• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google map đã có bản đồ Việt Nam

mrhadobac

Trời. Đây là cho đt. File cho pc có đuôi exe. đây là sis. Gmap nó có cho cả đt và pc lun he

Posted via Mobile Device
File đuôi .exe là của Window. Đuôi của Ubuntu Linux là .deb và .sh, của Fedora là .rpm :D

NMLD

tùy vào vị chí của bạn thôi.
có thể hiểu là tùy vào vị trí cột sóng của bạn.
Như mình ở HCM, có chỗ phạm vi còn 500m, có chỗ 800m, có chỗ 1000m...

Cái Google Map mình thấy tiện dụng khi đi xa bằng tàu, xe. Lúc đó có thể xác định mình đang ở khoảng nào, đỡ phải hỏi bác tài :D

NokuaN70

Well-Known Member
Sử dụng trên DT có GPS báo rất chính xác, sai số dưới 20m, cập nhật vị trí cũng nhanh hơn. Không có GPS thì đành chịu vậy :(.
Posted via Mobile Device

NMLD

Sử dụng trên DT có GPS báo rất chính xác, sai số dưới 20m, cập nhật vị trí cũng nhanh hơn. Không có GPS thì đành chịu vậy :(.
Posted via Mobile Device

Bạn so sánh với GPS thế khác nào so sánh chức năng chụp hình của điện thoại với máy ảnh Sony.

Mấy máy ko có GPS hiện nay có thể xài GPS bằng cách kết nối qua Bluetooth với 1 thiết bị gì đó(hôm nọ có 1 topic nói về nó rồi,mà ko nhớ tên).Nhưng thiết bị đó giá trên trời.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Tuy nhiên cũng phải xem xét tới khả năng dc hỗ trợ nữa bạn ah. Không phải tất cả các dòng máy đều dc hỗ trợ.

ducmaianh

sao em khong the vao google map duoc vay
em vao nhung khog hien ra ban do nao ca moi nguoi ai biet giup em voi

Trungls

Muốn dùng Google Map máy các bạn phải được kết nối vào internet qua gprs, 3G, wifi. Vì Google map sử dụng dữ liệu online, xem đến đâu tải đến đó mà..
Posted via Mobile Device

ryudo

Ủa? Sao khi xài 3G thì không thấy được vị trí của mình nhỉ?
Chuyển qua GPRS thì thấy bình thường?

Trungls

Ủa? Sao khi xài 3G thì không thấy được vị trí của mình nhỉ?
Chuyển qua GPRS thì thấy bình thường?

Bạn có định vị bằng GPS không?
Mình định vị bằng cột sóng điện thoại. Có thể do số cột sóng 3G ít hơn rất nhiều so với cột 2G nên không chính xác.

Mình ở đường Khuất Duy Tiến Thanh Xuân, nó đinh vị ở đường Kim Mã cách chỗ mình khoảng 6 km.

Posted via Mobile Device

nguyenthanh0990

làm ơn giúp em với em cài ko được máy em là p1i. íntall vào ko được nó để chử "the packageuses aprotected uiq" là như th61 nào làm ơn giúp em với:(:(

Nguyen_Minh

làm ơn giúp em với em cài ko được máy em là p1i. íntall vào ko được nó để chử "the packageuses aprotected uiq" là như th61 nào làm ơn giúp em với:(:(

Thế nghĩa là a chưa hack sign. Hack sign xong mới cài đc a nhé

Posted via Mobile Device

lucky_luck668

Máy em là HTC imagio, cài maps của google rồi, sao nhiều lúc đang xem nó tắt phụp cái maps đi là sao ạ ??

dungussh

Mình hỏi tý, mình mới mau con P1i, không biết có dùng được phần mềm này không?

Và bạn nào đang dùng phần mềm này, test hộ thử mình bản đồ này xem được địa điểm nào của Vn cũng được đúng không?. Vì mình không cần định vị, nhưng mình muốn dùng làm bản đồ, cho những nới mình sắp đi, vd như về quê, hay đi du khảo.

Mình thank

Nguyen_Minh

Mình hỏi tý, mình mới mau con P1i, không biết có dùng được phần mềm này không?

Và bạn nào đang dùng phần mềm này, test hộ thử mình bản đồ này xem được địa điểm nào của Vn cũng được đúng không?. Vì mình không cần định vị, nhưng mình muốn dùng làm bản đồ, cho những nới mình sắp đi, vd như về quê, hay đi du khảo.

Mình thank

P1 dùng ok a ạ! Chỉ cần có gprs hay wifi là có hết

Posted via Mobile Device