• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GTranslate v1.21-Thêm phần cải thiện

NGUYENTRANDUNG

Ứng dụng thiết kế chạy trên nền Python. Hỗ trợ dịch ngôn ngữ từ nhiều nước qua google. Ở phiên bản 1.21 đã thay đổi nhỏ trong lựa chọn ngôn ngữ, nhanh chóng gửi yêu cầu đến google, chỉnh sửa thay thế chế độ hiển thị, xử lý ngay lịch sử đã biên dịch.

peacewar

anh cho em hỏi dùng PM này ra sao vậy? em cài vào khi kick vào biên dịch máy hiện đang dịch rồi sau đó hiện ra lỗi
File "C:\GTranslate.py",line 792501,in per
File "C:\GTranslate.py",line 675001,in ParseString
IndexError: list index out of range

như vậy là sao?

chungtom123

Đã cảm ơn nguyentrandung rồi nhưng mình đã từng bị như peacewar,cài xong không thực hiện được nhiệm vụ
Một cách khác nhé:
-Xài ucweb
-Save http://translate.google.com.vn/# lại
-Vào local page là xài luôn Gtranslate

nhưng nếu xài trên điện thoại thì rất tốn GPRS. em có cách này dịch rất nhanh, chuẩn mà tốn rất ít GPRS. anh em down bản chat ola về rồi dùng công cụ dịch trực tuyến của nó ( trong pm nó gọi là chat với phiên dịch viên). em dịch cả tiếng đồng hồ mà hết chưa đầy 10kb:):p

giangvungtau

anh cho em hỏi dùng PM này ra sao vậy? em cài vào khi kick vào biên dịch máy hiện đang dịch rồi sau đó hiện ra lỗi

như vậy là sao?

mình cũng bị giống như thế,đánh chữ xong chờ nó dịch mà cuối cùng hiện ra chữ gì đâu ko hà.y như chữ liên xô

như vậy là sao?

mình cũng bị giống như thế,đánh chữ xong chờ nó dịch mà cuối cùng hiện ra chữ gì đâu ko hà.y như chữ liên xô

tình trạng của mình cũng như vậy cái này bị lỗi rồi:(

giangvungtau

ủa???mình xài n70,giờ muốn dùng thằng này dịch từ việt sang anh giờ sao đánh tiếng việt đây ta???:-/

Whinny

ủa???mình xài n70,giờ muốn dùng thằng này dịch từ việt sang anh giờ sao đánh tiếng việt đây ta???:-/
thì bạn dùng bộ gõ unikey gõ tiếng việt oki.còn unikey ở đâu thì:ở trên Diễn Đàn đã có rùi,bạn tự tìm nhé;;);;)

giangvungtau

thì bạn dùng bộ gõ unikey gõ tiếng việt oki.còn unikey ở đâu thì:ở trên Diễn Đàn đã có rùi,bạn tự tìm nhé;;);;)

vậy nó cũng là 1 font cho điện thoại phải ko bạn???tại mình cũng đang xài font nice.font nice này hình như cũng hỗ trợ đa ngôn ngữ mà sao mình ko đánh được tiếng việt nhỉ??:p

anhcoj

vậy nó cũng là 1 font cho điện thoại phải ko bạn???tại mình cũng đang xài font nice.font nice này hình như cũng hỗ trợ đa ngôn ngữ mà sao mình ko đánh được tiếng việt nhỉ??:p

Fonts và bộ gõ là 2 cái khác nhau bạn nhé. Cho dù bạn cài bộ gõ mà ko cài fonts tv thì cũng bị lỗi ô vuông. Và ngược lại , cà fonts tv mà ko cài bộ gõ thì sẽ bị như bạn nói... Nói chung 2 cái này nó bổ trợ hữu ích cho nhau.
Thôi. dừng lại ở đây bạn nha, lạc đề rùi đó, mún tìm hỉu kỹ hơn bạn có thể qua box pm việt hóa nhé.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối: