• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck để cài game N-gage ko cần PC

boyvodanh

E61i cài game N-gage ko được thì phải? Tôi đã thử nhưng ko được

Mình chưa test thử tên E61i
Bạn gặp lỗi như thế nào phải nói cụ thể thì mình mới biết có khắc phục được ko chứ

thanha1969

Tuyệt vời, đây là cách cài đơn giản nhất. Trước đây mình đã cài thử qua PC một lần trên N81 nhưng không được phải Fortmat lại máy, mất rất nhiều chương trình, nay cài cách này dễ hơn nhiều. Tuy nhiên mình đề nghị mod biên tập lại cho dễ hiểu hơn và không có chi tiết thừa để các member khác cài. Ví dụ như máy mình đã hack phone thì không cần phải cài lại File installserver và Secman nữa.

boyvodanh

Tuyệt vời, đây là cách cài đơn giản nhất. Trước đây mình đã cài thử qua PC một lần trên N81 nhưng không được phải Fortmat lại máy, mất rất nhiều chương trình, nay cài cách này dễ hơn nhiều. Tuy nhiên mình đề nghị mod biên tập lại cho dễ hiểu hơn và không có chi tiết thừa để các member khác cài. Ví dụ như máy mình đã hack phone thì không cần phải cài lại File installserver và Secman nữa.

Ko phải máy nào hack rồi cũng ko cần Secman+installsever đâu bạn
Bạn đã cài được rồi thì TK mình 1 cái trên đầu bài nha:p

thanha1969

Cho hỏi các game N-gage 2.0 hoặc từ các nguồn khác có cài được cho máy ở chương trình này không? Thông báo link game CafeSolitaire Full đã bị die không down được và game Brothers_In_Arms Full chỉ là bản chơi thử yêu cầu phải điền code hoặc mua qua mạng.

Chỉnh sửa cuối:

boyvodanh

Cho hỏi các game N-gage 2.0 hoặc từ các nguồn khác có cài được cho máy ở chương trình này không? Thông báo link game CafeSolitaire Full đã bị die không down được và game Brothers_In_Arms Full chỉ là bản chơi thử yêu cầu phải điền code hoặc mua qua mạng.

Game của mình đều đã được chơi thử đảm bảo full mớii post
Thường thì trong 22 game Ngage bao giờ cũng bị lỗi vài game ko chơi được(tùy từng máy)
Bạn thử cài lại Patch_rack xem được ko
Nếu bạn downd game từ nguồn khác thì cái patch_rack của mình sẽ ko có giá trị
Bạn vẫn có thể chơi được game ở nguồn khác bằng cách cài của mình(Chú ý Bạn sẽ phải cài Patch_rack khác và Có Thể sẽ gặp lỗi vì xung đột với patch của mình,tốt nhất nên chơi hết game của mình rồi hãy cài game ở nguồn khác
Mình đã up lại game CafeSolitaire rồi nhé

vankya1

cái này mình cài trên thẻ nhớ hay là trên máy bạn
nếu mình cài trên thẻ nhớ thì minh vẫn chép cái file 7 20001079.txt vào trong thư mục C/private/10202be9 hay là chép chỗ khác hả bạn

MinhThang

Manager
cái này mình cài trên thẻ nhớ hay là trên máy bạn
nếu mình cài trên thẻ nhớ thì minh vẫn chép cái file 7 20001079.txt vào trong thư mục C/private/10202be9 hay là chép chỗ khác hả bạn

Bạn hỏi gì nên có trích dẫn để anh em biết bạn đang cần gì.

taotoine68

Bạn ơi, saocon SGH i của mình đã cài và thực hiện đầy đủ thủ tục hack Ngage , nhưng tới cái bước Chơi thì ko chơi được, mình click vào Stargame thì nó chả vào đc trò chơi, nó treo máy 1 chút xíu rồi lại trở về trang Home của phần mềm Ngage, bạn tìm cách giúp mình với, mình bó tay cái vụ này lắm:| máy mình cũng OS9.2 đấy.

boyvodanh

Bạn ơi, saocon SGH i của mình đã cài và thực hiện đầy đủ thủ tục hack Ngage , nhưng tới cái bước Chơi thì ko chơi được, mình click vào Stargame thì nó chả vào đc trò chơi, nó treo máy 1 chút xíu rồi lại trở về trang Home của phần mềm Ngage, bạn tìm cách giúp mình với, mình bó tay cái vụ này lắm:| máy mình cũng OS9.2 đấy.

Xin báo với bạn tin buồn rằng đến nay i450 chưa máy nào cài được game N-gage.Sory nha

taotoine68

Bạn nói rõ xem, mình vẫn cài đc game Ngage, nhưng mỗi tội là k chơi đc, mình để ý thấy cái secman của mình k thể TurnFlat security OFF đc, liệu đây có phải là nguyên nhân, vấn đề là ở chỗ nào đây??

MinhThang

Manager
Bạn nói rõ xem, mình vẫn cài đc game Ngage, nhưng mỗi tội là k chơi đc, mình để ý thấy cái secman của mình k thể TurnFlat security OFF đc, liệu đây có phải là nguyên nhân, vấn đề là ở chỗ nào đây??

Bạn đọc bài hướng dẫn là sẽ biết máy của bạn có thể cài và chơi được không.Nếu bạn cài được mà không sử dụng các chức năng của các file theo yêu cầu được thì bạn không thể chơi được.

boyvodanh

Đúng rồi đây chính là nguyên nhân đó,,nếu ko turn of được thì bạn ko thể vào chơi game được
Theo mình biết thì có nhiều người dùng i450 đã cài N-gage nhưng đều ko được
Còn lý do tại sao ko turn off được thì mình cũng chịu thua vì đã install được lên thì phải off được mới đúng(bạn thử khởi động lại máy rồi vào Secman xem có off được ko nhé)

taotoine68

buồn nhể,bó tay sao trời,thôi tạm biệt Ngage mình đi lượm vechai có money mua N95 rồi lại mò mẫm bạn vậy :T,.

0903626599

tác giả cho mình hỏi chút.mình cài các game ngage hết rồi.lúc đầu thì chơi được nhưng khi cài thêm game mới vào thì có chuyện icon hình ảnh của những game mình cài lúc đầu nó bị mờ đi, mờ giống như là lúc đầu mình bắt đầu install game vậy.nhấn vào cái đó thì nó ko có ghi start game mà nó hỏi mình có delete game không.không chơi được.trong khi đó mình cài những game mới vào thì install được và chơi bình thường được.nhưng cài thêm game khác thì những game mới cài đó cũng bị tình trạng như cái game lúc đầu.đã format nhiều lần để cài lại game nhưng vẫn giống tình trang như vậy.ai bít chỉ dùm mình.mình dùng N73 đã hack phone rồi

0903626599

tác giả cho mình hỏi chút.mình cài các game ngage hết rồi.lúc đầu thì chơi được nhưng khi cài thêm game mới vào thì có chuyện icon hình ảnh của những game mình cài lúc đầu nó bị mờ đi, mờ giống như là lúc đầu mình bắt đầu install game vậy.nhấn vào cái đó thì nó ko có ghi start game mà nó hỏi mình có delete game không.không chơi được.trong khi đó mình cài những game mới vào thì install được và chơi bình thường được.nhưng cài thêm game khác thì những game mới cài đó cũng bị tình trạng như cái game lúc đầu.đã format nhiều lần để cài lại game nhưng vẫn giống tình trang như vậy.ai bít chỉ dùm mình.mình dùng N73 đã hack phone rồi

nó như vậy nè.mình up hình lên đây

0903626599

cám ơn nhưng mình mới down cái patch và cài đặt rồi nhưng vẫn tình trạng như vậy