• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Góp ý cho PVLIP

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P

Nhưng hiện vẫn không Fix lỗi được. Mong anh chỉ giúp là lỗi thứ 2 cần lấy bản vá lỗi nào ạ. Mong anh giúp đỡ em.
Bạn thử bản gửi kèm xem sao.
Nếu không được thì đành chờ anh Tmap hết bạn anh ấy sẽ fix cho.

Kid_is_me

Tks anh nhé. Để em thử,nhưng mà hình như máy của em không chạy file *.mui được hay sao ấy anh ạh. Chỉ chạy mỗi file *.cab thôi. Hjzhjz !

Chỉnh sửa cuối:

phuonghuy2000

Minh dùng WM6 trên O2 Zinc, cài bản PVLIP-RC1. Cài tốt nhưng gặp quá nhiều lỗi như sau.

Tiếng việt chuyển đổi tốt, chạy nhanh, ko gặp gì nhưng những lỗi sau xuất hiện: SPB mobile Shell bản 1.0 dã việt hóa em cài là ko chạy được. Ko vào menu đc. Bấm vào Sbp ko chạy. Nhưng vào danh bạ thì tốt.

Phần start ko còn bất cứ mặc định nào ngoài today và recent. Phần Qmenu cài thêm là vô tác dụng. Trên "Bắt đầu" ko có bất cứ cái gì nên ko thể vào đựoc bất cứ cái gì như cài đặt...Muốn cài đặt là bó tay. Muốn vào menu để hiển thị Program cũng ko có. nói chung chỉ còn duy nhất chức năng Duyệt file (Explore file là còn hoạt động). Cho nên muốn vào thì phải vào từ đây...vào Windows/start menu mới có thể thấy Program file, thấy trò chơi, thấy cài đặt...nhưng được cái là việt hóa hết.

Do vậy, đành phải dỡ PVLIP ra thì nó lại quay về như cũ. tất cả sài bình thường. SPB mượt mà, Qmenu chạy tốt hiển thị đủ, Start đầy đủ cả today, cả setting...

PVLIP chạy tốt nhưng tê liệt hoàn toàn today và Spb, chỉ còn các nút cứng là chạy tốt, nhưng vào tin nhắn, gọi, danh bạ.

Ai biết tại sao ko giúp mình một cái

Kid_is_me

Em đã test thử,nhưng không ăn thua anh ạ. Đành chấp nhận không dùng PVLIP. Hixhix,chán thật. Mong là sẽ sớm có bản vá lỗi

Kid_is_me

Mình đang dùng con XDA II,WM6.1,bản ROM của bác SonBlack.
Thông tin bản ROM: -ROM ver: 6.1.8.16PV
-Rom date: 10/02/2008
-Radio ver : 1.08.00
-Protocol ver: 1337.18
-ExtROM ver: Sonblack.PV
Khi mình chạy FLIP bị một số lỗi:
- HTC Home không thể hiển thị, chỉ có một khoảng trống trên Today thôi
- Không hiển thị bàn phím gọi đi,không bấm số để gọi được.
Mong các anh giúp đỡ. Tks !

Anh ơi, hiện tại em vẫn chưa Fix lỗi được. Mong các anh đi trước, giúp đỡ em với ạ. Vì Tiếng Anh em có hạn,và không biết nhiều cảnh báo,rất khó trong quá trình sử dụng. Có được bản PVLIP này thì lại bị lỗi như trên. Mong các anh ra tay kíu giúp em với ạ. Em xin chân thành cám ơn !

loleytime

E dùng O2xdaIIs.ROM:WM6.1
tại sao khi e cài mã số đăng kí cho PVLIP thì khi vào Star nhưng máy chỉ hiện được 8mục gồm:
Today
tmail
WkTASK
SreenRotate
Camera_Detct
sms_alert_fix
poutlook
Đặc biệt là máy k hiện tiếng việt.
mặc dù e đã khởi động nhiều lần.
chỉ dùm e đi.E cảm ơn nhiều!!!!

Chỉnh sửa cuối:
lỗi ko hiện cuộc gọi khi gọi vẫn nghe điện bình thường

em dùng hp 6828 rom 6.1 gẫn như ko gặp 1 lỗi nào ngoài cái lỗi trên call ko hiện thì nhấn số mới và kiểm tra tiền ko dc,anh nào biết cách sửa xin chỉ giáo em với:O:O:O:O:O

hay quá em sửa dc rồi dễ quá mà ko biết cảm ơn các anh sao em chả thấy có lỗi j nhỉ.dùng quá tuyệt luôn thêm cái sps mibíhell nữa là tiếng việt hết tuyệt quá

hoangtientruong

HaChau oi mình cài :HaChauLIP61_beta2 cho máy ASUS P750 rom V6.6.0 WWE_HK01 HDH là WM6.1 Bị lỗi phần phone bấm phím cứng và phím mềm ko có tác dụng

HaChau

Super V.I.P
HaChau oi mình cài :HaChauLIP61_beta2 cho máy ASUS P750 rom V6.6.0 WWE_HK01 HDH là WM6.1 Bị lỗi phần phone bấm phím cứng và phím mềm ko có tác dụng
Bạn tải ở bài này nhé.
Gần như tất cả các lỗi gặp phải đều do MUI, không phải bản thân ứng dụng EXE.
Các bạn quen Việt hoá thậm chí có thể tự tạo bản vá cho mình hoặc Việt hoá thêm.

tinhta

Thưa Chị Hà Châu! Chị có thể cho em xin 1 bản Việt Hóa Windown Mobile 6.1 (i900) ko ạ. Cho em 1 bản đăng ký với tên
Hang
luôn nha! Nếu được phiền Chị Hà Châu gởi mã số đăng ký qua DT giúp em (0985282098). Em ở trong Quân Đội khó ra ngoài lám Chị Hà Châu. EM cảm ơn Chị nhiều

ManhKeu

Active Member
Anh ơi, hiện tại em vẫn chưa Fix lỗi được. Mong các anh đi trước, giúp đỡ em với ạ. Vì Tiếng Anh em có hạn,và không biết nhiều cảnh báo,rất khó trong quá trình sử dụng. Có được bản PVLIP này thì lại bị lỗi như trên. Mong các anh ra tay kíu giúp em với ạ. Em xin chân thành cám ơn !

Bạn vào \Windows xoá file có tên như trên "tapres.dll.042a.mui" đi là sài được thôi mà ! Mỗi tội là riêng phần phone không có TV

Chỉnh sửa cuối:

huavinhhau

GÓP Y PVLIP VỀ CHỤP ẢNH VÀ NGHE RADIO

Mình đang dùng máy hTC P3000 đã cài PVLIP 6.1 nhưng về chụp ảnh thiếu chữ việt, còn nghe Radio vào không được. Rất tiếc minh không biết cách đưa ảnh lên được

saikimma

Mình cài phần Sp1 vào con Touch của mình thấy vào wifi vẫn bị báo lỗi và mất phần HTC home, vào phần voice Recorder ko dc có cách nào giải quyết giúp mình với. Mình không biết đưa ảnh lên thông cảm nhé.
Mình đã chạy phần fix lỗi wifi rồi nhưng cũng không đươc.

tinhta

Có ai đó giúp Em với! Vừa cài PVLIP cho i900. Khởi động lại máy thì ko vào đc gì cả. Máy khởi động đến Màn hình xanh WM6.1 là đứng đó luôn. Em ko biết phải xóa như thế nào vì ko liên kết được với USB ổ cứng hay đồng bộ dữ liệu thì làm sao mà xóa. Anh chị nào biết cách sửa chữa cho i900 của em vào đươc phone ko? Em ko cài PVLIP nữa đâu huhuhu

PhongQuang

Super V.I.P
Có ai đó giúp Em với! Vừa cài PVLIP cho i900. Khởi động lại máy thì ko vào đc gì cả. Máy khởi động đến Màn hình xanh WM6.1 là đứng đó luôn. Em ko biết phải xóa như thế nào vì ko liên kết được với USB ổ cứng hay đồng bộ dữ liệu thì làm sao mà xóa. Anh chị nào biết cách sửa chữa cho i900 của em vào đươc phone ko? Em ko cài PVLIP nữa đâu huhuhu
Hard Reset lại máy đi bạn.

nxkhai

Anh HaChau à, máy em là Qtek S110 , rom 1.12 đã up len Win 6.1 , cải bản pvlip6.1 Sp1 hay Sp2 xong , thì không hiện được menu , trong bắt đầu chỉ có màn hình today và hai chuong trình lỗi của pvlip ...Phone và contacts ko vào đc...xin anh fix lỗi sớm ạ. Cảm ơn anh nhiều.

nxkhai

Và khi vào pvlip ,để chuyển sang tiéng Việt thì hiện thông báo , khi chuyển đổi bị lỗi và sẽ chuyển về chế độ ban đầu để đảm bảo an toàn...v..v Em khởi động lại máy thì trong Program hiện một số bằng tiếng Việt còn trong Setting thì không..Mong anh chỉ bảo , nick em là nxkhai2008 a,cảm ơn anh nhiều !

tranngocletuan

Active Member
bác HaChau, Tmap và bác Phong_Quang có thể viết hộ một bản PVLIP dành cho các anh em dùng O2 mini uprom bản WWE 3.03.00 MAGICIAN được ko?
chứ bản PVLIP của Manhkeu ko thể nào chạy được vẫn bị báo lỗi
Mã:
HaChauLIP.exe
IOException
An error message cannot be displayed because an optional resource assembly containing it cannot be found

at System.IO.Directory.Move()
at a.p()
at a.e()
at c.l()
at System.Windows.Forms.Control.OnClick()
at System.Windows.Forms.Button.OnClick()
at System.Windows.Forms.ButtonBase.WnProc()
at System.Windows.Forms.Control._InternalWnProc()
at Microsoft.AGL.Forms.EVL.EnterMainLoop()
at System.Windows.Forms.Application.Run()
at d.a()
mặc dù đã thử làm rất nhiều lần nhưng vẫn bó tay

tonyhung

BẠN ƠI CHO MÌNH XIN KKK (VIP) CỦA PVLIP 6.1 VỚI

mình rất thich sử dụng tiếng việt ban à,mình rất cám on bạn đã cho mình KKK của PVLIP 6.0 mình da cài PVLIP 6.1 rat thành công, nhưng mình thấy trong phần "danh mục" có dòng "nhập mã số VIP" vậy bạn có thể cho mình xin mã số VIP này được ko bạn,mình cám ơn bạn nhiều lắm,cám ơn bạn trước nhé! OWEN : Tony-Hung
:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(;;);;);;);;);;);;);;)

Status
Không mở trả lời sau này.