• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Glass Orb Color (G.O.C) Pro - Theme Đẳng Cấp Pro

Zenki

Super V.I.P

ý mình là dock giống như trong hình,vì trong theme này có 2 dock,mà chẳng dok nào chứa dc 5icon het
Bình thường nó sẽ là 4 Icons dưới Dock như thế này

Nếu cài 5 dock icon trong Cydia, sau đó Move 1 Icon Mail xuống Dock là sẽ được như hình bạn đưa

maicon

five icon dock trên cydia bị die ròi hic hic,bác có source # ko ạ,share cho em nhé :)

dungeasy

làm sao để 12Icon trên trang đầu,và 5icon trên dock vậy bạn,mình làm hoài ko dc hic hic

bạn dùng Iblank , tạo ra những icon không hình , rồi sắp xếp lại là xong , iblank có trên Cydia

maicon

thua,fw>3.0
minh chỉ xài 2.2 ^^

cuối cùng cydia cũng cho cài,tks mí bác ^^

gonit007

làm sao phân phối đc 3 dòng ở 1tab vậy ! của mình 4 dòng nên nó che lại cái "ngày tháng" rồi ! chỉ giúp nha !

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
theme đẹp quá ! nhưng dưới thanh DOCK làm sao được 5 icon giống như trên hình vậy ! mình chỉ đc 4 cái mặc định thui !
kéo thả xuống nó không cho, ai giúp cái nha !
Vào Cydia tìm 5 Icon dock cài vào. Có nói ở bài trên rồi, còn hỏi lại là sao? Lần sau chịu khó đọc kỹ trước khi post bài hỏi nhé.

maicon

làm theo hướng dẫn là ok thui bạn.
cái này chạy mượt mà trên fw 3.1.2 ^^

KohryuVN

sặc, đúng là bí mật thiệt.. Trước tiên trong máy bạn đã có Winterboard chưa..Vì đó là chương trình cần thiết để cài theme. Ko có thì bạn vào Cydia search rồi cài vào..Xong rồi thì bạn down theme ở mấy bài về,giải nén xong chép theo đường dẫn...var/stash/Theme.xxxxx (tuỳ máy của bạn) rồi sau đó vào Winterboard chọn theme bạn vừa cài rồi thoát ra >>Xong

Mình đã chép đúng đường dẫn , vào Winterboard chọn theme , rồi restart máy lại nhưng vẫn ko thay đổi gì cả . máy mình 3gs fw 3.0

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã chép đúng đường dẫn , vào Winterboard chọn theme , rồi restart máy lại nhưng vẫn ko thay đổi gì cả . máy mình 3gs fw 3.0

Có trên Cydia rồi đó, Add Source Việt Nam vào mà cài nhé, đỡ mất công!:D

KohryuVN

Mình vừa mò ra cái này ko biết các bạn biết chưa
khi muốn đổi Iron thì vào file Iron trong Pro.theme đổi theo tên Iron muốn đổi

Nhà mình ko có Wifi nên vào Cydia ko được , nhưng mình cái ffuwowcj rùi , quên set permision :p

ankct

cái theme này khổ nỗi không thay nhạc chuông tin nhắn của mình đc,hic

lottakaka

Với theme này thì không chép ngay file sau khi giải nén đâu mà bạn chỉ chép folder con G.O.C.PRO.theme thôi không thì tìm trên cydia như anh XuanTruong đã chỉ.

lottakaka

cái theme này khổ nỗi không thay nhạc chuông tin nhắn của mình đc,hic
Bạn thử xóa các file nhạc chuông sms trong UISounds của theme và set lại xem sao. Mình chưa thử (vì mình thấy nhạc chuông tin nhắn theme khá cool :D) nhưng mình nghĩ là được.

sangtram

Cho mình hỏi sau khi cài xong G.O.C weather icon thì không thấy gì thay đổi không biết có làm thiếu bước gì ko :( mình đang xài fw 3.1.2.
Bạn nào up dùm cái hình sau khi set up weather icon dùm cho mình coi thử dùm nha :D
Thx

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi sau khi cài xong G.O.C weather icon thì không thấy gì thay đổi không biết có làm thiếu bước gì ko :( mình đang xài fw 3.1.2.
Bạn nào up dùm cái hình sau khi set up weather icon dùm cho mình coi thử dùm nha :D
Thx

- Cài xong phải vào Winterboard Set chọn hết các Folder bắt đầu bằng G.O.C
- Muốn hiện thì cài thêm cái Weather Icon trên Cydia nữa nhé.

sangtram

Cho mình hỏi bác Xuân Trường là sau khi download theme này mình đã edit lại file info.plist trong folder G.O.C Pro theme, nếu mình chỉ set folder G.O.C Pro theme mà ko set folder G.O.C Pro Date Widget thì background sẽ tự thay đổi sau vài giây. Nhưng khi mình edit lại file info.plist trong folder G.O.C Pro Theme thì nó ko work mà cái date widget còn bị nhảy qua bên phải.
Ko biết bác có thử chưa. Xin bác cho ý kiến!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi bác Xuân Trường là sau khi download theme này mình đã edit lại file info.plist trong folder G.O.C Pro theme, nếu mình chỉ set folder G.O.C Pro theme mà ko set folder G.O.C Pro Date Widget thì background sẽ tự thay đổi sau vài giây. Nhưng khi mình edit lại file info.plist trong folder G.O.C Pro Theme thì nó ko work mà cái date widget còn bị nhảy qua bên phải.
Ko biết bác có thử chưa. Xin bác cho ý kiến!!!

Mình chưa thử! Vọc mấy vấn đề đó cần phải có thời gian TỈ MỈ!;)

lottakaka

Nhắc đến Weather Icon mọi người cho mình hỏi với. Cái icon weather của mình bây giờ tự nhiên hiện lên cái "?độC" mà không hiểu tại sao. Mình tắt Weather Icon, tắt GOC Weather đi hay đổi theme khác thì vẫn cứ thế. Thậm chí đã xóa cả Weather Icon trong cydia mà vẫn không được cải thiện, không hiểu vì sao.