• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GRI40] sbryan12144's GB ViVo v0.3[MDJ's ViVo v2.6][Tytung r10]Tác giả sbrya12144 XDA

minhlc1958

Active Member
Rom nào mà không có tiếng việt? Nếu không có tiếng việt bác vào market tải Morelocale2, chọn Việt Nam là oke, Bản nào tiếng việt cũng hoàn chỉnh hết. Mình toàn dùng kiểu này với rom không có tiếng việt, tỉ lệ thành công 100%.:p
Đúng là thời buổi nhà nhà làm rom, người người làm rom. Em HD2 sắp die.=))

Riêng bản này mình chưa thử nhưng bạn nói tải Morelocale2 chọn V.N tỉ lệ thành công là 100% là không chuẩn, vì mình cũng làm như vậy nhưng có một vài bản thì không được

anhhao123

Đang install bản 1.0a TMOUS
Sẽ có rì viu :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Đã cài xong 1.0a
Chạy good
Đã fix được lỗi No Root
Weather đưa về độ C ko còn độ F như bản 0.3
Vẫn còn lỗi mất âm thanh của weather animation
Tạm thời nhiêu đó chưa test hết được ^^
Vẫn font chữ Iphone nếu bạn nào muốn về font gốc thì làm như bác Hai_NinhThuan hoặc mod Hodden là OK nha

Chờ bản 1.0b test thử luôn ^^

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Riêng bản này mình chưa thử nhưng bạn nói tải Morelocale2 chọn V.N tỉ lệ thành công là 100% là không chuẩn, vì mình cũng làm như vậy nhưng có một vài bản thì không được

đúng rồi, nhiều bản rom cài vào vẫn không ra tiếng Việt đâu. Nó không có lựa chọn ngôn ngữ Việt

lungtung

Nói chung các bản hot gìơ đều chưa ổn định, kiểu gì cũng có một số lỗi, cài để trải nghiệm thôi chứ chưa dùng hàng ngày được.

Sent from my HTC HD2 using Tapatalk

forever1080

Mình đã làm theo hướng dẫn: Change your flash.cfg to CWR 450 (Edit with notepad++)

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 450M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize
Mà mãi không được, cài vào nó cứ báo lỗi hoài a, anh nào có Recovery 450m đã sửa flash.cfg cho mình với mình đang dùng Tmous định cài bản V1a, thanks!

vodanh1213

Mình đã làm theo hướng dẫn: Change your flash.cfg to CWR 450 (Edit with notepad++)

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 450M
cache ya 5M
Mà mãi không được, cài vào nó cứ báo lỗi hoài a, anh nào có Recovery 450m đã sửa flash.cfg cho mình với mình đang dùng Tmous định cài bản V1a, thanks!

Của bác đây [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?4vgj1a3p7gw1yud[/DOWNLOAD]

anhhao123

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 450M
cache ya 5M

Sửa lại 445MB
Ko xài được 450MB đâu
Còn bản v1.0b thì phải chỉnh > 400MB,nếu để 400MB như chủ topic sẽ bị treo logo HTC

vodanh1213

Sửa lại 445MB
Ko xài được 450MB đâu
Còn bản v1.0b thì phải chỉnh > 400MB,nếu để 400MB như chủ topic sẽ bị treo logo HTC

Thì bác trên kia request sao e đưa vậy thôi :D.Bản này chưa test, mà cũng bug thôi, e quay về lại cái máng desire hd rồi :))

Hoden

Super V.I.P
cả 2 bản a và b đều không mượt , hay lỗi ở sense , FC.

anhhao123

Ủa
Mình hiện đang chạy bản 1.0b TMOUS với CWR 445MB chạy khá lắm,rất tốt mà,từ chiều h` chưa bị FC cái nào ngoài vài phần mềm thôi,chưa test game chạy trên bản này thử nữa:D

Hai_ninhthuan

Đúng là mình đã cài rất nhiều bản rom không có tiếng việt nhưng mình cài morelocale2 chọn việt nam là có tiếng việt, bác nào bảo bản rom không có tiếng việt cứ nói ra mình sẽ cài và chụp màn hình lên cho các bác coi. Nếu bị lỗi ô vuông thì fix lối tiếng việt của bác dungph là oke hết.

vodanh1213

Morelocale2 nó có 1 cái là custom locale, bản sense nào cũng ok hết bác àh, chỉ trừ nonsense thì thua

ntt2006

UPDATE 16/5/2011
[16.May.11][GRI40] sbryan12144's GB ViVo v1.1 [MDJ's ViVo v3.0.1][Rafpigna's 1r9]
This ROM is based on MDJ's ViVO Sense v.3.0.1 for the HTC Desire HD

Azzura

UPDATE 16/5/2011
[16.May.11][GRI40] sbryan12144's GB ViVo v1.1 [MDJ's ViVo v3.0.1][Rafpigna's 1r9]
This ROM is based on MDJ's ViVO Sense v.3.0.1 for the HTC Desire HD

Cái này là sense 3.0 à bạn?
Bản V1.0b mình cài là sense 2.6 thì phải, nhìn ko đẹp lắm, đã thế còn bị lỗi graphic nữa, chạm vào đâu cũng bị :(

legiang610

bản này còn rất nhiều lỗi như: không chạy được game, ko xem được video, chạy ứng dụng gặp nhiều vấn đề, lỗi sọc ngang màn hình. ko biết bao h tác giả mới fix được hết lỗi:-?

Hai_ninhthuan

bản này còn rất nhiều lỗi như: không chạy được game, ko xem được video, chạy ứng dụng gặp nhiều vấn đề, lỗi sọc ngang màn hình. ko biết bao h tác giả mới fix được hết lỗi:-?
Mình thấy tác giả này ra liên tục, bản sau đáng lẽ phải khắc phục được lỗi bản trước thì mới tốt, chứ ra rom để chạy đua với dev khác, lỗi bản sau chồng lên lỗi bản trước thì chán lắm các bác ạ.:(

ntt2006

Mìn mới up bản v1.1 thì bị treo ở Logo HTC không vào được, thử lại 2 lần vẫn vậy nên ngưng luôn, chuyển sang bản khác chờ fix.