• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp mình về vấn đề Adobe Flash 9

harry0810

Mình hiện đang xài N5800 XM, khi mình vào wifi và lướt web bằng trình duyệt của máy thì khi vào 1 số trang web (vd: mp3.zing.vn, video.zing.vn..) để nghe nhạc hoặc xem video thì không thể xem được. Có 1 số trang có thể xem được video như youtube hoặc là sohoa.net

Mặc dù các hình ảnh chi tiết của web hiện ra đầy đủ. Chỉ riêng ô cửa sổ nhỏ để chạy nhạc hoặc chiếu phim thì chỉ hiện ra biểu tượng Adobe Flash và số 9. Mình nghĩ do máy mình chưa cài đặt adobe flash. Bạn nào có thể hướng dẫn và cho mình link để tải về cài đặt được không ạ?

Xin chân thành cảm ơn!

LeMyChinh

hix vậy bạn cho mình hỏi lại rằng bạn đang dùng dt hay pc thế:-/ 5800 là DT chứ ko phải lattop đâu mà bạn nghĩ nó như 1 latop vậy =))
5800 lướt web được chứ ko nghe được nhạc trực tuyến hay xem video trực tuyến được nhá.nếu muốn nghe hay coi thì bạn load về lưu vào máy đúng định dạng mà nó hỗ trợ thì coi được nhá...

1 vấn đề nữa mà bạn nên lưu ý là lần sau đã có các top thảo luận,các lỗi của 5800 ở ngoài bạn nên vào đó hỏi nhé cho đúng nơi đúng chỗ và ko loãng top sẽ gây mất trật tự box.rút kinh nghiệm lần sau nên tìm hiểu chút nhá.đã có nhìu người thắc mắc jong' bạn rùi đó
thành viên mới nên vô đây đọc bài này trước đã nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=56276
chúc bạn vui và khám phá được nhìu hơn=D>
công việc còn lại nhờ các mod vậy;)

harry0810

Vâng ạ ! Xin cảm ơn hai bạn, tất nhiên mình biết laptop khác smartphone, nhưng vì mình không thể xem được cho nên mình mới post bài lên để tìm được hướng giải quyết

kidkylin

Vâng ạ ! Xin cảm ơn hai bạn, tất nhiên mình biết laptop khác smartphone, nhưng vì mình không thể xem được cho nên mình mới post bài lên để tìm được hướng giải quyết

post bài tìm hướng giải quyết cũng fải bít post đúng chỗ chứ bạn ?

Cái này đúng là do FLASH, vì do bản FLASH của máy DT thuộc bản cũ nên sẽ ko xem dc các trình duyệt FLASH mới, nếu muốn xem fim và nghe nhạc thì nên UP lên bản FLash 3.1 rùi vào các trang sử dụng trình duyệt thấp hơn như nhaccuatui.com sẽ nghe và xem dc :)

tuanmc

5800 lướt web được chứ ko nghe được nhạc trực tuyến hay xem video trực tuyến được nhá.nếu muốn nghe hay coi thì bạn load về lưu vào máy đúng định dạng mà nó hỗ trợ thì coi được nhá...
Phán 1 câu như đúng rồi ? ko biết bạn có dùng 5800 ko vậy bạn ko thấy ở trong phần web của 5800 có mặc định của trang youtube à ??? Mình vào đó xem vèo vèo mà có cần lưu vào máy đâu
Như trường hợp của bạn trên đúng là do lỗi hoặc flash bản cũ bạn thử tải bản flash mới nhất 9.0 thì phải có bản lite dành cho 5800 đó. Chúc bạn may mắn

kidkylin

Phán 1 câu như đúng rồi ? ko biết bạn có dùng 5800 ko vậy bạn ko thấy ở trong phần web của 5800 có mặc định của trang youtube à ??? Mình vào đó xem vèo vèo mà có cần lưu vào máy đâu
Như trường hợp của bạn trên đúng là do lỗi hoặc flash bản cũ bạn thử tải bản flash mới nhất 9.0 thì phải có bản lite dành cho 5800 đó. Chúc bạn may mắn

Bản Lite mới nhất là 3.1
Đã test rồi, cũng chỉ hỗ trợ xem FLASH thuộc tầng thấp thui, còn các trình duyệt FLASH mới thì pó tay bạn àh ? wait......
Còn bạn nói YouTube, trang đó xài FLASH cũ coi dc là đúng rồi? có sẵn 1 PM Client của Youtube cài vào là xem vô tư, cần jì fải duyệt WEB cho mệt (lâu lâu còn disconect)

ghekua

Bản Lite mới nhất là 3.1
Đã test rồi, cũng chỉ hỗ trợ xem FLASH thuộc tầng thấp thui, còn các trình duyệt FLASH mới thì pó tay bạn àh ? wait......
Còn bạn nói YouTube, trang đó xài FLASH cũ coi dc là đúng rồi? có sẵn 1 PM Client của Youtube cài vào là xem vô tư, cần jì fải duyệt WEB cho mệt (lâu lâu còn disconect)

Bạn nói thì up luôn cho em nó down về dùng, hay ít ra cug chỉ chỗ cho em ấy chứ. Xì pam chút:p

LeMyChinh

Phán 1 câu như đúng rồi ? ko biết bạn có dùng 5800 ko vậy bạn ko thấy ở trong phần web của 5800 có mặc định của trang youtube à(>:)phát minh mới đấy) ??? Mình vào đó xem vèo vèo mà có cần lưu vào máy đâu

=)) bạn nên đọc kỹ đi.youtube là hỗ trợ theo máy(cái này chắc ai cũng bít ah).bạn vào hộ mình trang khác coi video,ca nhạc trực tuyến với =)) được thì chụp ảnh hay quay video lên cho mọi người cùng xem nhá=D>
nói là nói chung cho cả ca nhạc và video chứ ko phải youtube của cha nội đâu nhá :))
mình ko dùng 58 nên phán vậy đó.bạn ko dùng nó liệu bạn có Phán 1 câu như đúng rồi thế giống mình được ko:mad:).vậy mà rất nhiều người trong S60V5 này nghe mình Phán 1 câu như đúng rồi thế đấy =))

tuanmc

=)) bạn nên đọc kỹ đi.youtube là hỗ trợ theo máy(cái này chắc ai cũng bít ah).bạn vào hộ mình trang khác coi video,ca nhạc trực tuyến với =)) được thì chụp ảnh hay quay video lên cho mọi người cùng xem nhá=D>
nói là nói chung cho cả ca nhạc và video chứ ko phải youtube của cha nội đâu nhá :))
mình ko dùng 58 nên phán vậy đó.bạn ko dùng nó liệu bạn có Phán 1 câu như đúng rồi thế giống mình được ko:mad:).vậy mà rất nhiều người trong S60V5 này nghe mình Phán 1 câu như đúng rồi thế đấy =))
Hờ thế youtube ko phải xem để xem video à thế bạn thử vào m.clip.vn xem có xem được video ko hay vào nhaccuatui xem có nghe nhạc được ko?
Adobelit 3.1 : Dow ở đây
Cái này là file sis của kidkylin mình post hộ thoai

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Hờ thế youtube ko phải xem để xem video à thế bạn thử vào m.clip.vn xem có xem được video ko hay vào nhaccuatui xem có nghe nhạc được ko?

install Flash Lite 3.1 - nhaccuatui.com là nghe tuốt luốt

LeMyChinh

Adobelit 3.1 : Dow ở đây
Cái này là file sis của kidkylin mình post hộ thoai

cái nè thì có từ lâu oài.ý nói đây là nói chung các trang web chứ ko phải là 1 trang đặc biệt nào đó nhéX-( vào hộ nhac.vui.vn hay mp3.zing cái:p
hoạnh họe nhìuX-( tui hiểu bít đến đâu thì vào nói chia sẻ cho người ta đến đó con người đâu phải cái jie` cũng bít được hết đâu....:mad:)
nếu bạn là người lịch sự thì đã nói theo kiểu khác dễ nghe hơn.thèng nào phán bừa thì bít ngay:|
PS: nếu còn thắc mắc hay thích jie` thi cứ PM riêng.mọi chuyện dừng ở đây:-??

ghekua

Hehe, ủng hộ bác mychinh - bột ngọt cái, kiến thức cũng có giới hạn thôi, ai biết được đến đâu thì thảo luận với anh em đến đó. Gà cùng 1 mẹ chớ hoài đá nhau=D>

xsamxungx

cho hỏi dùng 5800 lướt trên mp3.zing thì làm sao dowload mấy bài nhạc về vậy mình thử mọi cách mà k biết cách nào mọi người giúp đỡ

vancopvt

mình up flash lên 3.1 vào trang nhac.vui.vn và nhaccuatui.com nghe nhạc bình thường. Thậm chí xem video hai trang đó bình thường mà. Còn những trang khác thì chưa thử. Hôm đó làm thằng bạn vừa mua iphone đang trêu mình tức lộn ruột. Hj

barclays

cho hỏi dùng 5800 lướt trên mp3.zing thì làm sao dowload mấy bài nhạc về vậy mình thử mọi cách mà k biết cách nào mọi người giúp đỡ

mp3.zing.vn bạn k thể nghe trên web đc mà phải bấm vào download, đợi 1 chút Music player sẽ mở lên. Đợi máy download xong rồi vào E:/download kiếm

khanh1906

mấy bro sao cứ phải cãi nhau nhỉ? dùng Sym bao lâu rồi mà vẫn không biết là cái nào xem đc trực tuyến cái nào không xem đc ah? thích xem phim, nghe nhạc trực tuyến thì cài Trình Duyệt Skyfire vào. Đảm bảo chạy vù vù nhé, lên mp3.zing.vn mà test thử........
link:http://www.mediafire.com/download.php?wtmhdzctxln

Chỉnh sửa cuối:
mấy bro sao cứ phải cãi nhau nhỉ? dùng Sym bao lâu rồi mà vẫn không biết là cái nào xem đc trực tuyến cái nào không xem đc ah? thích xem phim, nghe nhạc trực tuyến thì cài Trình Duyệt Skyfire vào. Đảm bảo chạy vù vù nhé, lên mp3.zing.vn mà test thử........

Pác cho anh em Link Dowload luôn nhé.

santana189

Active Member
hix vậy bạn cho mình hỏi lại rằng bạn đang dùng dt hay pc thế:-/ 5800 là DT chứ ko phải lattop đâu mà bạn nghĩ nó như 1 latop vậy =))

1 vấn đề nữa mà bạn nên lưu ý là lần sau đã có các top thảo luận,các lỗi của 5800 ở ngoài bạn nên vào đó hỏi nhé cho đúng nơi đúng chỗ và ko loãng top sẽ gây mất trật tự box.rút kinh nghiệm lần sau nên tìm hiểu chút nhá.đã có nhìu người thắc mắc jong' bạn rùi đó
thành viên mới nên vô đây đọc bài này trước đã nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=56276
chúc bạn vui và khám phá được nhìu hơn=D>
công việc còn lại nhờ các mod vậy;)

cái nè thì có từ lâu oài.ý nói đây là nói chung các trang web chứ ko phải là 1 trang đặc biệt nào đó nhéX-( vào hộ nhac.vui.vn hay mp3.zing cái:p
hoạnh họe nhìuX-( tui hiểu bít đến đâu thì vào nói chia sẻ cho người ta đến đó con người đâu phải cái jie` cũng bít được hết đâu....:mad:)
nếu bạn là người lịch sự thì đã nói theo kiểu khác dễ nghe hơn.thèng nào phán bừa thì bít ngay:|
PS: nếu còn thắc mắc hay thích jie` thi cứ PM riêng.mọi chuyện dừng ở đây:-??

Người ta bảo là biết thì khục khặc không biết thì ngậm xxx mà nghe biết chưa :mad:),

Chỉnh sửa cuối: