• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GỬi tin nhắn bị lỗi với HTC Dash 620

eaglenam

Xin chào mọi người.
Mình đang xài con HTC DASH 620, gặp 1 vấn đề thế này mong được giúp đỡ:
Khi nhắn tin thì rất nhanh hiện ra thông báo: "The following errors occurs when sending and receiving messages:
(trống)
Your message cannot be send!" và tin nhắn không đi.Tin nhắn đến thì vẫn nhận bình thường. Tắt máy khởi động lại thì gửi bình thường được vài tin, một lúc sau lại không được. Tình trạng này mới xuất hiện, trước đó thì bình thường. mình không cài chương trình gì thêm. mình xài bản wm 5.0.
Mong mọi người tư vấn. xin cảm ơn!

NguyenNhatHoa

Xin chào mọi người.
Mình đang xài con HTC DASH 620, gặp 1 vấn đề thế này mong được giúp đỡ:
Khi nhắn tin thì rất nhanh hiện ra thông báo: "The following errors occurs when sending and receiving messages:
(trống)
Your message cannot be send!" và tin nhắn không đi.Tin nhắn đến thì vẫn nhận bình thường. Tắt máy khởi động lại thì gửi bình thường được vài tin, một lúc sau lại không được. Tình trạng này mới xuất hiện, trước đó thì bình thường. mình không cài chương trình gì thêm. mình xài bản wm 5.0.
Mong mọi người tư vấn. xin cảm ơn!
Sử dụng những dòng máy có hệ điều hành, một thời gian sẽ có lắm lỗi. Đó là chuyện bình thường.
Cũng như sử dụng máy tính thôi bạn. Máy tính, dùng xong thì tắt đi. Muốn dùng thì mở lên. Cho nên thỉnh thoảng 1 - 2 ngày bạn cũng nên reset PDA một lần và 1-2 tháng cũng nên hard reset một lần.
Hard reset là cách cuối cùng và hiệu quả nhất để PDA hoạt động tốt.

nothing_boy81

Mình cũng mới bị tình trạng như trên, đã reboot lại máy nhưng không đc. Mình chưa Hard reset vì chưa biết cách và muốn hỏi Hard reset có nhanh không? Có cần nạp đầy pin hay cắm xạc trong lúc Hard reset không? Thanks

chanhbidien

hard reset thì 30 giây thôi bạn, có điều dữ liệu ở bộ nhớ trong sẽ trở lại nguyên thủy, bạn nên cân nhắc kĩ