• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GPRS 5800

nguyentri80

CÓ ai thấy là con 5800 GPRS wa' chậm ko . lúc trước mình sài N81 máy chạy GPRS nhanh lắm . bây h 5800 vào được 1 trang wep chờ đến mỗi cổ. với lại download chậm wa' trời lun. mình rất thích 5800 nhưng chỉ hơi buồn vì GPRS chậm wa' . Wifi thì ít khi nào dùng đến . có ai có cách nào cải thiện ko ?????

kidkylin

sóng GPRS còn tuỳ vào địa điểm, mạng cung cấp, trạm phát sóng, host dữ liệu bạn truy cập,......
Đâu phải sóng GPRS lúc nào cũng giống nhau.

Kenji1992

bạn nên tìm nhưng nơi thoáng đãng , tránh nhưng nơi có nhà cao tâng là sóng gprs sẽ đc cải thiện đáng kể .

Hoden

Super V.I.P
kich hoat lại gprs bằng cách gọi hay khởi đông lại máy gprs thường không ổn dịnh nhát là lúc 5h chiều khi đài phát thanh lên rất hay làm nhiễu sóng

Kenji1992

kich hoat lại gprs bằng cách gọi hay khởi đông lại máy gprs thường không ổn dịnh nhát là lúc 5h chiều khi đài phát thanh lên rất hay làm nhiễu sóng

10h đêm đứng trên lang cang nhà cũng hok vào đc ym chứ ở đó mà 5h . hix

Auto

Cũng rất là nhìu lí do bạn aà!
Có thể sóng nơi bạn đang test k đc ổn cho lắm.
Mình xài gprs suốt nên rành lắm.
Giống như chổ mình đang ở thì mobi nhanh.
Còn đi lên nhà trên sg thì phải mua sim vietteo mà xài.
Mà chơi game online thì phải đổi wa vina
Khỗ thế đấy.
Mod gộp lun vào top 58 ấy.
Thấy con 58 naày lộn xộn wó ^^
Posted via Mobile Device

nguyentri80

cũng cùng một nơi đó chứ lúc trước sài N81 thì rất lên mạng nhanh . nhưng sau khi đổi 5800 thì rất là chậm . mình đã thử mượn n81 kết nối gprs cùng sim với 5800 đang xài chạy rất ngon , dowload fa fa nhanh lam . :((chịu thôi

your_rules

vậy là chắc em 5800 của bạn có vấn đề rùi, còn k thì quá trình cài đặt gprs có vấn đề, nói chung là nhiều lắm
Bác thử cài đặt lại cấu hình mạng xem sao
CHức con 58 của mình thì vô gprs phà phà, lúc nào vô k đc thì biết chắc là mạng có vấn đề rùi, lúc đó đừng có cố gắng vô ích, nên để 1 hồi rùi vô lại, sóng đt còn bị ngẽn huống chi sóng gprs

Hoanpro

cũng cùng một nơi đó chứ lúc trước sài N81 thì rất lên mạng nhanh . nhưng sau khi đổi 5800 thì rất là chậm . mình đã thử mượn n81 kết nối gprs cùng sim với 5800 đang xài chạy rất ngon , dowload fa fa nhanh lam . :((chịu thôi

Posted via Mobile Device
Gprs vào nhanh hay chậm còn tùy vào thời điểm bạn a. Bạn xem trên máy 5800 đã cài cấu hình GPRS tự động mới nhất của mạng chưa. Khi vào web bạn thử xoá bộ nhớ cache cho đỡ nặng máy. Nếu vấn thấy chậm vào menu > tải về. Rồi vào web. Mình thấy 5800 dùng gprs nhanh đấy chứ!

hailonghk

Dạo này mình lại thấy buồn phiền vì GPRS tự nhiên nhanh quá mới chết chứ :-?? Làm tốn tiền quá, dùng lướt web và định vị GPS đều nhanh, mạng Vinaphone;;)

Kenji1992

Dạo này mình lại thấy buồn phiền vì GPRS tự nhiên nhanh quá mới chết chứ :-?? Làm tốn tiền quá, dùng lướt web và định vị GPS đều nhanh, mạng Vinaphone;;)

chăc mang vina nâng cấp chuẩn bị lên 3g đó mà

your_rules

chăc mang vina nâng cấp chuẩn bị lên 3g đó mà

Vậy chứ mobifone k phải đang nâng cấp lên 3G à, sory spam
Nói chung là do sóng gprs chập chờn và thiết kế của mỗi đt khác nhau nên việc truy cập gprs cũng khác nhau, cùng chung 1 loại đt mà cũng có cái bị lỗi mà bác, huống chi là 2 loại khác nhau

nguyentri80

uh nge các pác nói mới nhớ lúc mới mua con 5800 chạy gprs nhanh khủng lắm . được khoảng 1 tuần là rùa cho đến bây h luôn 3 tháng rùi , mình đã chơi gprs mọi thời gian và nhiều ngày mà cũng ko thấy j khác biệt. hu hu làm sao bây h . đem ra care bảo hành ko biết được ko nữa .

Auto

uh nge các pác nói mới nhớ lúc mới mua con 5800 chạy gprs nhanh khủng lắm . được khoảng 1 tuần là rùa cho đến bây h luôn 3 tháng rùi , mình đã chơi gprs mọi thời gian và nhiều ngày mà cũng ko thấy j khác biệt. hu hu làm sao bây h . đem ra care bảo hành ko biết được ko nữa .
Do mạng chứ sao do máy hả bạn
Và NC k bh vụ này đâu...
Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
hiện tại máy mình cũng bị lỗi gprs mình mới điên thoai hỏi tổng đài kiểm tra và hứa kích hoạt lại trong vòng 24 tiếng sẽ có lại.mình đang sài viettel

mjayz

em sài gprs lúc vào mạng lướt web thì ko dc nhưng khi vào chat thì phà phà.... rùi chat 1 lúc way ra vào web thì phà phà :)):)):)) .... chả hỉu sao nữa =.= .... Sài sim gold của mobifone mà gprs như cái j vậy ... hjx .....

hidenman

Hình như thằng 5800 này nó có cái lạ lắm lúc trc mình làm mọi cách đều ko vào GPRS đc( reset,flash fw,ra NC) nhưng xài đc vài tuần thì nó lại tự động vào đc GPRS mà nhanh ngang ngữa wifi lun (làm 1 lần mình lướt web = gprs cứ tưởng là wifi làm mất 50k :-( ). Bạn cứ để nó chạy vài tuần nữa coi nó nhanh hơn đc ko. Chắc nó đang đồng bộ lại máy

LangTu_Viet

Mình dùng GPRS lúc 12h do lúc đó chưa ngũ dc nhưng phải công nhận là GPRS của em 5800 yếu thiệt chạy chậm quá nếu web mà dung lượng cỡ 4,53mb thì tự dộng nó thoát web ra , máy thì nóng lên ko biết có phải là do nóng máy nên nó thoát web ra ko . nói chung đêm ngũ ko dc lên mạng coi ae bình luận coi ko dc .. GPRS chậm quá ...
Mình dụng mạng vina số fone 0917 177 456 ...

dingvn

Mình thấy nhanh mà :-??. Mình xài GPRS/EDGE của vịt teo, nhanh òm, có điều tốn tiền quá :)).

Steavankas

Mình cũng đâu thấy chậm. Chỉ có đôi khi giờ cao điểm nó lag lag...
Mình cũng xài VInaphone: 0919 00 66 22