ "hiện tất cả các file hệ thống ẩn" nên mới như thế. Còn 2 folder (chứ không phải là file) System Volume Information và RECYCLER thì không thể xóa được.

-System Volume Information: Thư mục chứa thông tin dữ liệu hệ thống về ổ cứng, dữ liệu win đang sử dụng.
-RECYCLER: Bạn dùng lệnh delete cho file nào mà khi move vào thùng rác hoặc không thì nó sẽ được hiện ra ở đây.

Tất cả các file trong 2 folder này mới có thể bị xóa thôi

doananh

Cám ơn mọi người, mình không biết nên cứ hì hục đòi xóa nó, củ chuối thật. Giờ máy mình lại chạy ngon lành rồi, một lần nữa cám ơn mọi người đã tận tình chỉ bảo b-)

higu

máy của mình cũng bị trường hợp giống như vậy, để mình thử xem sao.Thanks

Anhtoitb

Để xử lý mấy con virus này các bác cứ phải thỉnh thoảng ra tiệm để mua mấy cái đĩa Boot CD hoặc đĩa diệt virus trực tiếp từ CD có bản update mới nhất đó về làm bửu bối! Đã là dân IT hoặc là dùng PC + online thường xuyên thì các bác phải xác định là "Sống chung cùng Virus"!

hungdqk

U thì đó chỉ là ai có máy vào mạng thui còn ai ko có thì theo mình thỉnh thoang vô bkav lấy bản home free về dùng cũng được ko tồi lắm chư smua CD bot thì tốn lém

doananh

U thì đó chỉ là ai có máy vào mạng thui còn ai ko có thì theo mình thỉnh thoang vô bkav lấy bản home free về dùng cũng được ko tồi lắm chư smua CD bot thì tốn lém
oạch có 6k một đĩa mà làm gì đến nỗi tốn kém bạn ơi, với lại trong đĩa đó lại có nhiều phần mềm mới nữa. Thích máy tính thì phải vậy thui he he