• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google Android trên HTC Kaiser đã chạy được Wifi

huypt

Bản Android trên Kaiser ngày 8/8/2009 đã chạy được Wifi >:). Các bạn tải về dùng thử xem sao nhé. Kaiser của mình đã kết nối Wifi và GPRS thành công :)). Đang thử GPS xem sao :D.
Đây là đường link: http://vogue-android.googlecode.com/files/android-1.5-2009-08-08.zip. Các bạn tải file đó về, giải nén và làm như sau:
1. chỉ sử dụng các file default-kaiser.txt, haret.exe, initrd, kaiserWifizImage, resources, rootfs.img, system.img.
2. Đổi tên file default-kaiser.txt thành default. Để sử dụng GPRS, mở file đó ra, sửa ppp.apn = m3-world, ppp.username = mms, ppp.password = mms (nếu bạn đã có SIM Vinaphone được kích hoạt GPRS, với các mạng di động khác, các bạn nhập các thông số GPRS tương ứng của mạng đó giống như mình đã làm như ở trên).
3. Đổi tên file kaiserWifizImage (file này giúp kết nối Wifi) thành zImage (mục đích là để khi load Android thì không bị lỗi, vì trong file default có câu lệnh trỏ đến file đó).
4. Sau khi đã đổi tên file, các bạn copy: default, haret, initrd, zImage, resources, rootfs.img, system.img vào thẻ nhớ (để ở ngay ngoài cùng của thẻ nhớ) và boot bằng cách chạy haret từ Windows Mobile.
5.Sau khi boot xong Android, để kết nối Wifi, các bạn vào Settings, tìm đến Wifi và kích hoạt :)).
6. Để kết nối GPRS, các bạn vào menu các ứng dụng, tìm đến ứng dụng modem, bật lên rồi chọn Connect. Khi connect xong thì các bạn có thể lướt web bằng GPRS >:).
7. Mình đang thử tính năng GPS, có kết quả sẽ thông báo ngay :D.
Nghịch ngợm Android trên Kaiser hay ra phết :))

samhk

trong file default-kaiser.txt cua bản này không có chổ để sửa hay thêm ppp.apn ....

huypt

trong file default-kaiser.txt cua bản này không có chổ để sửa hay thêm ppp.apn ....

Mình gửi cho bạn file default.txt này, mình đã sửa rồi, bạn chỉ cần copy và giải nén vào thẻ nhớ và dùng :D.

dunghoangit1

các bạn cho mình hỏi, máy các bạn chạy mấy cái android này có nhanh ko? sao máy mình chạy nó chậm ì ì thế nhỉ :( lúc nó boot vào rồi ấy. Máy mình TyTn2

hoatran

bạn ơi xao mình ko tìm thay cai dòng để chỉnh mình dùng viet teo,mà cái nũa là android khoa phím xao mở đây

Lesangmd

CÁC BẠN CHO MÌNH HỎI, SAU KHI UP ROM ANDROID CHO KAISER XONG MÌNH CÓ THỂ CÀI PHẦN MỀM CAB CỦA WINDOWS MOBILE ĐƯỢC NỮA KHÔNG ?

honeydtu

hì hì, không biết tình ren, khi cài xong cái android cho cái con kaiser roài, bật wifi lên nhưng không tìm thấy được, máy có biểu hiện nóng ấm không biết bị cảm không, mặc dù cách đây 1 tiếng dùng win6.5 thì kh bị, nút bấm nguồn có thể đổi lại được không, vì cái nut đó bấm là tắt đèn lun nên không tiện khi sử dụng..... hehe đang test tiếp đây, bạn có thẻ hướng dẫn vào wifi rỏ hơn hih, cái android này zui thiệt

hixer

bây giờ mình muốn tháo bỏ Android trên máy đi thì làm sao vậy ?

honeydtu

Cái này chỉ cần reset lại là được, nó sẽ chạy vào windownmobile bình thường, lấy cây bút chọt vào cái lỗ nhỏ nó tự động reset

Chỉnh sửa cuối:

hixer

Ok thanks bác , sao mình làm theo chủ thớt mà vào máy chạy file haret rồi nó đứng im , máy chẳng chọt được mà bấm nút cũng khong xong , chắc bị treo rồi , mình phải reset lại mấy lần . Bác nào giúp cách cài với , có thể up load bản full lên luôn không download về không phải đổi hay chỉnh sửa cái gì , download về là cài sử sụng lun đó , thanks cac bác trước nha .

Ok thanks bác , sao mình làm theo chủ thớt mà vào máy chạy file haret rồi nó đứng im , máy chẳng chọt được mà bấm nút cũng khong xong , chắc bị treo rồi , mình phải reset lại mấy lần . Bác nào giúp cách cài với , có thể up load bản full lên luôn không download về không phải đổi hay chỉnh sửa cái gì , download về là cài sử sụng lun đó , thanks cac bác trước nha .

bạn thử softreset trước khi cài,xong rồi bỏ thẻ vào chay file haret xem,nhớ cóp thư mục default ra ngoài cùng rồi chạy nhé,minh lần đầu cũng bị vậy,nhung làm vậy thì ok..mà chạy thằng này có vẻ ỳ ạch lắm,hơi khó sử dụng và bản này chưa hoàn chỉnh...chờ ra bản final rùi thử lun hjhj;;)

honeydtu

hi hi Chắc lâu đó, cài xong nó ún pin còn hơn ún beer nữa đó, còn muốn dùng để leò cho zui thì chép các file theo hướng dẫn ra ngoài thẻ nhớ, thẻ nhớ phải format 32, bấm là nó chạy thôi, kh đc thì handreset lại nhé

nongdanb

sao mình ko làm sao mà up đc android trên con tytn ii của mình cứ load đc đến chỗ dấu # nhấp nháy thì cứ đúng im ơ đấy cái này có đòi phải radio ko? radio mình 1.71 rối thèm dùng quá mà ko đc

honeydtu

sao mình ko làm sao mà up đc android trên con tytn ii của mình cứ load đc đến chỗ dấu # nhấp nháy thì cứ đúng im ơ đấy cái này có đòi phải radio ko? radio mình 1.71 rối thèm dùng quá mà ko đc
cái này kh do lỗi radio đâu, nó chạy giống như file cab thôi, bạn coi lại thẻ nhớ rồi cóp file lại thử, handreset cho máy sạch lun rồi là chắc là đc đó,

nongdanb

ưm đúng rồi bạn a,mình mươn thẻ nhớ thằng khác thì được.thế cứ tưởng thẻ mình bị lỗi đi mua cái khác cũng ko đc format cũng ko đc luôn.đi đổi thẻ mấy lần cũng ko đc bạn có cách nao giúp với.hay nó đòi fomat fac32 chuẩn.nhưng mình fomat tren pc ngon lám,hay dùng phân mê,m fomat.ai giúp với đc ko!thanhk nhiều nhiều.