• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4.2.1

auchanvan

Cho hỏi máy mình 3gs lock boot 6.15 fw4.2.1, đã jailbreak & unlock và sử dụng bình thường. Nhưng mỗi lần tắt máy mở lại thì hay bị treo táo. Vậy có thể dùng Greenpois0n RC5 để jailbreak và không bị treo táo nữa đúng không vậy. Sao mình thấy tiêu đề chú ý có nói "baseband này không unlock được và phải đưa lên 6.15.00 đồng nghĩa là bạn sẽ không thể restore firmware gốc sau này" . Mình xài 4.2.1 thì mình vẫn có thể retore lại fw gốc 4.2.1 được mà đúng không vậy.

AquaSta

Moderator
Cho hỏi máy mình 3gs lock boot 6.15 fw4.2.1, đã jailbreak & unlock và sử dụng bình thường. Nhưng mỗi lần tắt máy mở lại thì hay bị treo táo. Vậy có thể dùng Greenpois0n RC5 để jailbreak và không bị treo táo nữa đúng không vậy. Sao mình thấy tiêu đề chú ý có nói "baseband này không unlock được và phải đưa lên 6.15.00 đồng nghĩa là bạn sẽ không thể restore firmware gốc sau này" . Mình xài 4.2.1 thì mình vẫn có thể retore lại fw gốc 4.2.1 được mà đúng không vậy.
Bạn đã nâng baseband lên 6.15.00 thì sẽ không thể restore firmware gốc được :|

longryu

:p anh em nào chỉ giúp với, ITOUCH G4 fimware 4.1 giờ update len 4.2 JB làm sao thế, lần trước mua máy bác cửa hàng dùng tool limer1n của GEOHOT thì phải ,
hi vọng được giúp đở:mask:

vuachoccuoi2003

Mình vừa làm thành công cái iPad 4.2.1
Cho mình hỏi, mình có con ip4, cũng ko nhất thiết phải unlock gì mấy. Nhưng muốn cài fw 4.2.1 và JB, vậy thì liệu có ảnh hưởng gì tới việc JB hay unlock sau này ko? mình có đọc chú thích của chủ topic nhưng ko hiểu rõ cho lắm. Xin cám ơn.

auchanvan

Sao mình jailbreak đến bước cuối cùng thì bị treo nhỉ, chưa hiện hình quả táo nữa, để hơn 10phút cũng không thấy động tĩnh gì, làm đi làm lại mấy lần cũng vậy. Có ai gặp phải không vậy, thanks

NguyenTu

Super V.I.P
Sao mình jailbreak đến bước cuối cùng thì bị treo nhỉ, chưa hiện hình quả táo nữa, để hơn 10phút cũng không thấy động tĩnh gì, làm đi làm lại mấy lần cũng vậy. Có ai gặp phải không vậy, thanks

làm lại đi bạn, mình vừa làm con Iphone 4 world, lần 1 lỗi, lần 2 OK

gaupretty

Những điều cần biết về Greenpois0n RC5(Windows) trước khi sử dụng!

Chào các bạn,

So với bản chạy trên Mac, bản chạy trên Windows hoàn thiện hơn, ít lỗi hơn. Trên Win có thể chạy một lần là được ngay, Mac nhiều khi phải chạy vài lần và có người còn không chạy được (theo phản hồi của thành viên HiP). Loader của bản chạy trên Win cài Cydia nhanh, không bị lỗi. Loader trên Mac hầu như không cài được Cydia, phải dùng Redsn0w để cài. Đối với bản trên Mac, iPhone 3GS boot mới đã lên Baseband 06.15 sẽ TỰ REBOOT HAI LẦN mỗi khi khởi động iPhone. Bản trên Win đã sửa được lỗi đó......

Dưới đây là những điều cần biết trước khi sử dụng.

iPhone 3GS boot mới đã lên Baseband 06.15

* Nếu đang ở 4.2.1 và đã Jailbreak bằng Redsn0w (Tethered). Có thể chạy tiếp Greenpois0n để thành Untethered. Tất cả dữ liệu trên iPhone sẽ không bị mất đi. Sau khi chạy Greenpois0n, sẽ không có Loader. Đó là chuyện bình thường, không phải là lỗi đâu nhé (sợ có người thắc mắc sao chạy xong GP mà không thấy Loader).

* Nếu đang ở thấp hơn 4.2.1 thì cần phải lên 4.2.1 trước. Restore lên 4.2.1 gốc bằng bất cứ cách nào cũng được. Khi bị lỗi 1015, không cần dùng TinyUmbrella để thoát. Cứ thế chạy Greenpois0n luôn. Tuy nhiên, sau khi chạy xong Greenpois0n thì iPhone sẽ đứng ở màn hình Emergency Call(Nếu UPDATE lên 4.2.1 thì không bị, vì iPhone của bạn đã Active rồi, giờ chỉ UPDATE thôi). Các bạn có thể cho Sim vào để Active (nếu có). Hoặc cứ thế chạy tiếp Redsn0w 0.9.6b5. Chọn Install Cydia, sau khi Redsn0w chạy xong các bạn sẽ vào được màn hình chính và có Cydia.

* iPhone đang chạy Custom thì KHÔNG THỂ chạy Greenpois0n. Nó sẽ đứng ở "Unable mount user filesystem", và sẽ reboot sau 15-20 phút. Mèo vẫn hoàn Mèo, không có gì thay đổi trên iPhone.

iPhone 3GS boot mới không muốn lên Baseband 06.15

* Hiện nay chưa có giải pháp nào cho dòng máy này.

iPhone 4

* iPhone 4 có thể lên 4.2.1 mà vẫn giữ Baseband (tìm bài trong diễn đàn đọc nhé). Vì vậy, cứ lên 4.2.1 gốc rồi chạy Greenpois0n.

Thanks for share Anthony - heaveniphone.com

gaupretty

Hướng dẫn cách xóa bỏ logo greenpois0n RC5

Như các bạn đã biết khi đã jailbreak bằng Greenpois0n RC 5 và mỗi khi reboot máy thì nó sẽ có logo greenpois0n nhìn khuôn mặt méo mó khó ưa mà dễ thương heheh!!!.

Tiện đây mình có một cách để loại bỏ cái logo đó và trở về logo quả táo thân yêu ngày nào.

Mình dùng Pc suire.

Mở Pcsuite lên và chọn System.

Tiếp đến các bạn chọn thẻ Files.

Cữa sổ Files mở ra và ở khung này các bạn chọn tiếp usr.

Tiếp bước này các bạn chọn bin và tìm dòng animate bấm chuột phải chọn delete ,xong reboot lại máy và hưởng thành quả.

Thanks for share oneforall108 - heaveniphone.com

Hoặc các bạn có thể dùng iFile vào theo đường dẫn /usr/bin/ xóa bỏ file animate là OK!

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
dùng chi tới PC suite vậy bạn dùng Ifullbox vẫn ok mà cần chi tới pc suite cho khởi động máy X_X

auchanvan

Xin hỏi đối với máy 3gs phiên bản lock ban6.15 fw4.2.1 có làm được không vậy. Mình làm tới giờ vẫn chưa thành công

panrai

Super V.I.P
Xin hỏi đối với máy 3gs phiên bản lock ban6.15 fw4.2.1 có làm được không vậy. Mình làm tới giờ vẫn chưa thành công

nếu máy bạn là FW gốc thì ok ko có gì mà làm ko đc trừ khi bạn chạy FW custum thì làm ko đc chứ FW gốc thì ok ;;)

auchanvan

nếu máy bạn là FW gốc thì ok ko có gì mà làm ko đc trừ khi bạn chạy FW custum thì làm ko đc chứ FW gốc thì ok ;;)

Máy mình đã nâng baseban lên 6.15 chạy fw gốc đến phút cuối thì báo lỗi 1015, mình vẫn để vậy và jailbreak bằng Greenpois0n RC5 cũng không được. MÌnh chạy fw gốc cứ báo lỗi ấy hoài, xin hướng dẫn mình cách khắc phục với, thanks

panrai

Super V.I.P
Máy mình đã nâng baseban lên 6.15 chạy fw gốc đến phút cuối thì báo lỗi 1015, mình vẫn để vậy và jailbreak bằng Greenpois0n RC5 cũng không được. MÌnh chạy fw gốc cứ báo lỗi ấy hoài, xin hướng dẫn mình cách khắc phục với, thanks

bạn phải dùng sim hack acti nó đi hoặc là bạn dùng redsn0w để hack nó 1 cái sau đó bạn mới chạy GP mới đc bạn à :))

nbdao

ui minh dùng với iPhone 4 16 AT&T lock 4.2.1 basements 3.10.01 chạy ngon lành khởi động lại không bị ăn táo nữa hihi nhìn hình quả táo lai đầu lâu iu thế, giờ mình đang đợi tool để unlock nũa thui à hi vọng cũng có sớm trong tuần này hoặc tuần tới thui