• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google Android trên Kaiser

tqchcm

Có ai thử chạy Google Android trên Kaiser (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=396782) chưa?

Mình đang dùng thử bản andoid 1.1 ngày 01/03/09 nhưng không thể nào sign in vào google được, mình đã chỉnh file default.txt với các thông số: ppp.apn=m-wap ppp.username=mms ppp.password=mms (mình dùng mobifone) và đã thử mở internet explorer để truy cập vào 1 website trước, sau đó mới chạy Haret.exe nhưng vẫn không đăng nhập được.

Bro nào đã thành công với Android trên Kaiser rồi thì hướng dẫn mình cách cài đặt với nhé.

Thanks!

spiderman_anhvu

Bạn thử dùng sim viettel để active xem nhé, apn=v-internet, các thông số còn lại để trống rồi connect vào gmail xem :)

tqchcm

Thanks bạn,

Mình không có sim viettel, có ai connect được bằng sim Mobi hay Vina chưa?

Mình đã cài APN trên Android và thấy có hiện chữ E & dấu mũi tên thể hiện đang kết nối rồi nhưng vẫn không sign in được

Chỉnh sửa cuối:

tqchcm

Mình có thể chạy Android và kết nối internet thông qua togga nhưng vẫn không thể nào sign in vào google được :((

kolya82

mình cũng down bản 1/3/2009 nhưng sao đến lúc chạy haret thi nó chỉ chay đến con chim cánh cụt, có mấy dòng màu trắng,rồi cứ thê,mãi mà chưa thấy xong gì cả?bạn nào có kinh nghiệm thì giúp mình với

huypt

mình cũng down bản 1/3/2009 nhưng sao đến lúc chạy haret thi nó chỉ chay đến con chim cánh cụt, có mấy dòng màu trắng,rồi cứ thê,mãi mà chưa thấy xong gì cả?bạn nào có kinh nghiệm thì giúp mình với

Mình đã chạy Android trên HTC Kaiser và cũng gặp lỗi tương tự và đã giải quyết được b-). Trường hợp như bạn nói có 2 khả năng xảy ra:
- TH1: Thẻ nhớ của bạn không đủ chỗ trống để giải nén cho Android (khi giải nén, riêng các file chạy của Android chiếm hơn 100MB (không kể các file ứng dụng bạn copy thêm vào)). Trường hợp này bạn dùng thẻ nhớ dung lượng lớn để chạy Android.
- TH2: Thẻ nhớ của bạn bị lỗi (dùng để lưu trữ dữ liệu vẫn bình thường nhưng khi giải nén Android thì không ghi vào thẻ được, mình gặp trường hợp này :D, thẻ của mình bị lỗi 1 số sector). Bạn nên thay thẻ mới có dung lượng đủ lớn.

Nếu cả 2 trường hợp vẫn không xử lý được vấn đề của bạn thì bạn thử down bản Android for Kaiser khác xem sao. (Nhớ chú ý file default.txt, phải đúng thông số).

(Bài viết hữu ích thì thanks tớ 1 phát nhe :)))

T

trungquanbds29

Guest
có bác nào dùng và có kinh nghiệm xin giới thiệu kinh nghiệm trên 4R mình đi, vì bên xda developers nhiều qua, mấy mem mới như mình rất rối vì nhiều quá...
Đã tải các file cần thiết nhưng đang lo vì nó "chết" thì toi.

thanks all

huypt

Có ai thử chạy Google Android trên Kaiser (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=396782) chưa?

Mình đang dùng thử bản andoid 1.1 ngày 01/03/09 nhưng không thể nào sign in vào google được, mình đã chỉnh file default.txt với các thông số: ppp.apn=m-wap ppp.username=mms ppp.password=mms (mình dùng mobifone) và đã thử mở internet explorer để truy cập vào 1 website trước, sau đó mới chạy Haret.exe nhưng vẫn không đăng nhập được.

Bro nào đã thành công với Android trên Kaiser rồi thì hướng dẫn mình cách cài đặt với nhé.

Thanks!

Mình dùng Android for Kaiser bản ngày 23/7/2009 (bản mới nhất hiện nay, có thể là ổn định và ít lỗi nhất) (http://vogue-android.googlecode.com/files/android-1.5-2009-07-23.zip), SIM Vinaphone đã kích hoạt GPRS trước. Đã vào được web.
Mình làm như sau:
1. Trong 3 file .txt đi kèm theo bản Android này, chỉ dùng file default-kaiser, xóa 2 file .txt kia đi (vì file này mới là file dùng cho chú kaiser, 2 file .txt kia không cần thiết cho kaiser). Bạn mở file này ra, sửa thông số ppp.apn, ppp.username, ppp.password (nếu là Vinaphone thì sửa là ppp.apn = m3-world, ppp.username = mms, ppp.password = mms, các mạng khác dùng thông tin kết nối gprs của mạng đó, tương tự như mình đã làm).
2. Khi copy các fiel của bản Android này vào thẻ nhớ thì bạn đổi tên file default-kaiser thành default thì haret.exe mới chạy được.
3. Chạy Android.
4. Sau khi đã khởi động được Android thì bạn vào menu của nó, tìm đến ứng dụng có tên là modem.
5. Khởi động modem bằng cách tab vào biểu tượng của ứng dụng modem :D
6. Ứng dụng modem đã chạy, bạn nhấn vào connect.
7. Sau khi connect thành công, bạn sẽ vào được web. :D

cupidon192

có bác nào dùng và có kinh nghiệm xin giới thiệu kinh nghiệm trên 4R mình đi, vì bên xda developers nhiều qua, mấy mem mới như mình rất rối vì nhiều quá...
Đã tải các file cần thiết nhưng đang lo vì nó "chết" thì toi.

thanks all

Bạn cứ thử đi, cũng dẽ dàng thôi mà. chỉ việc chép mấy file của HĐH Android vào chạy là được. Mình nghĩ cái này là Android giả lập chạy trên nền Window nên không lo chết như là chúng ta up ROM đâu

T

trungquanbds29

Guest
làm theo HD mình chạy file Haret.exe nó load xong den nữa đường đứng lun, phải reset lại.

có ai bị tương tự ko?

cupidon192

làm theo HD mình chạy file Haret.exe nó load xong den nữa đường đứng lun, phải reset lại.

có ai bị tương tự ko?

Mình chạy trên máy Kaiser rất tốt, không gặp phải vấn đề như bạn nói. Mình y chang theo hướng dẫn, rồi chạy file Haret. Mình nghĩ có lẽ khi chạy Android, HĐH load file của Android bị đụng với phần mềm nào đó bên Window. Bạn có thể thử Hardreset lại xem thế nào, hoặc cài 1 bản ROM mới ổn định về phần mềm xem sao.

ndb0903401104

Các bác cho em hỏi, khi muốn trở lại WM thì làm thế nào. có cách nào chuyển đổi giữa hai giao diện không, hay khi cài vào rồi thì buộc phải dùng cáo dao này????
Ngoài ra cái đèn báo sóng cứ sáng suốt, làm thế nào để nó chớp như bình thường

hunggau75

Các bác cho em hỏi, khi muốn trở lại WM thì làm thế nào. có cách nào chuyển đổi giữa hai giao diện không, hay khi cài vào rồi thì buộc phải dùng cáo dao này????

Chọt reset nó sẽ trở về lại Windows

cupidon192

Mình sử dụng qua thì hình như không có cách chuyển đổi tức thời giữa hai giao diện. Chi có cách turn off Adroid thì kaiser mới khởi động lại vào Window Mobile thôi.

cupidon192

cái này có đẹp nhưng không tiện dụng => remove oài
Thanks bác chủ thớt

Không phải là HĐH gốc nên chạy chán òm, can thiệp vào hệ thống kém. Giao diện nhìn được nhưng mấy cái icon trông nó sao sao ấy. Mà nhớ cái này bên XDA nó chỉ cho lâu lắm rồi mà, rất đây đủ. Nhớ hồi đó mình xài chưa được 1 ngày remove rồi. Cài cho biết HĐH Google chơi thì được, chứ không thể sử dụng lâu dài.

ndb0903401104

Không phải là HĐH gốc nên chạy chán òm, can thiệp vào hệ thống kém. Giao diện nhìn được nhưng mấy cái icon trông nó sao sao ấy. Mà nhớ cái này bên XDA nó chỉ cho lâu lắm rồi mà, rất đây đủ. Nhớ hồi đó mình xài chưa được 1 ngày remove rồi. Cài cho biết HĐH Google chơi thì được, chứ không thể sử dụng lâu dài.

thỉnh thoảng loè nhau cái cũng vui, nhưng cái chính là không caì soft được

huypt

thỉnh thoảng loè nhau cái cũng vui, nhưng cái chính là không caì soft được

Cài được soft bạn ạ. Mặc dù không cài được theo kiểu OTA giống như ANdroid xịn nhưng vẫn cài được. Mình đã cài rồi, làm như sau:
1. Bạn tìm các file game, ứng dụng,... có đuôi là .apk (có thể tìm ở các mục liên quan đến HĐH Android trên diễn đàn này).
2. Tạo 1 thư mục tên là AndroidApps trên thẻ nhớ. Để thư mục này trong cùng một chỗ mà bạn để HĐH Andoid for Kaiser. Copy các file .apk kia vào thư mục AndoidApps.
3. Bạn khởi động Android for Kaiser thì nó sẽ tự động tìm và load các file .apk.
Chỉ đơn giản thế thôi:D
Còn 1 cách nữa là khởi động Android xong rồi mới cài phần mềm. Nếu trong bản Android của bạn đã có ứng dụng Applications Installer thì bạn khởi động Android rồi chạy phần mềm Applications Installer và thực hiện cài hoặc remove phần mềm bằng cách browse đến file .apk lưu trên thẻ nhớ. :D
Nói chung là cả hai cách thì bạn đều phải copy file .apk vào thẻ nhớ trước :D