• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck để cài game N-gage ko cần PC

tuilaai221

Bạn đã hack bằng HelloOX rồi thì ko cần Secman nữa bỏ qua bước đó đi,còn khi vào game báo lỗi gì thì nói cụ thể cho mình biết để tìm cách khắc phục

nó báo lỗi ở bước này nè boy
"Khi vào game có báo lỗi( Unable to start games ( error 805306377 )
cài thêm SECMAN vào Phần Turn Plat.Security On chọn vào để chuyển sang
Turn Plat.Security Off se không còn báo lỗi."
vậy giờ mình phải làm gì để chơi đc hả boy, thank's boy nhìu

boyvodanh

nó báo lỗi ở bước này nè boy
"Khi vào game có báo lỗi( Unable to start games ( error 805306377 )
cài thêm SECMAN vào Phần Turn Plat.Security On chọn vào để chuyển sang
Turn Plat.Security Off se không còn báo lỗi."
vậy giờ mình phải làm gì để chơi đc hả boy, thank's boy nhìu

Đầu tiên bạn vào rompatcher xem đã Dissable chưa nếu chưa thì Disable rồi vào game xem được ko.Nếu vẫn ko được thì bạn vào C/Private/10202be9/ xóa file 20001079.txt sau đó disable rompatcher rồi khởi động lại ĐT sau đó vào game xem được ko nhé

tuilaai221

chơi đc rùi boy ơi, mình vào rompatcher chọn patch -> disable đúng hok, cái disable cabs mình nhấn vào hok đc, cái câu "unable to start game" đóa ko hiện lên lúc vào game nữa mà nó hiện lên lúc mình chơi xong game và quit game, thỉnh thoảng nó hiện lên thui nhưng vẫn chơi đc. à boy cho mình hỏi cái này nữa, mình cài cái ngage.sis file số 1 đó, bây giờ muốn cài cái update ở dưới thì làm sao, cài vào thôi hả có cần remove gì không, sao mình cài bản 1511 ờ dưới ( cài officer rùi cài for all) mà sao vào Ngage và xem about vẫn là 1.01(1281) vậy boy, icon vẫn là icon cũ. muốn update thì làm sao. thank's boy lần nữa nha, nhờ boy giờ chơi đc game Ngage rùi.

boyvodanh

chơi đc rùi boy ơi, mình vào rompatcher chọn patch -> disable đúng hok, cái disable cabs mình nhấn vào hok đc, cái câu "unable to start game" đóa ko hiện lên lúc vào game nữa mà nó hiện lên lúc mình chơi xong game và quit game, thỉnh thoảng nó hiện lên thui nhưng vẫn chơi đc. à boy cho mình hỏi cái này nữa, mình cài cái ngage.sis file số 1 đó, bây giờ muốn cài cái update ở dưới thì làm sao, cài vào thôi hả có cần remove gì không, sao mình cài bản 1511 ờ dưới ( cài officer rùi cài for all) mà sao vào Ngage và xem about vẫn là 1.01(1281) vậy boy, icon vẫn là icon cũ. muốn update thì làm sao. thank's boy lần nữa nha, nhờ boy giờ chơi đc game Ngage rùi.

Ko phải máy ĐT nào cũng up được các bản N-gage mới đâu bạn ơi những bản mới chỉ dành cho các máy đt hỗ trợ n-gage mà thôi
Chứng tỏ máy đt của bạn chỉ dùng được bản 1281 duy nhất mà thôi có up cũng ko ăn thua đâu...mua máy mới đi=))=))=))

Khoaaa

cho mình ? Cái hồi đó mình có làm theo cách của bạn thì chơi đc tren 5320 fw 3.06. Giờ up lên fw mới ko biết còn cài đc ko tại vì cái Secman nó ko hoạt động nữa. Nếu muốn up Ngage lên bản mới hơn thì bạn có bản patch của mấy fiên bản đó ko. Trong máy mình có sẵn bản Ngage 1218 cùng với patch
Posted via Mobile Device

boyvodanh

cho mình ? Cái hồi đó mình có làm theo cách của bạn thì chơi đc tren 5320 fw 3.06. Giờ up lên fw mới ko biết còn cài đc ko tại vì cái Secman nó ko hoạt động nữa. Nếu muốn up Ngage lên bản mới hơn thì bạn có bản patch của mấy fiên bản đó ko. Trong máy mình có sẵn bản Ngage 1218 cùng với patch
Posted via Mobile Device

Nếu up fw mới thì bạn hack phone bằng HelloOX hack bằng cách này thì ko cần Secman nữa.Tất cả các bản N-gage của mình đều có patch đi kèm rồi nhưng máy 5320 chắc chỉ chơi được bản 1218 thôi

banghuu

Lỗi này do bạn dùng bản N-gage chưa phù hợp với ĐT chịu khó 4mat rồi cài lại 1 trong 2 bản N-gage (1) hoặc (8) trên đầu bài xem được ko

không dùng được thì vào appmanager xóa đi rồi cài bản khác là ok, không cần format đâu. thử 1 bản cổ nhất và bản mới nhất này nhé: bản 1511 không giống của Dũng đâu,mình test thử và ok trên e51 rồi,không biết bạn dùng máy gì. bản 1511 nhớ copy file 20001079.txt nữa nhé. 2banr cũ thì ko chới đc worm với one, còn bản mới thì chơi tuốt.
http://www.mediafire.com/?sharekey=0a058d74e03de74575a4fc82078ae6c8f5415a22ff51ec89c95965eaa7bc68bc

Hô hô! Cài đc rồi bản 1536:p:p, chơi FIFA 09 ngon lành nhưng game Metal Gear Solid và Brothers In Arms toàn báo lỗi KERN-EXEC3 :-/ mặc dù đã disable trong ROM patcher. Mình dùng 6220c ver 4.13, nhân tiện bạn nào có file 20001079 trong C/private/10202be9 cho mình với lỡ xóa mất rồi thank

Chỉnh sửa cuối:

mixphone123

minh xai secmen turn off r0j ma sao cung co hien tuong 805306377 unable start game la sao vay bac.mjnh dug 5700 ngage1318. Post via ph0ne th0ng cam nha

huubinh1987

5700 XM chỉ xài đc bản 1218 thôi, tôi đã thử up lên các bản khác rồi , ko chạy đc gì cả nó toàn báo lỗi thôi, bản 1218 cài các game mới của Ngage bản dùng thử chạy ngon lành ông ạ, theo tôi thì ông cứ xài tạm bản 1218 đi . còn nếu muốn up lên cho = bạn = bè thì khuyên 1 câu chân tình => Đổi máy đi he he

tuilaai221

Ko phải máy ĐT nào cũng up được các bản N-gage mới đâu bạn ơi những bản mới chỉ dành cho các máy đt hỗ trợ n-gage mà thôi
Chứng tỏ máy đt của bạn chỉ dùng được bản 1281 duy nhất mà thôi có up cũng ko ăn thua đâu...mua máy mới đi=))=))=))

cài 1218 thì install đc game hết nhưng chơi bị báo lỗi, còn cài 1536 thì co vài game ko install đc nhưng chơi ngon lành. ^^ khỏi phải đổi rồi :p:p:p:p

huubinh1987

Boyvodanh ơi ! Cho mình hỏi chút, hiện h vào trang N-gage thấy có nhiều trò mới, làm sao để chơi đc những trò đó hả nghe nói phải update lên các phiên bản mới thì mới chơi đc hả bạn ? (mình đang dùng 5700 XM đang xài cái phiên bản 1.01(1281) cài các game ở trang đầu chơi rất ngon lành), mong bạn sớm trả lời cho mình nhé

boyvodanh

Boyvodanh ơi ! Cho mình hỏi chút, hiện h vào trang N-gage thấy có nhiều trò mới, làm sao để chơi đc những trò đó hả nghe nói phải update lên các phiên bản mới thì mới chơi đc hả bạn ? (mình đang dùng 5700 XM đang xài cái phiên bản 1.01(1281) cài các game ở trang đầu chơi rất ngon lành), mong bạn sớm trả lời cho mình nhé

Bạn phải update lên các phiên bản mới và mua game có bản quyền bằng USD thì mới chơi được các game mới nhất.Rất tiếc là 5700 ko thể xài các phiên bản N-gage.sisx mới được...mua máy đt mới có hỗ trợ chơi game n-gage đi bạn nhé:p

konvit

Bác nào biết cài game n-gage cho N78fw21.002 bảo em với ạ em cảm ơn nhiều

kinken

Posted via Mobile Device
Mình xai e63 fien bản 100.
Mình cài ct ngage rồi, bây giờ ko những ko chơi được mà gỡ bỏ cung ko xong. bây giờ tất cả fần mềm mình lấy cài đều báo tập tin bị lỗi, còn gỡ các phần mềm đều bị máy báo là ko xoá được...huhu... Chết mình rồi, ham hố ngage chi để giờ... Mình fải làm sao đây các bác..hic

boyvodanh

Posted via Mobile Device
Mình xai e63 fien bản 100.
Mình cài ct ngage rồi, bây giờ ko những ko chơi được mà gỡ bỏ cung ko xong. bây giờ tất cả fần mềm mình lấy cài đều báo tập tin bị lỗi, còn gỡ các phần mềm đều bị máy báo là ko xoá được...huhu... Chết mình rồi, ham hố ngage chi để giờ... Mình fải làm sao đây các bác..hic

Bạn đã hack phone chưa....fomat lại ĐT rồi hack phone là oke thôi mất 5p thôi mà

kinken

Posted via Mobile Device
Máy minh đã hack rồi, giờ format máy co hết ko, format máy hay thẻ nhớ