• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Glass Orb Color (G.O.C) Pro - Theme Đẳng Cấp Pro

Zenki

Super V.I.P
Nhắc đến Weather Icon mọi người cho mình hỏi với. Cái icon weather của mình bây giờ tự nhiên hiện lên cái "?độC" mà không hiểu tại sao. Mình tắt Weather Icon, tắt GOC Weather đi hay đổi theme khác thì vẫn cứ thế. Thậm chí đã xóa cả Weather Icon trong cydia mà vẫn không được cải thiện, không hiểu vì sao.
Respring hoặc Reboot lại máy xong vào Cập nhật lại thời tiết là Ok.

truicon

Các bác cho em hỏi tí, em vao cidye để tải về nhưng máy cứ báo là "Posix: Operation timed out " là thế nào nhỉ, mong các bác giúp em. Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Theme này cài rồi dùng luôn thì được, còn đổi qua Theme khác thì mất tiêu cái bàn phím Dialer rồi mất cả mấy tùy chọn khi gọi điện thoại (Danh bạ, loa ngoài,...)!:-?

zakcover

Bổ xung thêm Icons của theme Glass Orb (hoặc ...)

Glass Ord một theme chắc nhiều người biết đến, nhưng icons theme vẫn còn thiếu sóT cho những game, app nên mình dùng ps làm thêm một ít, như Gangstar, SF IV, Shooter, S.S.Encore, The Settlers, AVATAR, Final Fantasy, Inotia, Dungeo Hunter, Blades, Graves Robber, Sentinel 1,2, Fieldrunner, BattleDef, Castle Frenzy...
Nếu có bạn nào cũng dùng theme hay icon giống vậy mà muốn làm thêm icon nào thì nói ở đây mình sẻ làm thêm
Link download http://www.mediafire.com/?5nmnmytmqzz

Chỉnh sửa cuối:

lecuongpht

[XuanTruong]Theme này cài rồi dùng luôn thì được, còn đổi qua Theme khác thì mất tiêu cái bàn phím Dialer rồi mất cả mấy tùy chọn khi gọi điện thoại (Danh bạ, loa ngoài,...)!:-?
Vậy là sao hả bro? Đang định cài themes này vì kết nó mà bro bảo vậy là bị sao? Chưa hiểu rõ lắm. Nếu đã đổi sang themes khác mà lại bị mất mấy cái như thế thì chết à, mất mấy cái chức năng đấy thì còn gọi j là điện thoại nữa

lecuongpht

Có bro nào cho mình xin cái wallpaper thay cái ngày tháng bằng giờ đc kô?
Nhưng mình muốn thay cái hình nền nào sáng tý, và cái khung giờ nó nằm ở dưới cùng để có thể hiện đc 16 icon tren 1 page như mặc định.
Nếu đc thì thank các bro nhiều lắm lắm :)

franky_le

Theme này nói chung là rất pro đấy! Nhưng có nhược điểm đấy! Ko bik các bác có nhận ra ko nhỉ! Phía dưới các Icon ko có tên, thành ra nhìn Icon thui ma đoán thì cũng ko thao tác thuận tiện mấy!

Zenki

Super V.I.P
Theme này nói chung là rất pro đấy! Nhưng có nhược điểm đấy! Ko bik các bác có nhận ra ko nhỉ! Phía dưới các Icon ko có tên, thành ra nhìn Icon thui ma đoán thì cũng ko thao tác thuận tiện mấy!
Ai nói phía dưới icon không có tên

lecuongpht

Muốn cài themes live clock trong folder themes này thì làm như thế nào nhỉ mọi người ơi? Sao set themes live clock rồi mà chả thấy động tĩnh j sất nhẻ? Ai biết chỉ dùm fat

lottakaka

Muốn cài themes live clock trong folder themes này thì làm như thế nào nhỉ mọi người ơi? Sao set themes live clock rồi mà chả thấy động tĩnh j sất nhẻ? Ai biết chỉ dùm fat

Bác cài LiveClock chưa, chỉ click theme thôi thì không động đậy được đâu ^^

giangvungtau

sao mình cài cái theme này vào rồi mà mình chọn 1 tấm hình wallspaper khác để làm hình nền mà nó ko hiển thị gì hết vậy nhỉ??? chỉ là màn hình đen thui mà thôi