• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp trở lại màn hình BOOT hệ thống HTC ban đầu?

walkmansky

Lúc trước máy mỗi khi power thì xuất hiện màn hìnhtrawsng cùng logo HTC rùi tới màn hình boot vào rom, nhưng vừa nghịch để S-off (dùng bản 1.8 bên xda) thì đã s-off được nhưng màn hình boot ban đầu đã bị thay bằng hình thằng hề Why why so serious xấu quá :(( giờ có cách nào quay lại màn hình HTC nõn nà như lúc trước hay không >.<

PhamQuang

Manager
Lúc trước máy mỗi khi power thì xuất hiện màn hìnhtrawsng cùng logo HTC rùi tới màn hình boot vào rom, nhưng vừa nghịch để S-off (dùng bản 1.8 bên xda) thì đã s-off được nhưng màn hình boot ban đầu đã bị thay bằng hình thằng hề Why why so serious xấu quá :(( giờ có cách nào quay lại màn hình HTC nõn nà như lúc trước hay không >.<

Bạn cài ROM Cook người ta đã thay đổi bootanimation.zip của họ rồi nên máy sẽ có BOOT mới, đặc trưng cho ROM của người ta.
Máy bạn đã có S-OFF thì rất đơn giản, lấy bootanimation.zip của HTC rồi up vào là được.

walkmansky

Bạn cài ROM Cook người ta đã thay đổi bootanimation.zip của họ rồi nên máy sẽ có BOOT mới, đặc trưng cho ROM của người ta.
Máy bạn đã có S-OFF thì rất đơn giản, lấy bootanimation.zip của HTC rồi up vào là được.

không phải cái boot vào rom bác :D mà là cái boot trước đó nữa kìa.lúc mở máy có 2 cái màn boot là boot logo htc và logo bootrom, em bị thay đổi cái boot đầu tiên cơ.
để em thay vào bằng cái bootanimation.zip xem sau.up vào thẻ rùi install trong recovery bình thường hay bỏ vào folder-cấu trúc mục nào bác :D cám ơn bác
À bác cho hỏi, giờ S-off rùi thì có lợi gì không bác vì trước giờ máy S-on cũng chả gặp phải vấn đề gì khó khăn cả nên mún về s-on lun cho tiện ? còn vụ phân vùng thẻ thì giờ có rom mânger trên mảket rùi nên ko cần phải tìm cách làm thủ công nữa.
hỏi bác thêm cái nữa, đã s-off rùi sao vẫn ko update recovery lên 3.0 được, đã thwur bằng cách update trong recovery > thành công nhưng reboot vào kiểm lại thì vẫn 2.0.7 >.<

DUYAT

thì đúng rồi mình thay đổi được mà, hiện giờ mình đang dùng hình khác chứ ko phải thằng mặc hề cầm lá bài S-OFF, bạn đọc kỉ đi