• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GO Launcher EX-Màn hình chủ nhiều biến hóa, hiệu ứng đẹp, nhẹ (UP Prime v4.11 final)

venusian

Moderator
Cập nhật GO Launcher EX v2.76 final

Có gì mới:

1. (Mới) Hiển thị dạng lưới khi di chuyển các biểu tượng và widget trên màn hình;
2. (Nâng cao) Pop up chỉnh sửa danh sách khi tạo thư mục bằng các biểu tượng chồng lên nhau;
3. (Nâng cao) Thay đổi thứ tự và mô tả các sở thích;
4. (Nâng cao) không thể chỉnh sửa thư mục bằng nút thêm trong chế độ "khóa màn hình";
5. (Nâng cao) chức năng chia sẻ nội dung​

yeskia

Moderator
Cập nhật GO Launcher EX v2.76 final

Có gì mới:

1. (Mới) Hiển thị dạng lưới khi di chuyển các biểu tượng và widget trên màn hình;
2. (Nâng cao) Pop up chỉnh sửa danh sách khi tạo thư mục bằng các biểu tượng chồng lên nhau;
3. (Nâng cao) Thay đổi thứ tự và mô tả các sở thích;
4. (Nâng cao) không thể chỉnh sửa thư mục bằng nút thêm trong chế độ "khóa màn hình";
5. (Nâng cao) chức năng chia sẻ nội dung​

Công nhận em nhanh thiệt!
Mới có tức thời mà đã update ngay! Anh up lên MF từ trưa rồi mà kẹt họp chưa kịp post :))

phongtranddmax

các bạn cho mình hỏi khi mình cài thằng go launcher ex vào thì khi có cuộc gọi ( vd : cuộc gọi nhở ) thì nó mở vào nhật ký cuộc gọi luôn , có cách nào chỉnh khi có cuộc gọi nó ko mở vào nhật ký cuộc gọi ko . nhờ các bác giúp đở . thanks!

venusian

Moderator
các bạn cho mình hỏi khi mình cài thằng go launcher ex vào thì khi có cuộc gọi ( vd : cuộc gọi nhở ) thì nó mở vào nhật ký cuộc gọi luôn , có cách nào chỉnh khi có cuộc gọi nó ko mở vào nhật ký cuộc gọi ko . nhờ các bác giúp đở . thanks!

Bạn hỏi rõ hơn đc ko. Có cái gì mà vào nhật ký cuộc gọi mà nó lại ko mở. Không hiểu :D

phongtranddmax

ý mình là như vầy nè .bình thường mình chưa cài go launcher ex thì khi có cuộc gọi đến mà mình ko bắt máy (cuộc gọi nhỡ ) thì ngoài màn hình chính hiện cuộc gọi nhỡ . nhưng khi mình cài thằng go launcher vào thì khi có cuộc gọi nhỡ nó tự mở trang nhật ký ra luôn không báo cuộc gọi trên thanh status bar ,máy tự động mở khóa , sau đó ít phút sau mới khóa máy lại. tại máy tự mở khóa nên mình sợ bỏ trong túi dễ gọi nhầm .

yeskia

Moderator
ý mình là như vầy nè .bình thường mình chưa cài go launcher ex thì khi có cuộc gọi đến mà mình ko bắt máy (cuộc gọi nhỡ ) thì ngoài màn hình chính hiện cuộc gọi nhỡ . nhưng khi mình cài thằng go launcher vào thì khi có cuộc gọi nhỡ nó tự mở trang nhật ký ra luôn không báo cuộc gọi trên thanh status bar ,máy tự động mở khóa , sau đó ít phút sau mới khóa máy lại. tại máy tự mở khóa nên mình sợ bỏ trong túi dễ gọi nhầm .

Cái này có thể là do Go Launcher EX đụng với phần mềm gọi điện thoại của bạn. Trình quản lý cuộc gọi của bạn là mặc định của máy hay là ứng dụng ngoài? Chứ GLEX chỉ là trình đạo diễn home screen thôi, không có option này.
Trường hợp này hơi lạ vì trước giờ không có ai bị. Bạn thử gỡ bỏ nó rồi cài lại xem (gỡ GLEX hay gỡ phần mềm gọi điện thoại).
Trình quản lý cuộc gọi Go contact cũng hay và tương thích hoàn toàn đó

phongtranddmax

cám ơn bạn ! trình quản lý cuộc gọi của minh mặc định của máy , mình cung đã thử gỡ bỏ rồi cài lại cũng như thế hà. để mình thử cài Trình quản lý cuộc gọi Go contact xem sao. 1 lần nữa thankS bạn nha .

venusian

Moderator
Cập nhật GO Launcher EX v2.77 Final

Có gì mới:
  • Nâng cao: Thêm phím "xác nhận" và "hủy bỏ" để ẩn ứng dụng trong app drawer.
  • Nâng cao: Thay đổi cơ chế hiển thị các nhận dạng số lượng của icon GO store.
  • Nâng cao: Thay đổi cơ chế hiển thị các ứng dụng cập nhật thông tin.
  • Sửa chữa: app drawer lõi trong một số trường hợp.

BuuPhucCT

Well-Known Member
cài cái này vào thẻ nhớ có sao không bạn?

app này không thể chuyển qua thẻ được vì nó thuộc phần mềm hệ thống nên bắt buộc phải cài trên bộ nhớ máy mới dùng được. Còn theme hỗ trợ thì có thể chuyển được.

venusian

Moderator
Cập nhật GO Launcher EX v2.78 Final

Có gì mới:
  • Mới: Bấm vào nút tìm kiếm để vào tìm kiếm ứng dụng trong app drawer
  • Nâng cao: trải nghiệm vận hành và các chi tiết giao diện của ứng dụng tìm kiếm
  • Nâng cao: màn hình lưới khi di chuyển các biểu tượng và widget
  • Sửa lỗi nhòe sau khi tùy chỉnh màu sắc của nhãn ứng dụng

venusian

Moderator
Cập nhật GO Launcher EX v2.79 Final

Có gì mới:
  1. Mới: tùy chọn chuyển tiếp ngẫu nhiên của màn hình và ứng dụng drawer
  2. Nâng cao: các ứng dụng ẩn danh sẽ không hiển thị trên màn hình thư mục
  3. Nâng cao: Hiển thị hiệu ứng của kết quả tìm kiếm ứng dụng
  4. Nâng cao: vấn đề thiết lập home mặc định

thehunghd

Cho em hoi em cai vao nhung em ko biet lam sao de hiem sense htc weather
sorry.Em online bang htc nen ko go tv dc

yeskia

Moderator
Cho em hoi em cai vao nhung em ko biet lam sao de hiem sense htc weather
sorry.Em online bang htc nen ko go tv dc

Bạn chuyển sang sử dụng Launcher này sẽ không sử dụng được các widget mặc định của HTC Sense.
Muốn dùng các widget gần giống như vậy thì bạn phải tải riêng và cài đặt thêm (có ở trong box Android - hệ thống, bạn chịu khó tìm nhé)

yeskia

Moderator
UPDATE GO Launcher EX v2.80 beta 3​

Có gì mới:

1. Mới: Hỗ trợ toàn diện theme, có thể thay đổi các theme của launcher, widget và Go locker (Các theme sẽ được phát hành vào tuần tới với v2.80.)
2. Mới: hỗ trợ tùy chỉnh vị trí biểu tượng thư mục màn hình chủ.
3. Mới: thiết lập gesture được thêm một tùy chọn mới cho khóa màn hình (Nếu bạn sử dụng tính năng này, hãy chắc chắn xoá quyền cho phép (permission) trước khi gỡ bỏ.)
4. Nâng cao: Sắp xếp lại danh sách các tùy chọn của thiết lập gesture
5. Sửa lỗi của nền thư mục khi chồng biểu tượng
6. Sửa lỗi sai lưới kích thước mặc định của Galaxy Nexus.​

yeskia

Moderator
Go Launcher EX hiện đã có đến bản v2.81 beta 4, nhưng từ giờ trở đi sẽ chỉ cập nhật bản final cho "ngon" và topic không dài nhé!

venusian

Moderator
Cập nhật GO Launcher EX v2.81 Final

Có gì mới:
  • Mới: Cố gắng làm sạch rác dữ liệu tùy chọn để tránh các biểu tượng trùng lặp (trong advanced settings)
  • Nâng cao: các biểu tượng ẩn sẽ không xuất hiện trong các tab mới đây
  • Các cải thiện tốc độ phản ứng của việc tạo ra các thư mục ứng dụng drawer
  • Sửa lỗi các biểu tượng trùng lặp, các lỗi của thư mục ứng dụng drawer
  • Sửa lỗi dựng màn hình vấn đề sử dụng các chủ đề