• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gõ tiếng Việt trên SmartPhone?

• Thread starter GDi
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.
G

GDi

Guest
Mới mua Dopod C270w. Nhìn bàn phím đẹp mà ko biết kiếm đâu ra phần mềm gõ tiếng Việt. Thấy ấm ức quá. Mong các bác chỉ giáo!

tonihoang

Không biết đã có bàn phím gõ tiếng việt cho máy SP sữ dụng bàn phím cứng chưa vậy? Mình muốn sữ dụng từ điển việt anh nhưng do không gõ được tiếng Việt nên mệt quá. Mình thấy Symbian có rồi đó

galabuon

Không biết đã có bàn phím gõ tiếng việt cho máy SP sữ dụng bàn phím cứng chưa vậy? Mình muốn sữ dụng từ điển việt anh nhưng do không gõ được tiếng Việt nên mệt quá. Mình thấy Symbian có rồi đó

cái này hình như phải uprom tiếng việt wm6.0 thì phải, mình k rỏ lắm, bỏ qua nhé.

binhxii

Bạn dùng bộ từ điển V-A của Hồ Ngọc Đức đọc bằng Mobipocket thử xem, không cần phải gõ tiếng việt vẫn tra từ đầy đủ được

trinhha

tôi đang bị khó khăn khi sử dụng C720 mà không có phần mềm gõ tiếng việt để sử dung từ điển.có bác nào có không giúp em với!!!!!!!!

namlh

nghe nói có phần mềm vntyping hay lắm và nhiều cái khác nữa đấy

itlover

Mình cũng cần bộ gõ tiếng Việt quá mà chăng thấy ai quan tâm đến phát triển PM này cả. O2 Xphone II.

kiet_xu

Hiện tại dòng smartphone chưa có phần mềm gõ Tiếng Việt.Cái vntyping mà bạn nói chỉ dành cho dòng ppc chứ không dành cho smartphone.Có lẽ chúng ta phải chờ 1 thời gian hy vọng sẽ có phần mềm gõ tiếng việt dành cho smartphone

idezai

mình cũng đang tìm bộ gõ tiếng việt cho con Tmobile dash. Chắc là chưa có bộ gõ rồi. Chỉ còn cách là copy tiếng việt từ kinkin rồi paste qua thôi.

trinhha

đau quá tôi đợi phần mềm này lâu lắm rồi mà chẳng có hy vọng gì

haobt2002

Tớ cũng cần gõ tiếng việt, soạn thảo văn bản mà, pda mà không soạn thảo tiếng việt được thì cũng như phone thường
hix hix

hetveo

wm smartphone có qwerty keyboard đầy đủ thực ra cũng mới xuất hiện ,chưa phổ biến mấy nên cũng chưa bác nào quan tâm cày soft .Palm có rồi ,Symbian như Nkoia Ê61 có rồi hi vọng các bác nhu dituha gì đó sẽ có ngày cho anh em đc hưởng phước

hpkatv

chắc có khi các anh em dùng smart phone phải góp tiền cho bác nào viết cái phần mềm này thôi. dùng mà không gõ đựoc tiếng viêt cay quá. có cái viwiki tiếng việt mà muốn tra cứ phải sờ lần sờ mò. điên không chịu đựoc.

tocxanh

Đúng vậy dùng Sì mát phone mà tiếng Việt ko gõ được thì kể cũng chán thật . Mình dùng SS I600 mà nhiều khi nhập danh bạ ko dấu khó đọc thật . Có ông bạn Nick là "Lợn" mà ko dám nhập vào vì sợ hiểu nhầm bậy bạ

wan4ever

Cho em hỏi là nếu mà gõ tiếng Việt thì dùng Unicode tổ hợp (Compose) hay Unicode dựng sẵn ạ? Con BlackBerry nó dùng Unicode tổ hợp ạ

kiet_xu

Cho em hỏi là nếu mà gõ tiếng Việt thì dùng Unicode tổ hợp (Compose) hay Unicode dựng sẵn ạ? Con BlackBerry nó dùng Unicode tổ hợp ạ

BlackBerry dùng hệ điều hành RIM mà bạn.Còn đây là box window mobile smartphone.Bạn phải vào box khác tìm nhé.Chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.