• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google Translate v1.0.0_Dịch thuật trực tuyến

thanhthao1904

tình hình là mình cài cũng khong chạy được, có mỗi cái biểu tượng thôi
đã cài "Python 1.9.5" mà chưa có dùng được

thien13311

Active Member
Mình cài bản 1.4.5 còn dùng ngon ơ mà, bạn đã cài đủ bộ chưa:-/
Nên vào đây tham khảo lại, hoặc bản mới nhất tại đây
Mình dùng bản python2009.02.10 của KJR vẫn vào được giao diện nhưng có thông báo như sau:
В программе произошла ошибка. Пожалуйста отошлите данный текст разработчикам.
File "C:\private\6e625262\default.py", line 9, in func
import gtranslate
File ".\site.py", line 96, in platsec_import
File "C:\Мои программы 2009\GTranslate\9\1.2.1\GTranslate.py", line 577501, in ?
File "c:\resource\prodb.py", line 17, in __init__
if load:self.load()
File "c:\resource\prodb.py", line 22, in load
map(lambda line:self.__dict__.__setitem__(line.split("=")[0],eval(line.split("=")[1])),file(self.__file__,"r").read().splitlines())
File "c:\resource\prodb.py", line 22, in <lambda>
map(lambda line:self.__dict__.__setitem__(line.split("=")[0],eval(line.split("=")[1])),file(self.__file__,"r").read().splitlines())
File "<string>", line 1
u'Gtranslate v1.2.1 \u2029\u2029Author:dies23 \u2029 \u2029english translation by\u2029
^
SyntaxError: invalid token

Mình nhìn vào thông báo không hiểu phải làm sao nữa. Bạn đã cài thành công thì chỉ cho mình với.
Thanks =D>
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

mình cài bản 1.21 . Thử dịch câu Em yêu anh , sao nó lại dịch thành they love him ? Mình hok rành về tiếng Anh nhưng mình tưởng nó phải dịch thành I love you chứ ?

xiaohuang

mình cài bản 1.21 . Thử dịch câu Em yêu anh , sao nó lại dịch thành they love him ? Mình hok rành về tiếng Anh nhưng mình tưởng nó phải dịch thành I love you chứ ?
Đối với Google Translate bạn nên thay những từ "anh", "em" bằng "tôi", "bạn" nó sẽ dịch chính xác hơn ;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member

Vậy câu they love him có nghĩa gì ko bạn ? Hay nó là câu vô nghĩa ?

Thằng google dịch này nó dịch từng chữ chứ nó không dịch theo ý nghĩa của câu nên sau khi dịch xong mà không edit lại thì đọc nghe kỳ lắm bác à. ;;)