• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gõ tiếng việt cho P1i

quatban

Các bác cho hỏi có phần mềm nào cho phép gõ tiếng việt (bằng phím cứng và bàn phím cảm ứng) cho P1i không? Nếu có thì tìm được ở đâu? Thanks trước.

CongVoi

Super V.I.P
Các bác cho hỏi có phần mềm nào cho phép gõ tiếng việt (bằng phím cứng và bàn phím cảm ứng) cho P1i không? Nếu có thì tìm được ở đâu? Thanks trước.

Của bạn đây: Nhưng hãy Sign trước khi cài nhé

demonntl

Active Member
nếu bạn up FW lên bản mới với cda GW2 cũng co kèm theo chương trình đánh tiếng việt = bàn phím ảo đó

kiennghiep

Mình up lên R6G04, không thấy có kèm theo chương trình bàn phím bằng tiếng Việt
Hiện đang dùng bàn phím của bác Đoàn Anh Tài
Nếu có bàn phím tích hợp thì tốt quá, đỡ phải lúc nào cũng phải chạy ngầm chương trình khi gõ

thungdungrac

Mình up lên R6G04, không thấy có kèm theo chương trình bàn phím bằng tiếng Việt
Hiện đang dùng bàn phím của bác Đoàn Anh Tài
Nếu có bàn phím tích hợp thì tốt quá, đỡ phải lúc nào cũng phải chạy ngầm chương trình khi gõ

Nếu là P1i R6G04 thì chắc chắn có tiếng Việt trong bàn phím ảo mặc định.
Bạn vào setting chọn ngôn ngữ sẽ thấy Vietnamese ở cuối danh sách

kiennghiep

Em đã kiểm tra, trong control panel, phần select language thì chỉ có mỗi English (em k muốn cài ngôn ngữ tiếng Việt)
Còn trong Control panel\device\text input\on-screen keyboard thì chỉ thấy có Input method là standard và none để chọn
Có cần phải làm gì để xuất hiện được tiếng Việt không input method không ạ?
Cảm ơn các anh

Ryza

Em đã kiểm tra, trong control panel, phần select language thì chỉ có mỗi English (em k muốn cài ngôn ngữ tiếng Việt)
Còn trong Control panel\device\text input\on-screen keyboard thì chỉ thấy có Input method là standard và none để chọn
Có cần phải làm gì để xuất hiện được tiếng Việt không input method không ạ?
Cảm ơn các anh

Lúc soạn thảo bằng bàn phím ảo, bạn nhấn vào dấu tam giác góc trên bên trái bàn phìm áo > setup > Vietnamese.
Chúc bạn thành công!

hoanghai1992

mỗi lần thế mệt lắm, tốt nhất là pác vào Control Panel rồi vào phần quản lí thiết bị nhập, chọn bàn phím ảo>setup> VIetnamese thì sau này lần nào pác mở bàn phím ảo lên cũng là bàn phím gõ dấu TV, tiện lợi hơn :D