• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck thành công e51 firmware mới nhất v410.34.001 đã test trên win7

Power8x

Công viêc rất là đơn giản, các bác chỉ cần thực hiện đúng các bước dưới đây là xong

B1: down file e51 v410.34.001.rar này về. E tự up, host megashare VN tốc độ cao :D. Sau đó giải nén tất cả ra. Trong đó có 3 thư mục là JAF v1.98.62 dùng để cài JAF, trên máy nên có sẵn phần mềm OviSuite phiên bản mới nhất download tại đây NOKIA OVISUITE.

B2: Cài JAF. Sau khi cài JAF xong thì thiết lập file OGM_JAF_PKEY_Emulator_v3.exe chạy với quyền admin và chế độ compatilibity mode trong windows XP. Copy thư mục RM-244 vào C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products (với win7) và thư mục patches vào ổ E trên điện thoại. Hiện tại e đang dùng e51 với firmware có product code 0554762 bác nào dung khác thì có thể download qua phần mềm NAVIFIRM rồi copy file rm244_41034001.01U rm244_41034001.14U từ thư mục RM-244 và chép đè vào.

B3: Chạy JAF, uncheck "CRT 308", check "Manual Flash", check "Normal Mode", check "Use INI" và nhấn Flash. Đợi JAF flash xong thì vào trong máy đã có Rompatcher+ cài đặt sẵn.

B4: Chạy Rompatcher+ và add auto cho file Install Server RP+.rmp và Open4All RP+.rmp và khởi động lại máy, sau đó cài xplorer rồi mở lại rompatcher+, apply Open4All RP+.rmp

B5: Hưởng thụ :D từ giờ có thể truy cập thư mục Private, sys v.v và cài phần mêm unsign thoải mái. Chúc các bạn vui vẻ.

Screenshot

Thx chandarakk ở forums http://www.symbiantalk.net :D

AquaSta

Moderator
Chúc mừng bạn, nhưng không cần InstallServer_RP+ vì E51 thuộc dòng FP1, nếu apply nó thì Rompatcher sẽ bị đẩy ra :D
Nếu ai ngại dùng JAF hoặc do cài JAF trên Windows 7 các bạn thấy khó khăn thì có thể dùng Phoenix và làm theo video hướng dẫn này của mình

[video=youtube;FRyn3z7rMI4]http://www.youtube.com/watch?v=FRyn3z7rMI4[/video]

Download video để xem rõ ràng hơn:

Tham khảo
Mã:
http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=472911

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
mình wen dùng jaf rùi, chưa dùng Phoenix bao jo` cả =D>
Mình cũng vậy, nhưng thêm thông tin, thêm lựa chọn cho mọi người biết vì nhiều khi cũng phải cần đến, nếu như làm Dead USB với E52 thì JAF không hỗ trợ, chỉ có Phoenix thôi :p

hysokavn

bạn nào hack thành công rồi , có thể cho biết RAM E51 còn lại là bao nhiêu khi dùng FW mới này ko ?????????

phongdtk

Hack E51 v410.34.001 bằng JAF mà không được

em Hack E51 v410.34.001 bằng JAF mà không được,Flash mấy lần đền không thấy Rompacher+ đâu hết,anh em hack E51 như nào giúp đỡ với,thanks ALL
em đã làm như bài của anh " Hack thành công e51 firmware mới nhất v410.34.001 đã test trên win7
Người gửi Power8x" em dùng XP SP3

habaolinh

Super V.I.P
em Hack E51 v410.34.001 bằng JAF mà không được,Flash mấy lần đền không thấy Rompacher+ đâu hết,anh em hack E51 như nào giúp đỡ với,thanks ALL
em đã làm như bài của anh " Hack thành công e51 firmware mới nhất v410.34.001 đã test trên win7
Nếu làm đúng theo hướng dẫn thì sẽ hack đc, còn nếu ko thấy RomPatcher đâu thì tức là chưa flash đúng file cook.

phongdtk

bạn nào hack thành công rồi , có thể cho biết RAM E51 còn lại là bao nhiêu khi dùng FW mới này ko ?????????

mình chưa hắc được nhưng cài Tank thấy Ram là 73MB nhưng chỉ free được khoảng 47MB thui

Nếu làm đúng theo hướng dẫn thì sẽ hack đc, còn nếu ko thấy RomPatcher đâu thì tức là chưa flash đúng file cook.

em dow theo đường dẫn của anh ấy,đổi cả code rùi cũng ko dc

Last edited by a moderator:

hysokavn

bạn nên dùng Phoenix mình thấy dùng pm này an toàn và tốt hơn JAF , và đặc biệt nâng FW của E51 410 này thì phải dùng Phoenix , mình đã thành công Ram trống cao nhất là 47mb , còn khi sài 1 số soft thì còn khoảng 40mb và ít lấy lại được Ram trống dù đã thoát pm đó rồi

minhthi

mình chưa hắc được nhưng cài Tank thấy Ram là 73MB nhưng chỉ free được khoảng 47MB thui

em dow theo đường dẫn của anh ấy,đổi cả code rùi cũng ko dc

thử lại đi.đọc kĩ hướng dẫn mà làm

tuanteri

Tks. Ngày xưa có lần mình mò mẫm khắp các diễn đàn tìm Rom đã tích hợp RomPC. Hôm trước nghịch Font hỏng cả máy. Thks 4 Xe

minhthi

mình mới flash lại trên win 7 bằng JAF cho con E51-->làm 1 lần là xong.
bạn nào sài e51 cứ tự tin làm nhé.lưu ý dùng navifirm để tải cho đúng bản firmware theo CODE của máy bạn là ok

moidado123

các bác giúp em với em hack con e51 v410.34.001 toan bao lỗi thôi
có bác nào ranh không hack cho em với

vandung23

cái file này: rm244_41034001.14U mình tìm hoài ko thấy trong RM244 để chép đè vào bạn nhỉ?