• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GPRS của Desire

phuc0984830836

mình đang sử dụng mạng viettel và đã kết nối GPRS thành công. Duyệt web và chat bình thường. Nhưng không vào được Facebook của Androi. Nhưng khi vào bằng Opera mini thì lại vào Facebook đc. Dùng wifi thì vào được hết. Nhưng chỉ có GPRS là hok vào Facebook của Androi đc thôi à. Có ai gặp tình trạng giống mình chưa ? Xin chỉ giúp.

ninhnd

sao lạ thế nhỉ.,mình vẫn dũng bt mà.mobi,viettel và cả beeline nữa.như vậy có thể là do chương trình fb đấy của bạn có vấn đề.bạn thử gỡ bỏ rồi tải bản khác trên market xem,nhớ update nhé.
nếu ko được thì copy vào thẻ rồi dùng quản lý file install thử xem.còn nếu ko được nữa thì chơi đến hard reset xem vì có thể bị xung đột với pm nào đó...

phuc0984830836

đã Hard Reset xong. vẫn không đc. mình đọc trên mạng thì có chỉ là chỉnh DNS của GPRS viettel lại. nhưng tìm trong APN hoài vẫn không thấy có DNS để chỉnh. nản quá. có ai có thể giúp mình connect facebook mobile on androi bằng GPRS không ? giúp mình với.

ninhnd

đã Hard Reset xong. vẫn không đc. mình đọc trên mạng thì có chỉ là chỉnh DNS của GPRS viettel lại. nhưng tìm trong APN hoài vẫn không thấy có DNS để chỉnh. nản quá. có ai có thể giúp mình connect facebook mobile on androi bằng GPRS không ? giúp mình với.
bạn ơi đừng buồn nữa,vì mình cũng mất công tìm 1 hồi lâu cũng ko thấy DNS đâu cả.có lẽ chẳng có phần chỉnh đâu.ko như trên pc.
mà đúng là mạng mobifone mấy hôm nay có vấn đề thật.diss mạng liên tục,vào fb lúc được lúc ko.thằng e mình dùng máy ss beat dj cũng kêu ko vào được fb.tham khảo trên mạng thì thấy bảo mobifone đang sửa chữa nâng cấp mạng thì phải.chắc là do mạng rồi.bạn đt lên tổng đài bảo người ta đồng bộ lại dữ liệu và gprs chắc là được.
chúc bạn may mắn.

nguyenvinhvn

hì các bác cho em hỏi luôn là có bác nào download được nhạc từ trang mp3.zing.vn qua Internet của HTC Desire chưa ạ?Em thì chịu click vào "download" mà nó chẳng hiện ra gì ko down được.Có bác nào có cách khắc phục được ko?Em dùng con KS20 thì down vù vù.