• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GỘP CHUNG PHIÊN BẢN OVI-TRACKID - TESTED

galabuon

đây là phương án tốt nhất cho tới thời điểm này, cho giải pháp vừa chạy ovi-track id trên cùng 1 máy

1. download bản ovi - track id của mình vào, cài xong là có cả 2

2. đăng nhập vào store.ovi.mobi, 1 lần cho nó nhớ tên bạn - chưa có thì đăng ký 1 nick nhá.

3. bây giờ vào c;\private\10202be9\persists xóa 101F8731.cre, từ đây ovi và cả browserNG ko cần file này nữa

4. chép file file này của track-id vào c;\private\10202be9\, overwrite 101F8731.txt của nokia
file này mình để đuôi trk cho các bro khỏi nhầm lẫn, phải rename lại nhé

giờ thì xài vô tư cả 2, ko bao h phải làm lại chuyện này trừ khi 4mat lại

quá tuyệt vời phải ko , nhớ thx nhé. ;;)

LƯU Ý - Bản rom của mình phải xóa file gốc z;\private\10202be9\101F8731.txt

======== UPDATE PHIÊN BẢN TỰ ĐỘNG ========
credit ngoanrazor

- cài ovi-trackid #1
- cài ovi-trackid trang 2 của bác ngoạnrazor #19
- chương trình ovi-trackid sẽ tạo 2 icon mới, khi click vào nó có rung nhẹ - chắc để phân biệt với chương trình gốc. cứ thế là chạy thôi

LƯU Ý : -khi chạy ovi ok thì , get rihana, shazham cũng ok
-khi chạy trackid thì chắc là trackid và các trình của sony sẽ ok
-đang thử với bản rom xóa file 101F8731.txt gốc

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Mấy cái này tách ra được thì tốt quá,để cất vào trong Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW cho mem khác lấy về bỏ vô CFW của mình,vậy tiện hơn ^^

galabuon

Mấy cái này tách ra được thì tốt quá,để cất vào trong Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW cho mem khác lấy về bỏ vô CFW của mình,vậy tiện hơn ^^

TrackID chép vào rom là chạy thôi, đã test.

còn cả 2 nằm trong z thì chưa thử

- Ngoài lề 1 chút : ovi mổi lần down load bao nhiu KB thì nó cũng upload bấy nhiu KB như kiểu mà torrent vậy đó. cái này ai để ý ko. máy mình có DU meter nối với dtdd qua mạng ad-hoc nên mới biết

paulwoong

báo cáo với chủ topic là mình cài vô bị báo lỗi ảnh hưởng tập tin hệ thống!máy minh đã hack rồi.!có cách nào cài vô không?

vipboy217

làm sao để chép vào rom đc vậy anh,anh có thể hướng dẫn cụ thể hơn đc không a.

galabuon

báo cáo với chủ topic là mình cài vô bị báo lỗi ảnh hưởng tập tin hệ thống!máy minh đã hack rồi.!có cách nào cài vô không?

xóa file 101F8731.txt, cre trong c truoc, nếu vẩn ko cài dc thì sau này làm rom bỏ file gốc trong rom 101F8731.txt đi

ngoanrazor

Well-Known Member
Pác gala xin nói rõ là trackid và ovi bị j cần xoá hay rename j. Để mjh viết pm tự động làm cho

galabuon

Bản thân 2 soft này bị xài chung 1 file 101F8731.txt, nên khi xài soft này thì nó bắt phải có đúng file của nó để login vào đúng server.

bác làm 1 cái soft thế này nhé

khi click vào nó sẽ có menu -- 2 dòng. chạy ovi hay chạy track id

nếu chạy ovi , thì nó sẽ lấy 101F8731.txt của nokia chép vào c;\private\10202be9\

nếu chạy track-id , thì nó sẽ lấy 101F8731.txt của track-id chép vào c;\private\10202be9\, đồng thời tìm vào c;\private\10202be9\persists xóa 101F8731.cre nếu có

ngoanrazor

Well-Known Member
Bản thân 2 soft này bị xài chung 1 file 101F8731.txt, nên khi xài soft này thì nó bắt phải có đúng file của nó để login vào đúng server.

bác làm 1 cái soft thế này nhé

khi click vào nó sẽ có menu -- 2 dòng. chạy ovi hay chạy track id

nếu chạy ovi , thì nó sẽ lấy 101F8731.txt của nokia chép vào c;\private\10202be9\

nếu chạy track-id , thì nó sẽ lấy 101F8731.txt của track-id chép vào c;\private\10202be9\, đồng thời tìm vào c;\private\10202be9\persists xóa 101F8731.cre nếu có

thứ 7 sẽ xong

galabuon

rất nhiều nhu cầu chuyển đổi file cấu hình

ví dụ riêng ks có tới 8 cái. nếu mà cứ cook rồi thử, hay cài sis rồi thử thì rất bất tiện :-?

chắc bác ngoanrazor có việc nhiều đây, shared code cho ae mày mo chút ;;)

thx again :D