• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4.2.1

TruongHan

Super V.I.P
vậy tóm lại là làm được không thế mấy bác? Sao người nói được người nói không?

IP4 hiện tại chỉ unlock được baseband 1.59 thôi bạn.Baseband 2.10 và 3.10 chưa unlock được đâu :)

duysu

Huynh cho đệ hỏi FW 4.1 và 4.2 đã unlock được trên iphone 4 chưa, nếu được rồi thì cho đệ hỏi unlock bằng p nào. Thanks các huynh

ducthang

Huynh cho đệ hỏi FW 4.1 và 4.2 đã unlock được trên iphone 4 chưa, nếu được rồi thì cho đệ hỏi unlock bằng p nào. Thanks các huynh
THÔNG TIN NÀY NÓI RẤT NHIỀU RỒI CÓ VÀ CÓ RẤT NHIỀU NGƯỜI KHÔNG ĐỂ Ý TOÀN HỎI LẶP ĐI LẶP LAỊ :CHƯA UNLOCK ĐC.

Jay_Wong

haizzz. Chán kinh. Lại đắp tiếp. Vậy có đưa xuống lại BB 2.10 được không mấy bác?
Đưa lên BB 6.15 bằng Redsnow sao thế? khi mình mở Redsnow lên thì nó bắt mình Browse tới FW nào đó để Jailbreak, rồi có dòng Install Cydia....... gì đó, mà không thấy dòng đưa lên BB 6.15 nhỉ? Các bác chỉ em với.

TatDat_Canon

haizzz. Chán kinh. Lại đắp tiếp. Vậy có đưa xuống lại BB 2.10 được không mấy bác?
Đưa lên BB 6.15 bằng Redsnow sao thế? khi mình mở Redsnow lên thì nó bắt mình Browse tới FW nào đó để Jailbreak, rồi có dòng Install Cydia....... gì đó, mà không thấy dòng đưa lên BB 6.15 nhỉ? Các bác chỉ em với.

06.15 chỉ xuất hiện khi bác chọn FW của 3G hay 3Gs, còn IP4 thì không có đâu.

d0quyhj3n

Huhu, sao em jailbreak cho em iphone 4 của em mà nó toàn bị báo "jailbreak failed" là sao vậy các bác?
Giúp em với :((

vipboy_9x

Moderator
Huhu, sao em jailbreak cho em iphone 4 của em mà nó toàn bị báo "jailbreak failed" là sao vậy các bác?
Giúp em với :((
Lỗi này cũng Thường Xuất Hiện Khi bạn JB bằng Greenpois0n này,Bạn có thể Tắt Máy và làm lại từ đầu nhé bạn.
Nếu bạn Sử Dụng Trên Win7 thì bạn phải Set Quyền cho nó bằng Windows XP(Service Pack3 (2) ) Rùi tiến hành chạy nhé.

leijia

ace cho newbie hỏi phát.

Em nghe thấy có bản custom 4.2.1 mà nó không nâng bb.

Bản world thì có cần quan tâm đến BB không ạ?

Custom có phải chỉ dùng cho máy lock không?

Nếu em cứ jb theo hướng dẫn trong này mà không dùng bản custom kia thì em có bị ăn táo hay lỗi gì đó không?

Máy em là máy world, cám ơn ace nhiều :d

TruongHan

Super V.I.P
ace cho newbie hỏi phát.

Em nghe thấy có bản custom 4.2.1 mà nó không nâng bb.

Bản world thì có cần quan tâm đến BB không ạ?

Custom có phải chỉ dùng cho máy lock không?

Nếu em cứ jb theo hướng dẫn trong này mà không dùng bản custom kia thì em có bị ăn táo hay lỗi gì đó không?

Máy em là máy world, cám ơn ace nhiều :d

Máy World thì cứ up 4.2.1 gốc rồi jailbreak với Greenpois0n thôi bạn àh,không cần quan tâm tới baseband đâu :)

elmi

Các bác cho em hỏi máy 3G thường, đang ở 4.1, bây giờ mà update lên 4.2.1 thì có thể JB bằng Greenpoison RC5 này được không ah vì ở trong này không thấy nói đến dùng cho 3G thường.
Thanks

vipboy_9x

Moderator
Các bác cho em hỏi máy 3G thường, đang ở 4.1, bây giờ mà update lên 4.2.1 thì có thể JB bằng Greenpoison RC5 này được không ah vì ở trong này không thấy nói đến dùng cho 3G thường.
Thanks
3G thường bạn Nên Dùng Redsnow để Jailbreak bạn nhé.
Greenpois0n RC5 này không hỗ trợ cho 3G bạn nhé:D

leijia

vậy có cần backup tin nhắn và danh bạ trước khi jb không ạ. Em sợ mất hết các thứ.

Với cả có cần tháo sim ra khi làm không các bác. Ace thông cảm em mới chơi :">

Máy của em 3gs world.

vipboy_9x

Moderator
vậy có cần backup tin nhắn và danh bạ trước khi jb không ạ. Em sợ mất hết các thứ.

Với cả có cần tháo sim ra khi làm không các bác. Ace thông cảm em mới chơi :">

Máy của em 3gs world.
Khi JB sẽ Không mất giữ liệu bạn ah
Cứ làm bình thường không cần phải tháo sim hay gì hết.,Nếu cần thì bạn có thể lưu lại để dành không sao hết.

NBLam

Mình vừa ôm được 1 em iPhone 3Gs locked, hàng cũ xách tay từ Nhật về, đang mò mẫm cách dùng và cách unlock thế nào nên chắc câu hỏi của mình hơi chuối tí, các bác thông cảm nhé:

Mình thấy thông tin phần Giới thiệu của em nó ghi:
Phiên bản 4.2.1 (8C148a)
Kiểu máy MC131J
Vi c.trình Modem 05.15.04

Đọc bài của bác chủ thớt thấy ghi:
Chú ý: Chỉ dùng cho các máy World thôi nhé, vì greenpois0n chỉ jailbreak với firmware gốc 4.2.1 (nếu bạn là máy lock thì bạn chạy firmware gốc sẽ bị nâng baseband lên 5.15.04 - baseband này không unlock được và phải đưa lên 6.15.00 đồng nghĩa là bạn sẽ không thể restore firmware gốc sau này và phải dùng cả redsn0w để đưa baseband lên 6.15.00 để unlock)

Đọc ở trên thì mình giật mình vì thấy hình như em iPhone này đã bị nâng cấp, FW 4.2.1 ko phải là iOS gốc nữa, mà baseband là 05.15.04 ko unlock đc. Như thế có đúng ko? Lo quá :(

vipboy_9x

Moderator
Mình vừa ôm được 1 em iPhone 3Gs locked, hàng cũ xách tay từ Nhật về, đang mò mẫm cách dùng và cách unlock thế nào nên chắc câu hỏi của mình hơi chuối tí, các bác thông cảm nhé:

Mình thấy thông tin phần Giới thiệu của em nó ghi:
Phiên bản 4.2.1 (8C148a)
Kiểu máy MC131J
Vi c.trình Modem 05.15.04

Đọc bài của bác chủ thớt thấy ghi:

Đọc ở trên thì mình giật mình vì thấy hình như em iPhone này đã bị nâng cấp, FW 4.2.1 ko phải là iOS gốc nữa, mà baseband là 05.15.04 ko unlock đc. Như thế có đúng ko? Lo quá :(
Máy Iphone của bạn vẫn có thể unlock bằng cách năng BB của bạn lên .06.15XX của IPAD thì mới có thể unlock được.
Cách làm:
-đầu Tiên Jb bằng Greenpois0n trướt để có cydia và tắt máy không bị treo Táo.
-Song Qua đây tham khảo cách Nâng BB để unlock.

d0quyhj3n

Hix ,sao mình làm mãi mà không đc. Đã thử bằng mọi cách mà lúc nào nó cũng hiện lên thông báo

Bác nào cao tay giúp mình xử lý với huhu.....

NguyenTu

Super V.I.P
Hix ,sao mình làm mãi mà không đc. Đã thử bằng mọi cách mà lúc nào nó cũng hiện lên thông báo

Bác nào cao tay giúp mình xử lý với huhu.....

Fail là bình thường mà bạn, mình đã từng bị fail cả chục lần. Bạn thử cách này để khắc phục nhé: bạn xóa tất cả các file GreenPois0n đi, giải nén lại ra folder khác và tiến hành làm lại là OK. Hoặc bạn thử bản RC6 đi

hunghdec

Máy mình là 3gs L newboot, đang dùng ios 4.1 custom, bb 05.12.01, hiện mình đã up thành công lên ios 4.2.1 custom.

Các bước là: up 4.2.1 custom no cydia từ DFU, rồi jaibreak bằng Greenpois0n RC5, sau đó cài cydia bằng redsn0w_win_0.9.6b6, sau đó cài Ultrasn0w 1.2 để unlock

Chạy ổn, anh em nào có máy tương tự có thể tham khảo. Good luck