• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GSmart TOUCH Cảm nhận mới về màn hình Today!

qqonline33

Giới thiệu bởi Lepsifou. Một Today Plugin mới phong cách trượt giống điện thoại GSmart. Bạn dễ dàng truy cập Danh bạ, Tin nhắn, lịch sử cuộc gọi, Email, tắt-mở Radio, bluetooth....

HD sử dụng:

* Vuốt để hiển thị Clock theo 2 Kiểu
* Scroll Menu ( Bottom)
* Add Menu với hiệu ứng kéo thả ( Shortcut Manager )
* Thay đổi vị trí các Button cũng với hiệu ứng kéo thả

Download
[HIDE="t"]http://www.4shared.com/file/44558761/58741f25/GSMART_v1_.html[/HIDE]

ntt2006

Giới thiệu bởi Lepsifou. Một Today Plugin mới phong cách trượt giống điện thoại GSmart. Bạn dễ dàng truy cập Danh bạ, Tin nhắn, lịch sử cuộc gọi, Email, tắt-mở Radio, bluetooth....

HD sử dụng:

* Vuốt để hiển thị Clock theo 2 Kiểu
* Scroll Menu ( Bottom)
* Add Menu với hiệu ứng kéo thả ( Shortcut Manager )
* Thay đổi vị trí các Button cũng với hiệu ứng kéo thả

Chào bạn!rất cám ơn bạn đã chia sẽ.Mong bạn hướng dẫn thêm cho mình cách caì đặt nhé.Thanks.

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Còn đây là Giao diện Atom V thay đổi Skin mặc định của phần mềm và cài đặt luôn bằng file CAB

Sau khi cài phần mềm thì các bạn cài file cab này để thay đổi giao diện như ảnh minh hoạ

Download tại đây :

[HIDE]http://www.4shared.com/file/44650053/db38610e/o2_Atom_V-_tga.html?dirPwdVerified=8c8ef04c[/hide]

ancola66

Super V.I.P
Mầu đen bao giờ cũng PRO

Các bạn giải nén, mở folder Smart Touch Black ra chép toàn bộ file vào folder cài Smart Touch trong máy. SR lại máy là OK (Tất nhiên trước đó bạn phải cài phần mềm Smart Touch)

Download tại đây :

[HIDE]http://www.4shared.com/file/44702205/e51d704e/SmarTouchBlack.html?dirPwdVerified=8c8ef04c[/hide]

ancola66

Super V.I.P
Sửa lỗi hiển thị Clock cho giao diện AtomV (GSmartTouch)

* Như trên hình các bạn thấy trước và sau khi sửa lỗi
* Các bạn giải nén file tải về copy vào thư mục Smart Touch và khởi động lại phần mềm là OK

ancola66

Super V.I.P
Sửa lỗi 2 Button Setting và Programs không hoạt động

2 Button này là Button đặc biệt nên bạn không thể đánh đường dẫn cho nó theo cách bình thường được ( Vì không thể tìm ra 2 file *.exe của nó trong Windows ). Các bạn tải file tôi đính kèm dưới đây, giải nén chép 2 file ở trong đó vào Windows.
* Mở file mmiaction.xml bằng notepad và chỉnh sửa như sau :

<LaunchApp name="L_OFFICE" context="\Windows\Notes.exe.exe" contextparam="Office" />
<LaunchApp name="L_SETTING" context="\Windows\settings.exe" contextparam="Setting" />
<LaunchApp name="L_PROGRAMS" context="\Windows\folderStartPgm.exe" contextparam="Programs" />

<LaunchApp name="L_BATTERY" context="\Windows\GbcCELib_Exe.exe" contextparam="Power" />
<LaunchApp name="L_WIRELESS" context="\Windows\WrlsMgr.exe" />
<LaunchApp name="L_MIE" context="\Windows\iExplore.exe" />
<LaunchApp name="L_CALENDAR" context="\Windows\poutlook.exe" contextparam="calendar" />
<LaunchApp name="L_WIZARD" context="\Windows\FreeRam.exe" />
<LaunchApp name="L_CLOCK" context="\Windows\clock.exe" />

*2 dòng tôi tô đậm đó là 2 dòng chỉnh sửa
*Sau đó Save lại và chép đè vào thư mục Smart Touch . Khởi động lại máy là OK

thientam255

Phần mềm wá tuyệt vời, nhưng sao hok có windown media player. Phải làm sao mới đc hả mấy anh.

thientu1981

cho em hỏi mình có thể thay đổi hình nền cho GSmart TOUCH đc hok dzậy.

thay đổi được bạn chỉ việc chọn 1 file ảnh theo ý thích của bạn ( kích thước ảnh phải phù hợp là 240x320 rồi đổi tên thành BG rồi chép đè vào thư mục của Smart Tuoch .

nomere

Thế có nghĩa là con màn hình vuông i780 (320x320)của em không dùng được đúng không ạ?

ancola66

Super V.I.P
GSMART TOUCH v1.3

Phiên bản mới của phần mềm quản lý Today sửa lỗi và cải thiện tốc độ. Hỗ trợ 2K5, 2K6 màn hình QVGA

Phiên bản này thêm button Device Lock và quan trọng là tất cả các Button đều hoạt động và vào ứng dụng rất nhanh

CongNam

GSMART TOUCH v1.3

Phiên bản mới của phần mềm quản lý Today sửa lỗi và cải thiện tốc độ. Hỗ trợ 2K5, 2K6 màn hình QVGA

Phiên bản này thêm button Device Lock và quan trọng là tất cả các Button đều hoạt động và vào ứng dụng rất nhanh

Cái này phần callhistory và phần device kock không vào được