• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google Maps v2.0(10) for UIQ 3.0

Caohieu88

Google Maps v2.0(10)

Chương trình Google Maps định vị vị trí trên bản đồ vệ tinh ( Phiên bản cập nhật của Google ngày 14/12 ). Chương trình này khi chạy đòi hỏi phải có kết nối Internet (WiFi hoặc GPRS). Sau khi kết nối thành công với Internet rồi, bạn khởi động chương trình này lên để xem bản đồ, tìm đường đi,và xem vị trí của mình. Nếu bạn muốn tìm thành phố nào đó để duy chuyển nhanh đến thì bấm nút Search và nhập tên thành phố muốn tìm thì nó sẽ di chuyển đến đó nhé.

yeu_doi

Cảm ơn Hieu rất nhiều cái này cũng khá hay mình hay lên tìm hiểu các nơi đây đó cho biết.

shadow141206

Ct này khá hay, nhưng chắc chỉ dám xàm wifi thôi, xài gprs chịu ko nổi tiền đâu >_____<

O9xx19xx29

vả lại dùng GPRS chưa chắc được vì đường truyền chậm lắm:-??

ko chậm đâu - gprs viettel khá nhanh

Cái này có bản đồ cho Việt Nam không Caohieu ?

Có thì có nhưng mà chỉ có các thành phố lớn - còn xa thành phố 1 tí bản đồ mờ tịt ko nhìn thấy gì vì ảnh ko phải chi tiết

Ct này khá hay, nhưng chắc chỉ dám xàm wifi thôi, xài gprs chịu ko nổi tiền đâu
lượn 1 vòng quanh HN mấy chỗ trong 10 phút thì băng thông đã đi 2MB rồi = 10k nên cái này dùng trọn gói gprs thì nghịch được - còn ko thì ... >:)

Caohieu88

Bản này ko phải bản mới đâu nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=39243&highlight=Google+Maps . Đã có người Post đây rồi em!!! Nhưng bài kia ko hướng dẫn rõ như thế này.Chấp nhận. :D .

Sorry anh, em chỉ check mỗi ngày mod file nên có thể bị nhầm Ver, còn trước đó em biết có bài post trước rồi, hình như ngày 11/11 gì đó, chứ em ko quên đâu :(

lượn 1 vòng quanh HN mấy chỗ trong 10 phút thì băng thông đã đi 2MB rồi = 10k nên cái này dùng trọn gói gprs thì nghịch được - còn ko thì ... >:)

Mình dùng Wifi ở nhà nên thỉnh thoảng lôi ra nghịch cũng thích, thanks bạn đã trả lời nhé!! =D>

Chung_tuhinh

Hứt hứt ...
Mình mới dạo có 1 vòng tp HCM (khoảng 5p) mà ngốn hết hơn 900Kb dữ liệu !
May mà dùng Sim KM, nếu không chắc chết :))

lephong81

sau e tai ko dc vay cac pac??? giup em voi!!!

Diễn đàn đang bị lỗi một số chức năng, nên một số file đính kèm tạm thời không download dc, chờ thêm một thời gian sẽ download lại dc. Chú ý sử dụng tiếng Việt có dấu nhé.

Last edited by a moderator:

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn có thể sử dụng điện thoại và vào địa chỉ sau để tải về bản google map thích hợp với máy của bạn : m.google.com.vn/maps.