• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp mình với Change Product CODE

thehung_301

Mình muốn Change Product CODE của máy mình thành 0559962 để Up FW 31 bằng NSU mà không được. Mình dùng J.A.F nhưng khi nhấn Read Values thì trong bảng không hiện thông số nào cả.

Hoden

Super V.I.P
Mình muốn Change Product CODE của máy mình thành 0559962 để Up FW 31 bằng NSU mà không được. Mình dùng J.A.F nhưng khi nhấn Read Values thì trong bảng không hiện thông số nào cả.

nó không hiện có nghĩa là máy bạn không kết nối với jaf kiểm tra cap và driver cable

thehung_301

Máy vẫn kết nối bình thường. Ở ô bên dưới thì nó báo như này:
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000A58A
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.17.0
Changing mode...Done!
Detected P-KEY: 9000A58A
Nhưng khi nhấn ô Read values thì không thấy có thông số cũ của máy Để sửa

thehung_301

Máy mình gần đây bị nhòe màn hình khi gạt nút khóa MH. Mình nâng cấp FW bằng NSU thì thấy hết nhưng Product CODE cũ của mình là Product CODE của Orange nên không có TV nên mình Flash đã bằng JAF để có TV thì máy lại bị hiện tượng trên ma còn nặng hơn. Bây giờ mình muốn Change Product CODE thành 0559962 để Flash bằng NSU có TV xem còn bị lỗi không mà không được.

Hoden

Super V.I.P
Máy mình gần đây bị nhòe màn hình khi gạt nút khóa MH. Mình nâng cấp FW bằng NSU thì thấy hết nhưng Product CODE cũ của mình là Product CODE của Orange nên không có TV nên mình Flash đã bằng JAF để có TV thì máy lại bị hiện tượng trên ma còn nặng hơn. Bây giờ mình muốn Change Product CODE thành 0559962 để Flash bằng NSU có TV xem còn bị lỗi không mà không được.

vậy sao không up bằng jaf cho nhanh không bị đứt cáp như nsu, có cách để lấy lại code trên box cách up bằng jaf mà kidkilin up đó bạn
picture.php

thehung_301

Mình vừa úp bằng JAF rồi mà nhưng không hết lỗi sọc màn hình. Mình muốn lấy lại Code để up lại bằng NSU xem có hết lỗi không. Mình làm theo cách trên thì nó báo như này.
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000C798
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.17.0
Changing mode...Done!
Detected P-KEY: 9000C798
Init usb communication...
Setting test mode...
Failed! Aborting!

thehung_301

Sẵn đây Hoden xem có cách nào hết lỗi nhòe màn hình ko dỡ phải Up linh tinh cho nó mệt người. Đau đầu với em 5800 này quá. Thẻ BH của mình còn đến tận T4/2010 nhưng chỗ mình lại không có Care. Mang ra thợ thì chẳng an tâm tẹo nào cả.

Hoden

Super V.I.P
Sẵn đây Hoden xem có cách nào hết lỗi nhòe màn hình ko dỡ phải Up linh tinh cho nó mệt người. Đau đầu với em 5800 này quá. Thẻ BH của mình còn đến tận T4/2010 nhưng chỗ mình lại không có Care. Mang ra thợ thì chẳng an tâm tẹo nào cả.

chỉ có cách thay màn hình thôi các bạn khác thay màn hình là hết.máy mua chính hảng thì nên ra thay đi vì quyền lợi của mình mà.ráng đi vì màn hình khá mắc đấy khoảng 1 triệu.
nếu xài thêm thằng opera mini bản 4.2 là càng htêm nặng nữa nhoè kinh khủng khi duyệt web