• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google Maps for Smartphone

G

GDi

Guest
Thi thoảng ngồi Wifi xem cũng hay. Nhưng nói thật là vẫn chậm. Tôi ko thích lắm.

2215inlove

Các bác cứ ý kiến ý cò, có phần mềm là hay rồi, cải tiến dần chứ.
Phần mềm bản đồ có thể kết hợp với thiết bị GPS ( Smart Phone HTC S710 đã có rồi đó) dùng được nhiều mục đích lắm.
Riêng em vẫn thích phần mềm Emap - java của FPT, vì toàn quên đường Hà Nội, có bác nào thử cài trên Smart Phone chưa?

2215inlove

Em vừa cài thử Emap phiên bản 2.1, nhưng nó chỉ hiện ra màn hình trắng với vạch kẻ, thêm mấy option ở dưới: menu, +,-,..
rồi không làm gì được nữa, vì ấn phím nào cũng không tác dụng, các bác có ý kiến gì không?

galabuon

em cài cái Emap 2.0 nó cứ đơ ra , click vào chả chạy gì cả, k như bên symbian, cài java trong sp có đặc biệt gì k?

foundation

Vụ này rất hay, mình đã thử cách đây 1 tuần. Chạy rất ổn định. Nhưng các bạn phải ở Mỹ cơ, lúc đó mới thấy hữu ích.

tonihoang

Đã cài được emap trên WM5 và WM6 rồi.
Test trên Qtek 8100 rồi, chạy nhanh hơn máy symbian S60 nhiều.