• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gõ tiếng Việt bằng bàn phím cứng trên Kaiser???

NBLam

Có bác nào có chương trình Gõ tiếng Việt bằng bàn phím cứng trên Kaiser ko? Có lần tôi thấy ai đó bán 1 chương trình như vậy 50 hay 100k gì đó nhưng ko biết có dùng đc cho Kaiser ko. Ai dùng rồi cho ý kiến với...

hanhpn

Bạn mua phần mềm vnkeyboard của Hữu Quỳnh - HHVN nhé. Gõ được tiếng Việt cho các loại bàn phím cứng Full Querty.

NBLam

Thanks các bác. Tôi cũng đã tìm ra cái VNTyping rồi, nhưng sau khi cài vào, chạy thì nó hiện ra cái biến mất luôn, sau đó bấm vào lại ko thấy chạy nữa, phải reset lại máy thì chạy lại lại như cũ. Tôi đã HR và cài lại nhưng vẫn ko gõ đc tiếng Việt bằng phím cứng mới cú chứ. Tôi đang dùng ROM PDACorner v13. Chả hiểu vì sao nhỉ?

Trước đây tôi dùng O2s cũng đã dùng cái này rất tốt, free 1 tháng sau đó phải mua, nhưng phím của con O2s chán quá nên ko dùng nữa, giờ dùng Kaiser phím dùng ngon nên sẽ mua để chat cho dễ :)

ultrakill

Active Member
mình cũng bị tình trạng tương tự, ko biết khắc phục thế nào. mỗi lần reset thì bận đc vntyping lên nhưng nó tắt luôn. và ko thể nào bật lại đc nữa trừ khi reset.
bác nào biết giúp đỡ em với.em xin cảm ơn

avan

Các bạn vào settings>today> chọn tap Items rồi thoát khỏi Manila.
khi chạy Vntyping nó sẽ biến mất ngay như các bạn thấy (vì phần mềm chạy ngầm) nhưng khi các bạn trở về màn hình today biểu tượng phần mềm hiện ở góc dưới bên phải của màn hình, bạn tích vào biểu tượng đó rồi chỉnh gõ bằng tiếng việt và phương pháp để gõ thôi.
chúc các bạn may mắn. :)

anhnd

tôi dùng ROM PDACorner v14. Cài lên rôi, setting trong item chọn cái gì bạn???
Chẳng thấy gì, thoát ra ngoài màn hình today chẳng thấy gì cả...là bị seo nhỉ...bạn post kỹ hơn chút đc không, có anh thì càng tốt :D :D :D

qkhaihoan

Cái phần mềm gõ TV mua ở đâu vậy các bác, em cũng đang tìm mua mà k thấy ai bán cả hihi

NBLam

tôi dùng ROM PDACorner v14. Cài lên rôi, setting trong item chọn cái gì bạn???
Chẳng thấy gì, thoát ra ngoài màn hình today chẳng thấy gì cả...là bị seo nhỉ...bạn post kỹ hơn chút đc không, có anh thì càng tốt :D :D :D

Như Avan hướng dẫn, vào Setting / Today, bỏ đánh dấu cái TouchFlo đi để tắt Manila 2D (do cái M2D che hết màn hình Today gốc)

Chạy VnTyping sẽ thấy hiện icon ở góc dưới bên phải:

Bấm vào cái biểu tượng đó sẽ thấy màn điều khiển hiện ra.

Chúc thành công :)

blackcat0312

Nhiều khi cái biểu tượng của VNTYPING biến mất luôn nhưng bạn cứ ấn vào vị trí như hình trên là nó sẽ mở ra đó :D

amk

nghe gọi 2 ng là đựoc rồi còn gì. máy mình vừa uy phi vừa nhạc nó xuôgns rầm rầm, chắc max 2h hay ít hơn thôi. :)

NBLam

Mình tưởng bác gì ở trên gửi đã có rồi, bạn xem lại cái ở trên xem nhé.

Ko gửi đc Private Message cho bạn đâu vì bạn ko cho gửi tin nhắn trên diễn đàn :p

amk

Mình tưởng bác gì ở trên gửi đã có rồi, bạn xem lại cái ở trên xem nhé.
thế bác đính lên cho mình xin được v1.0 với? hồi giờ chưa thấy báo vì HR liên tục, nhưng chắc rồi sẽ đến ngày đẹp trời :) tks bác.

NguyenTu

Super V.I.P
Cảnh báo các VIP: Thảo luận gì thì thảo luận, đừng có vi phạm quy định của PV. Đã có 1 số VIP vi phạm đó, các bạn xem lại bài của mình nhé. VIP Anhphe076, VIP NBLAm cần sửa lại các bài của mình (bài 18), (bài 14)

amk

các bác xem hộ lỗi này thì mình sửa ở đâu, vì mình đã cài tahoma mà trên IM+ không thấy có chọn font thì phải? còn Vtype mình đã chọn telex rồi.
tks.

NguyenTu

Super V.I.P
các bác xem hộ lỗi này thì mình sửa ở đâu, vì mình đã cài tahoma mà trên IM+ không thấy có chọn font thì phải? còn Vtype mình đã chọn telex rồi.
tks.

bạn cài VNSysFont xem sao. Tìm trên trên PV nhé. Nếu không được, có thể do lỗi IM+

quanbao006

Bạn tải phần mềm GotiengvietCf về cóp vào My Device thế là xong. Gõ tiếng việt vô tư bằng bàn phím cứng.