• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gõ tiếng việt trên S60V3 ??? Đơn giản, dùng ngay !

baeanhvaem

Dùng cái này phải tắt path c2z a?mình dùng c2z để sử dụng tiếng việt.có cáck nào gõ tiếng viêt mà không phài tắt c2z kô?

w2k

Anh cài lại xem!
http://vietup.com/file-8216-W2K.zip.html
Em test vẫn ok, nếu kô đc thì máy anh có vấn đề rùi!
Làm thủ công vậy:
Ném em multitap vào C:/rerource/ rùi quăng nốt thằng w2k vào patches rùi apply mà gỏ thử xem...hihi☺
Sao máy lại báo lại có rùi nhi?
ý máy báo là trong máy đã có sẵn rùi.cài vô ko được, copy cũng ko được lun.tức quá!!!X-(

Chỉnh sửa cuối:

tienquoc87

Dùng cái này phải tắt path c2z a?mình dùng c2z để sử dụng tiếng việt.có cáck nào gõ tiếng viêt mà không phài tắt c2z kô?

Không phải đâu bạn, đang thử gõ chữ mà kô dùng c2z có thể gõ đc trên các lại máy kô, nếu đc thì rút ngắn thời gian khi cài đặt!
Vẫn sử dụng c2z bình thường nha, kô ảnh hưởng gj,..☺

niceboy_saigon

bộ hết cách rồi sao, ai mà bỏ công vất vã đến thể, lần sau nhớ post bài hay hay nghe bạn.

leepek

Đọc mãi chả hiểu. Ở máy có chế độ Ngôn Ngữ TA( TV) và Chế độ Viết ( TA, TV) riêng rồi mà. Cần j` phải cái này. Cả minh` muốn hỏi chat TV trên Vitalk làm thế nào vậy. Có phần mềm nào như kiểu Vietkey trên máy tính ko. Chứ cứ gõ rồi copy thi` dug` la`m j`

tienquoc87

a copy thủ công vào cũng ko được lun

Vậy là máy anh co vấn đề thật rùi!
Chép file cũng hôk đc thì làm sao cài đc pm cơ chứ.
Máy báo là bảo có sẵn, em chưa gặp trường hợp này bây giờ. Thà là lỗi cập nhật hay kô thể cài đặt gì đó.,.. Còn khắc phục đc, lại còn chép ra chép vô kô đc... máy bị liệt rùi!

4mat rùi thử lại bộ gõ đã Mod rùi cho ý kiến nha anh!.

0o__o0

Gõ tiếng Việt cho máy không hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Viết thì đồng chi vothien đã hướng dẫn từ lâu rồi. Nguyên tắc thêm dấu là nhấn phím *

tienquoc87

Đọc mãi chả hiểu. Ở máy có chế độ Ngôn Ngữ TA( TV) và Chế độ Viết ( TA, TV) riêng rồi mà. Cần j` phải cái này. Cả minh` muốn hỏi chat TV trên Vitalk làm thế nào vậy. Có phần mềm nào như kiểu Vietkey trên máy tính ko. Chứ cứ gõ rồi copy thi` dug` la`m j`

Còn bác này nữa!
Không hiểu mô tê gì cả, máy TA có gõ đc TV có dấu kô?
Thì mình mod để gõ TV có dấu.

Còn mình mod thêm TV gõ cho sướng đó! Khi gõ TA bạn có gõ nhanh hơn ở chế độ gõ TV kô mà đòi! Mình nhắm mắt còn gõ vùn vụt...
Thôi đưa mục multitap mình làm cho rùi gõ TV trong pm chat Vitalk kô có phải sao chép gì cả, hiểu ngay liền!

0o__o0

Cài RPDomainPlus v2.03 xong copy thư mục multitap vào
C:\resource\

Chạy RPDomainPlus vào kích hoạt 2 dòng

- Bộ gõ tiếng Việt
- Gõ nhanh tiếng Việt

Ra ngoài gõ tiếng việt tha hồ, thêm dấu là phím * như máy N82 nhé. Never lỗi.

Đã hướng dẫn từ hồi nào, bây giờ còn Mod miết cái gì cho mất công hả Tienquoc!

tienquoc87

Cài RPDomainPlus v2.03 xong copy thư mục multitap vào
C:\resource\

Chạy RPDomainPlus vào kích hoạt 2 dòng

- Bộ gõ tiếng Việt
- Gõ nhanh tiếng Việt

Ra ngoài gõ tiếng việt tha hồ, thêm dấu là phím * như máy N82 nhé. Never lỗi.

Đã hướng dẫn từ hồi nào, bây giờ còn Mod miết cái gì cho mất công hả Tienquoc!

Không!
Mình mod lại chỉ một file khi cài, kô phải chép mục multitap làm gì! Thêm những kí tực đặc biệt máy kô có, loại bỏ những kí tự kô cần thiết.
Mod lại bọ gõ theo ý thích của mọi người...
Thân!!!

0o__o0

Không!
Mình mod lại chỉ một file khi cài, kô phải chép mục multitap làm gì! Thêm những kí tực đặc biệt máy kô có, loại bỏ những kí tự kô cần thiết.
Mod lại bọ gõ theo ý thích của mọi người...
Thân!!!
Tóm lại đã hướng dẫn cách MOD hơn nửa năm rồi bạn...

Cho bạn cái Link nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?88279-Tự-tạo-bộ-gõ-Việt-theo-phong-cách-riêng-cho-v3/page6

tienquoc87

Tóm lại đã hướng dẫn cách MOD hơn nửa năm rồi bạn...

Thì đúng rùi Thiện!
Cách mod đo quá phức tạp, ít người làm!
Chỉ giới hạn 255 kí tự.

Hôk lẽ mọi post bài kô viết đc dấu, mình giúp họ tạo bộ gõ có dấu cũng kô đc sao...

trungR1988

Member
Bác Thiện ơi e cài cái RPDomainPlus v2.03 nó kêu lỗi "Update error".E có cài Python v1.45 vào ổ E của bác.Có phải đã có file cua RPDomainPlus v2.03 trong đó hok lên nó thông báo như vậy?Mong bác giúp e cài pm bộ gõ tiếng việt với.Máy e N95_8g RM421.thanks bác nhju nha.

RACKQUAN

tienquoc87 nên lập chủ đề riêng,để thank cho tiện.Cảm ơn rất nhiều nhé
1.Ổn định lắm bạn ah,không bị thoát ra như trước theo cách bác Thiện trên N80 ,bỏ dấu lâu nhưng vậy là rất tuyệt rồi,tôi sẽ dùng bản mod của ban
2.Có thể chế theo kiểu telex (~ là x,? la r,sắc là s.huyền là f,' là w không giống nhu vntelex của NQS )nhưng không phải copy pate mới thực sự là gõ hoàn hảo,nhanh!

tienquoc87

tienquoc87 nên lập chủ đề riêng,để thank cho tiện.Cảm ơn rất nhiều nhé
1.Ổn định lắm bạn ah,không bị thoát ra như trước theo cách bác Thiện trên N80 ,bỏ dấu lâu nhưng vậy là rất tuyệt rồi,tôi sẽ dùng bản mod của ban
2.Có thể chế theo kiểu telex (~ là x,? la r,sắc là s.huyền là f,' là w không giống nhu vntelex của NQS )nhưng không phải copy pate mới thực sự là gõ hoàn hảo,nhanh!

Bạn thử ấn phím 1 kiểu chữ viết thường 10 lần, sẽ thấy khác biệt ngay, kiểu gõ lùi từ phải sang trái, có 1 hôk 2 ý...Thank!☺

baeanhvaem

Tienquoc,mình hỏi tý,mình cài bản bộ gõ tiếngviệtMod,giờ mún gỡ ra cài lại bản bôgõ tiếngviệtTC thì phải làm sao?mình đã xóa w2k.rmp,thư mục multitap nhưng kài đè thì bị lỗi cập nhật.help

leepek

Còn bác này nữa!
Không hiểu mô tê gì cả, máy TA có gõ đc TV có dấu kô?
Thì mình mod để gõ TV có dấu.

Còn mình mod thêm TV gõ cho sướng đó! Khi gõ TA bạn có gõ nhanh hơn ở chế độ gõ TV kô mà đòi! Mình nhắm mắt còn gõ vùn vụt...
Thôi đưa mục multitap mình làm cho rùi gõ TV trong pm chat Vitalk kô có phải sao chép gì cả, hiểu ngay liền!

Chắc mình gà nên ko biết. Nhưng mà máy tình để TA vãn gõ đc TV. Mình đã bảo là trong phần setting có 2 phần, 1 là langguge, 2 là Write. Ở phần 2 minh` chọn ngôn ngữ nào thì sẽ viết đc như thế. ( Máy vẫn là Langguage tiếng Anh)